เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กันขโมย ในโทรศัพท์ ติดง่าย กริ๊งเดียว ช่วยได้ตั้ง 95%  (อ่าน 51491 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าเชฐ ZAB TRACK

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5540
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: น้าเชฐ
  • Car in your hand car in your mobileรถอนาคตในมือคุณ
    • รางวัลและกิจกรรม

ลูกค้าแชมป์ คู่นี้ มาติดตั้ง ผมอัพรูปตั้งแต่ปี 2011
  (1 ใน 2 คนนี้ เคยมีประสบการณ์ วีโก้หาย หน้า ม.กรุงเทพ รังสิต 
   พอออกรถใหม่ เลยต้องรีบติดกันขโมยขั้นเทพZB-NET เลย )

ผ่านมาจะ 5 ปีหล่ะ
    คุณอ๋อง โทรมาถาม ยังขายอยู่ไหม 
      ขอราคาลูกค้าเก่า กะแบบกรุ๊ปหน่อย

รอบนี้ พาญาติ พี่น้อง มาติดตั้ง 3 คันเลย  เอิ้กๆ
         มี มาร์ท นิวแจ๊ส กะ Mu X

จัดให้ครับ

ย้อน ภาพเก่า เมื่อครั้งเจอกัน  5 ปีก่อน ซะหน่อย
   (ยังใช้งานได้ดี เหมือนเดิม ทน จริงๆ )

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• Car in your hand car in your mobileรถอนาคตในมือคุณ
    ในวันร้อนๆ  เราก็ทำงาน นะครับ
   ถ่ายทอดสด ที่ร้าน ณ ตอนนี้เลยครับ

จะจัดคิวต่อ....บอกได้เลยครับ
      ช่วงนี้ ช่างฮ็อต...HOt จริงๆ อิอิ (ประเทศไทย)
   (ลูกค้า มีห้องแอร์ ดูหนังฟังเพลง รอได้... ไม่ต้องฮ็อต ตามช่างก็ได้555)

เตือนภัยกันไว้ ระวังกันหน่อย
 รถหาย ไม่ใช่เรื่องธรรมชาติ...
     ZB-NET ป้องกันได้

รถกระบะของใครไปรับด่วน กำลังจะโดนพาข้ามแม่น้ำไปประเทศเพื่อนบ้าน ทหารสกัดรถไว้ได้

นรข.ตรวจยึดที่ อ.บ้านแพง จ.นครพนม

อีซูสุสีขาว ขก.6769 สงขลา

วีโก้สีดำ กจ 5081 จ.ตรัง

ที่มา
 https://www.facebook.com/pompunnkp/posts/10206257823303502

รถหาย มีข่าวแทบทุกวัน....อย่าชะล่าใจครับ

ฝากแชร์ด้วยครับ
เครือสหพัฒน์-แหลมฉบัง ได้เพิ่มรูปภาพใหม่ 2 ภาพ.....5 ชม. ·

รูปเพิ่มเติม ‪#‎รถหาย‬ ที่ลานจอดรถฮาเบอร์มอลล์(ด้านล่าง)

วันที่24/04/2016 เวลา18.30

วีโก้สีขาว สี่ประตู ทะเบียบ ขย 4941 ชลบุรี

ใครผบเจอกรุณาติดต่อทางข้อความ
หรือโทรแจ้งผมด้วยครับ 089-8226662
‪#‎ช่วยแชร์ด้วยครับ‬..รถทำมาหากิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2016, 14:27:32 โดย น้าเชฐ ใจบัวบาน »

ป๋าตุ้ย นครนายก พี่ใหญ่ใจดี
          มาแปลงรถ เป็นรถเทพ

สั่งงานรถผ่านมือถือ พร้อมป้องกันขโมยแบบครบวงจร

ตามนี้เลยครับ ขอบคุณคร้าบบบบ

ของเรา ไม่มีเหมือน ของเจ้าอื่นๆนะครับ  ดูดีๆ

บางเจ้า ชอบบอกว่าเหมือนกัน แต่ถูกกว่า
    บางเจ้าบอกว่าคล้ายๆกัน ราคาเท่าๆกัน

เช็คดูโพรไฟล์พ่อค้า แม่ค้า ประวัติ ผลงานติดตั้ง
   แล้วลองเทียบดู
  1.สั่งงานจากมือถือ แบบของเราได้ไหม
  2.มีฟังค์ชั่นรายงานด้วยเสียงไทย แบบเราไหม
  3. ทำได้ ไม่กี่รายการ แต่บอกว่าดีกว่าของเรา คนประเภทนี้มี

ลองเอา ฟังค์ชั่นเขา  กะของเรา ZB-NET เปรียบเทียบ กันข้อต่อข้อ
  จะตัดสินใจได้เลยครับ.....มันต่างกันเยอะมว๊ากกกกกก

!!! อย่าให้เขาหลอกครับ ของจริง ต้อง ZB-NET by น้าเชฐ เท่านั้นครับ !!!

ไม่อยากให้เป็น พื้นที่ ข่าวเล็กๆ
 หายรายวัน  จับได้ก็บ่อย.....แต่เรื่องเงียบเหลือเกิน

แล้วที่ ตามจับไม่ได้อีกหล่ะ.....ป้องกันไว้ด้วยนะครับ

เมื่อวานไปทำงาน แถวคลองหลวงมา
จัดให้พี่เบิ้มหัวลากซ้าหน่อย   แต่พี่เขาใช้แบบรายเดือนนะ

สอบถามได้ครับ..."มีทั้งแบบราคาถูก....จนถึงราคาถูกจัง"  อิอิ

มีหลายราคา....หาราคาที่เหมาะสมกับความต้องการได้ครับ
  นำเข้าเอง....บริการได้เต็มที่....ไม่ต้องกลัวของมีปัญหา
    ของไม่ดี...เราไม่ขาย...มั่นใจร้านนี้ได้เลย

อย่าชะล่าใจนะครับ รถยกสูง 4 ประตู ไม่สนรุ่น หรือ ยี่ห้อ
    ใบสั่งจาก ข้างบ้าน เยอะมว๊ากกกก เป็นเทรนด์รถหายเลยหล่ะ

จับได้ ให้เห็น ก็มีประจำ  อย่าได้นิ่งนอนใจ
     ว่าไม่เกิดกะตัว....บทจะหาย รถมันไปง่ายๆเลยนะ

หากันขโมยดีๆ ป้องกันไว้หน่อยนะครับ

(ภาพจาก นรข.นครพนม)

นรข.นครพนม ยึดอีกรถยนต์โจรกรรมข้ามชาติ จ่อนำข้ามโขง เผย 3วันยึด 4คัน สั่งจับตาเข้มออเดอร์ส่งออกทะลักช่วงหน้าฝนน้ำมาก ทีมงานนำข้ามฝั่งง่าย เตือนรถเป้าหมาย ติดตั้งอุปกรณ์กันขโมย..

วันที่ 29 ก.ค.59 พลเรือตรีวราห์ แทนขำ ผู้บัญชาการหน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขง นครพนม (นรข.) สั่งการให้ นาวาเอกณัฐเกียรติ์ มนขุนทด ผบ.นรข.เขต นครพนม เพิ่มมาตรการเข้มในการสกัดกั้นปราบปรามการลักลอบนำรถยนต์โจรกรรมข้ามชาติ ส่งต่อไปขายประเทศเพื่อนบ้าน หลังสืบทราบว่ามีออเดอร์สั่งรถยนต์ส่งออกไปขายจำนวนมาก

ทั้งนี้ ในช่วง 3 วันที่ ผ่านมา ได้มีการตรวจยึดรถยนต์โจรกรรม รอการส่งออกไปขายประเทศเพื่อนบ้าน ในพื้นที่ อ.ท่าอุเทน จ.นครพนมได้อย่างต่อเนื่อง ต่อมา นาวาตรีการันต์ มินวงษ์ หัวหน้าสถานีเรือ นรข.อ.บ้านแพง จ.นครพนม ได้ระดมกำลังเจ้าหน้าที่ นรข.ชุดเฉพาะกิจ ออกสืบสวนขยายผลตรวจค้น พื้นที่เป้าหมาย
พบรถยนต์กระบะ มาสด้า 4 ประตู สีขาว รุ่นบีที 50 ทะเบียน กค 2678 พังงา บริเวณป่าสวนยาง บ้านเหล่าสวนกล้วย ต.ท่าอุเทน จ.นครพนม

ซึ่งเป็นพื้นที่ใกล้เคียงที่มีการตรวจยึดรถยนต์ ได้ 1 คัน ในวันที่ผ่านมา เชื่อว่าเป็นรถยนต์โจรกรรมลอตเดียวกันที่ลักลอบนำมาพักไว้ในพื้นที่ ริมแม่น้ำโขง รอการลำเลียงขนส่งไปขายประเทศเพื่อนบ้าน โดยที่ไม่พบเอกสารหลักฐานของผู้ครอบครอง

เบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่า เป็นรถยนต์ที่ถูกโจรกรรม นำมาพักไว้ในหมู่บ้าน ตามแนวริมฝั่งแม่น้ำโขง รอการขนส่งไปขาย ซึ่งจะใช้วิธีการขนส่งข้ามแม่น้ำโขง ด้วยการนำเรือหางยาวจำนวน 2 ลำ มาต่อเป็นแพเพื่อขนส่งรถยนต์โดยทีมงานที่มีความชำนาญเป็นพิเศษ และเจ้าหน้าที่เคยจับกุมตรวจยึดได้หลายครั้ง

ส่วนที่มาของรถยนต์ ส่วนใหญ่จะมีทั้งวิธีการโจรกรรมมาจากต่างจังหวัด รวมถึงรถยนต์ที่ซื้อมาจากบ่อนการพนัน รับจำนำ ไปจนถึงขบวนการดาวน์รถราคาต่ำ ก่อนนำส่งขายในราคาคันละประมาณ 5 แสนบาท ส่วนใหญ่รถออเดอร์ที่เป็นเป้าหมาย จะเป็นรถยี่ห้อ โตโยต้า มาสด้า กระบะ 4 ประตู ประเภทยกสูง

อย่างไรก็ตาม ทางเจ้าหน้าที่จะได้เพิ่มมาตรการในการสกัดกั้นปราบปรามจับกุม ตามพื้นที่แนวชายแดน เนื่องจากเป็นช่วงฤดูฝน จะสามารถลำเลียงขนส่งข้ามไปขายได้ง่าย จากสถิติการจับกุมในพื้นที่ จ.นครพนม สามารถตรวจยึดได้เดือนละไม่ต่ำกว่า 10 คัน จึงฝากเตือนประชาชนเฝ้าระวัง สำหรับรถยนต์ในกลุ่มเป้าหมาย ควรติดตั้งอุปกรณ์กันขโมย เนื่องจากล่าสุดมีการสืบสวนพบว่า มีออเดอร์ส่งออกจากไทย จำนวนมาก.

อ่านข่าวต่อได้ที่: http://www.thairath.co.th/content/676548

จอดรถ ต้องดูทำเล ไม่งั้นทรัพยสินสูญหาย เผลอๆหายทั้งคัน

1.ไม่เปลี่ยว ไม่ลับตา
 2.คนพลุกพล่าน
 3.มีอุปกรณ์ ล็อครถที่เหมาะสม

แจ้งเตือนภัย...และประกาศหา
    ใครพบเจอ...แจ้งด้วยครับ

ขออนุญาตน้ายูและแอดมินทุกท่าน   ใช้พื้นที่คับ     
  พอดีรถพี่ชายหายคับดีแมคขาว1ฒต 4549.กท
จุดเกิดเหตุ ถ.นวมินทร์ ซ.163. แยก17 ข้างโรงเรียนแย้มจาด.
 ท่านใดพบเห็นรบกวนติดต่อ0878217978(ประยูร)
ขอบคุณคับ

มาแล้วๆ  เวอร์ชั่นเต็ม 
               แฉ ขบวนการขโมยรถยนต์

ราคาคันละ 100,000 เองจ้า 
          เดือนละ 100 กว่าคัน.....
     วีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ นิวดีแม๊ก ยังยอดนิยม....เหมือนเดิม
  (คาดว่า นิวฟอร์จูนเนอร์ รีโว จะได้ขึ้นทำเนียบด้วย เร็วๆนี้ )

รอบนี้ ส่งฝั่งลาว ออกทาง นครพนม
          รถถูกๆ ไปทางนี้....
     ป้องกัน กันด้วยนะจ๊ะ...มีอะไรดีๆ ล็อคให้หมด

ดูคลิปตามลิงค์
     https://www.youtube.com/watch?v=82FEzYNIGkM

#Invalid YouTube Link#

ถาม.....แล้วถ้าจอดรถอยู่ปัตตานี คนอยู่เชียงใหม่
                        มีโจรมาเปิดประตูรถ....รถแจ้งเราไหม ????

ตอบ....แจ้งทันที  บอกเหตุการณ์ ที่โดน เป๊ะๆ ว่าถึงขั้น  เปิดประตูแล้วนะ
             ตำแหน่งที่เกิดเหตุ เสาโทรศัพท์ รายงานให้หมดเลย
                         พร้อมโทรตามด้วย  เอา สิ ยังจะเอาได้ไหม

ใช้ ZB-NET  ทำได้แบบนี้เลย Line ID : ZBNET
                     แอดมาถามก่อนตัดสินใจครับ....บ้านนี้ไม่ตื้อ

ถาม.....แล้วถ้าจอดรถอยู่เชียงราย คนอยู่นราธิวาส
                        มีโจรใช้กุญแจผีกับรถ...หรือพยามสตาร์ทรถ...
                               รถแจ้งเราไหม ????

ตอบ....แจ้งทันที  บอกเหตุการณ์ ที่โดน เป๊ะๆ ว่าถึงขั้น  พยามติดเครื่องยนต์แล้วนะ
             ตำแหน่งที่เกิดเหตุ เสาโทรศัพท์ รายงานให้หมดเลย
                         พร้อมโทรตามด้วย

!!! ที่สำคัญ รถร้องด้วย Siren พร้อมกับระบบป้องกันตัวเองทำงาน
                     ตัดสตาร์ทให้พร้อมเลย  เอา สิ ยังจะต่อไหม

ใช้ ZB-NET  ทำได้แบบนี้เลย Line ID : ZBNET
                     แอดมาถามก่อนตัดสินใจครับ....บ้านนี้ไม่ตื้อ...ไม่ต้องกลัวยัดเยียด

เอามาเตือนภัย สำหรับเจ้าของรถทุกท่าน ที่ใช้รีโมทล๊อครถ
นี่คือเคสที่ ผู้ต้องหาโดนรวบตัว ที่ห้างแมคโครบางพลี

ผู้ต้องหา จะใช้รีโมท ที่ดัดแปลงวงจร ของวิทยุสื่อสาร ใช้กดดักรอผู้เสียหาย
ขณะจะจอดรถ ในที่จอดรถของห้าง
โดยจะกดสัญญาณ เพื่อตัดการทำงาน ของรีโมทรถยนต์

หากผู้เสียหาย ไม่ได้เช็คว่ารถล๊อค ....โดยนิสัยหลายท่าน พอเห็นไฟกระพริบ ก็นึกว่ารถตัวเองล๊อคแล้ว จึงเดินเข้าห้างไป
สบโอกาส ผู้ต้องหา เข้าไปขโมยของในรถ หรือขโมยรถเลยก็มี .......

ตอนนี้ ได้ข่าวว่าแกงค์นี้ อาละวาดอยู่ในหลายพื้นที่ ทั้ง กำแพงเพชร ชลบุรี และอีกหลายพื้นที่ แจ้งเตือนว่า ก่อนเดินออกจากรถ ควรสำรวจให้แน่ใจก่อนว่า รถของท่านล๊อคแล้วแน่นอน .....

ขนาดเคสนี้ นักข่าวกับตำรวจ สัมผัสด้วยตัวเอง กว่า 20 คันครับ
ลองให้ผู้ต้องหา กดสัญญาณดู   ...รถแถวนั้น ใช้รีโมทไม่ได้เลยครับ ระวัง!!!...
ก่อนตกเป็นเหยื่อ  แชร์ ไปเถอะครับเรื่องแบบนี้ ....

Tags: