เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คOhlin+dobinsonกับBilsteinเหลืองUSโช๊คอัพMX6MonoสปริงOzy West coast  (อ่าน 13825 ครั้ง)

ออฟไลน์ นอร์แอ้น

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 191
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: นอร์แอ้น
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
อยากทราบจากผู้เคยใช้ทั้ง2แบบโช๊คOhlin+dobinson กับBilstein เหลือง USA โช๊คอัพ MX 6 Mono tube และ สปริง Ozy West coast คุณภาพมันต่างกันเยอะมั้ยครับ จะเอามาใส่ new fortuner2.8ดีเซล 4*4 ความสูงเดิมๆ ชอบนุ่มๆหนึบๆไม่เด้งไม่กระด้าง ตัดสินใจไม่ถูกครับ ใครที่เคยใช้มาทั้ง2แบบนี้ ผมขอคำแนะนำน่อยครับความรู้สึกของทั้ง2แบบนี้ น่าเล่นแบบไหนมากกว่า เห็นส่วนมากให้ไปทางOh+doมากกว่า แต่ราคาก็ไม่เบาเลย ช่วยน่อยครับผม แอ้น สุไหงโกลก
แก้ไขข้อความ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Saravuth

• NFC.023
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 865
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: B

ออฟไลน์ hs4adh

• NFC.411
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 401
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: เก้า
รอตัดสินใจ...นำ ...งับ     8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ patsat

• NFC.360
  • สมาชิก ID: 6372
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: พัดแซทดาวเทียม No.360
  • ติดตั้งระบบทีวีรวม จานดาวเทียม0846529479
    • www.patsat.net
ผมขอนั่งรอนะครับ ::) ::) ::)

ออฟไลน์ vit

• NFC.012
  • สมาชิก ID: 3477
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: วิทย์
รอฟังแนวทางครับ กลัวหลง

ออฟไลน์ sanya@dk

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5639
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
อยากทราบจากผู้เคยใช้ทั้ง2แบบโช๊คOhlin+dobinson กับBilstein เหลือง USA โช๊คอัพ MX 6 Mono tube และ สปริง Ozy West coast คุณภาพมันต่างกันเยอะมั้ยครับ จะเอามาใส่ new fortuner2.8ดีเซล 4*4 ความสูงเดิมๆ ชอบนุ่มๆหนึบๆไม่เด้งไม่กระด้าง ตัดสินใจไม่ถูกครับ ใครที่เคยใช้มาทั้ง2แบบนี้ ผมขอคำแนะนำน่อยครับความรู้สึกของทั้ง2แบบนี้ น่าเล่นแบบไหนมากกว่า เห็นส่วนมากให้ไปทางOh+doมากกว่า แต่ราคาก็ไม่เบาเลย ช่วยน่อยครับผม แอ้น สุไหงโกลก
แก้ไขข้อความ
อาการที่ผมเจอก่อนจะทำช่วงล่าง
-   เบรคหน้าทิ่มหลังโด่งเทมาข้างหน้า(คนนั่งหลังบ่นตลอด)
-   ขับทางตรงเกิน100โครงและย้วบ/เข้าโค้งไม่ต้องพูดถึงไม่มีความมั่นใจเลย
-   เจอถนนปะและมีหลุมท้ายจะกระโดดเด้งตึงๆ
-   โดดคอสะพานท้ายมันจะย้วบๆ(ไม่เบรค)
หลังจากที่ติดตั้ง OHLINS V23 TRD Spec+สปริงwest coast
(OHLINS V23 STD Spec+สปริงwest coast ก็มีนะคับ)
อาการเหล่านี้หายไปเหมือนขับรถเก๋ง ขับสนุกมากกก
รถนิ่งขึ้นเยอะเข้าโค้งจิกโค้งมาก นุ่มและหนึบ
ถ้าใครเคยขับรถเก๋งแต่งซิ่งจะเข้าใจที่ผมพูด(หนึบแต่ไม่แข็ง)
ชุดนี้ 56000 เจ็บแต่จบจิงคับ
ตัวโช้คปรับได้ 30 ระดับทั้ง 4 ตัว มันปรับได้หลากหลายลักษณะนิสัยของการขับของแต่ละคนและตัวโช้คเวลาขับช้าจะนุ่ม เวลาขับเร็วจะนิ่งหนึบแต่ไม่แข็ง
วาวล์โช้คและระบบของมันสุดยอดมากอธิบายไม่ถูกรู้แต่ว่ามันดีและคุ้ม
มันดีและคุ้มยังงัยบอกความรู้สึกตอนลองช่วงล่างรถ
เจ้าสำนัก momoautowork เปนคนขับผมนั่งข้างเพื่อนหลังตอนนั้นปรับโช้คหน้าที่12หลังที่18
เข้าโค้งรูปตัวหอย(ขับลงนะคับ)ขับเร็วมากเข้าโค้งอยุ่เลนขวาตลอด
ปกติผมก็ขับซิ่งนะแต่พี่เค้ายิ่งกว่าไม่ได้ดุไมล์รู้แต่ว่าเสียวแต่ไม่น่ากลัวนะคับ
อาการรถจิกโค้งดีมากควบคุมพวงมาลัยคุมง่ายตัวโช้คมันไม่เหวี่ยงมันค่อยๆตึงและ
คืนตัวถ้าคนนั้งข้างรุ้สึกได้ขนาดนี้ไม่ต้องพูดถึงคนขับว่ารุ้สึกมั่นใจขนาดไหน
มันดีและคุ้มเพราะการเข้าโค้งรูปตัวหอยนี้หละให้มโนตามผมนะคับ
โค้งเปนรูปตัวหอยไม่รู้เลยทางข้างหน้าจะมีอะไรอยู่มีแผ่นคอนกรีตบังสายตาอยู่
ถ้ามีอุบัติเหตุอยุ่ข้างเลนซ้ายสุดเวลาเข้าโค้งธรรมชาติเราจะเข้าซ้ายใช่มั้ยครับ
การหักหลบกะทันหันชุดนี้เอารถอยุ่แน่นอนคับดูจากที่พี่เค้าเข้าโค้งให้ดู
เอาเปนว่าใครผ่านมาเพชรบุรณ์หรือมาเที่ยวเขาค้อมารองนั่งได้ครับ
สุดท้ายดีใจที่จบ...ดีใจยิ่งกว่าตอนรับรถอีกคับ

ออฟไลน์ Jek freedom

• NFC.429
  • สมาชิก ID: 4415
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: เจ๊ก

ออฟไลน์ patsat

• NFC.360
  • สมาชิก ID: 6372
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: พัดแซทดาวเทียม No.360
  • ติดตั้งระบบทีวีรวม จานดาวเทียม0846529479
    • www.patsat.net
ขอตั้งหลักก่อนแป๊บหนึ่งครับ 56000 อิอิอิ :-\ :-\ :-\

• NFC.411
ท่าน ID 5639  1.ถามท่านติดกันโครง มั้ย???? (ตามรูป)  :emo_008:
                    2.หรือถ้าแต่งตามท่านแล้วกันโครงไม่จำเป็นต้องใส่..งับ  :emo_046:
                    3.ถูกทั้ง 1 และ 2 สรุปใส่ทั้งหมดเลยยยยยย

• NFC.411
ถามเพิ่มเติม ชุดนี้ เจ้าของรักการแต่งรถเป็นชีวิตจิตใจ ครั้งที่แล้วมาเปลี่ยนโช๊ค บิลเหลือง+Fox2.0 ไปเมื่อ 2 เดือนก่อนรอบนี้มา อยากลองใส่ "สปริงโดบินสัน แท้!" หน้า+หลัง ครบชุด เพื่อให้หนึบยิ่งขึ้นกว่าเดิม......จัดให้ครับ หนึบๆ แน่นๆ สมใจแล้วนะพี่คุณเลือกใส่ "สปริงโดบินสันของแท้" สบายใจกว่ากันเยอะ ไม่มีทรุด ไม่บิด ไม่เบี้ยว ที่สำคัญของแท้ ราคาคู่ละ 8,000 บาทเท่านั้น! เพื่อประกอบการพิจารณา ขออนุญาต ต่อไป XYL

ออฟไลน์ neangr2514

• NFC.861
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1445
  • จังหวัด: พิจิตร
  • ชื่อเล่น: โกเหน่ง
ohlin มีของตรงรุ่นมาแล้วหรอครับ

ออฟไลน์ a108

• *
  • สมาชิก ID: 6589
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: เอก
สรุปว่า ช่วงล่างเดิมๆ ไม่เวิร์คหรอครับ ผมยังไม่ได้ซื้อ กำลังเก็บข้อมูลครับผม ยี่ห้ออื่นก้เห็นอัพเกรดกันเหมือนกัน

ออฟไลน์ sanya@dk

• สมาชิก ID: 5639
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
ท่าน ID 5639  1.ถามท่านติดกันโครง มั้ย???? (ตามรูป)  :emo_008:
                    2.หรือถ้าแต่งตามท่านแล้วกันโครงไม่จำเป็นต้องใส่..งับ  :emo_046:
                    3.ถูกทั้ง 1 และ 2 สรุปใส่ทั้งหมดเลยยยยยย

ของผมไม่ได้ใส่คับ ส่วนตัวผมว่าไม่โครงนะคับ
เข้าโค้งเนียนๆเลยคับ(ผมคิดว่าไม่ต้องใส่ก็ได้คับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2015, 10:36:24 โดย sanya@dk »

ออฟไลน์ Muchai

• NFC.880
  • สมาชิก ID: 6554
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ชัย
ขอถามเป็นความรู้นะครับ กำลังคิดจะเปลี่ยนสปริง
เลยอยากทราบว่า dobinson มี แท้ กับ เทียม ด้วยหรือครับ จะได้ ระวังตอนซื้อ

ออฟไลน์ a108

• *
  • สมาชิก ID: 6589
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: เอก
ขอถามเป็นความรู้นะครับ กำลังคิดจะเปลี่ยนสปริง
เลยอยากทราบว่า dobinson มี แท้ กับ เทียม ด้วยหรือครับ จะได้ ระวังตอนซื้อ
ใช่ครับ ยังไงแน่ ทำไมมีบางท่านบอกว่า โดบินสัน ต้องระบุว่าแท้ด้วย

Tags: