เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest  (อ่าน 9339 ครั้ง)

ออฟไลน์ youngjet

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11143
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เบลล์
  • ซื้อ-ขาย รถบ้าน รถนำเข้า รถมือสอง ทุกยี่ห้อ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ก.ย. 2016, 10:17:29 »

C:-) C:-) C:-)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ supersave

• *
  • สมาชิก ID: 11289
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: คิง
Re: ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ก.ย. 2016, 14:45:26 »
เยี่ยมไปเร้ยยย

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 116
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • http://www.bymanshop.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 พ.ย. 2016, 16:15:33 »
น่าใช้ทั้งคู่เลยครับ
http://www.bymanshop.com . https://www.facebook.com/BYMANSHOP/  ID .LINE. manshopbymee 081 8055549  081 7361720

ออฟไลน์ taiyosun

• *
  • สมาชิก ID: 12234
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ซัน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 พ.ย. 2016, 15:51:26 »
 >:D >:D >:D

zxpoomzx1002

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ miraiken

• *
  • สมาชิก ID: 16697
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: เคน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 พ.ย. 2017, 13:43:44 »
ขอบคุณมากครับ ตามดูครบ

ออฟไลน์ sherdy

• *
  • สมาชิก ID: 16257
  • จังหวัด: ตาก
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 พ.ย. 2017, 21:33:55 »
ผมคนนึงนะครับที่สนใจเอฟ และผมใช้ฟอมา2รุ่นก่อนหน้าละ พอมีเอฟเข้ามาออฟชันเยอะ ทำเอาผมเทคะแนนไปเอฟเลยก่อนที่ฟอจะเปิดตัว พอฟอเปิดตัว ด้านนอกถือว่าพอได้จากโฉมเก่าๆ ด้านในถือว่ารับไม่ค่อยได้ครับ เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยฉีกจากรุ่นก่อนๆ แต่ผมต้องการรถ7ที่นั่ง ที่นั่งได้จริง คนสูง175cm เช่นผมก็สามารถนั่งได้ พับเบาะเหมือนรุ่นเก่าทำเอาผมเซ็งมากๆ แต่พอเปิดไปดูในยูทูป เข้าไปดูตัวแพงของโต เช่น ปราโด รถราคาขนาดนั้นยังพับเบาะเหมือนฟอ จึงทำให้ผมพอทำใจได้ นี่แค่ยกตัวอย่างครับ ผมมีรถหลายคันเปลี่ยนรถบ่อย รถเทคโนโลยีล้ำๆผมใช้มาแล้ว สิ่งนึงคือเรื่องที่ผมใช้เป็นตัวเลือกในการซื้อ ฟอร์ดผมเข้าไปดูรถกี่ทีก็ทำอย่างกับว่าผมต้องง้อแบบขีดสุด (สาขาพัทยาใต้) ไม่รับจองรุ่นท็อป ไม่มีกำหนดรับรถ แค่นี้ผมก็สบายใจในการตัดฟอร์ดออกจากตัวเลือกอย่างสิ้นเชิงละ ปาเจ ก็ตัดเพราะใช้มิซูมาหลายคัน ศูนย์บริการไม่ค่อยถูกใจครับ ราคาขายต่อก็เป็นรองโต จึงตัดไป อิซุซุ ไม่ชอบแต่ไหนแต่ไร ชอบแต่รถกระบะของเขา เอามาแต่งแล้วแรงดี จึงตัดไป เชฟโรเล็ทก็ตัดไปเพราะรูปทรง ณ ตอนนี้ถ้าจอดคู่ปา กับ ฟอ เหมือนทรงจะโบราณไปเลย จึงตัดสินใจด้วยว่าเราเคยใช้โตโยต้ามา กดมิดยาวๆ ลูกเยอะ นั่ง7คนประจำ เข้าออกรถทุกที่นั่งสะดวก 7ที่นั่ง แถวที่สามก็นั่งได้จริง คุณซื้อรถ7ที่นั่ง แต่ถ้าแถวที่สามเข้าออกลำบาก คุณลองเข้าไปนั่งเพื่อทดสอบแล้วนั่งไม่สะดวก คุณจะซื้อไปให้คนที่คุณรักต้องลำบากทำไมครับ ใช้ฟอสักสองสามปีผมก็ขายและเล่นคันใหม่ รอดูไมเนอร์เชนอีกที ขายต่อเหลือเงินกลับมาหักลบกลบทุ่นเท่ากับเช่าเขาใช้วันนึงไม่เกินหกร้อย หกร้อยเช่าฟอขับได้หรอครับ!? ยังมีอีกพอสมควรที่ผมยังคงไว้ใจโต แต่คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ เราสาวกโตด้วยกันคงเข้าใจกันง่ายครับ สุดท้ายจงภูมิใจกับสิ่งที่เรามี เพราะทั้งหมดเป็นนำ้พักนำ้แรงที่เราหากันมาครับ อย่าไปใส่ใจใครจะว่าอะไรดีกว่ากัน """ทั้งหมดเป็นอารมณ์ส่วนตัวของผมล้วนๆนะครับ""" ขอบคุณบางคนที่ทนอ่าน  555:)

:emo_051:เยี่ยมครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ tip

• *
  • สมาชิก ID: 16786
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ทิทิ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 พ.ย. 2017, 17:35:01 »
 :emo_103: :emo_103:
สุดยอดเลยค่ะ

ออฟไลน์ whaz

• *
  • สมาชิก ID: 18096
  • จังหวัด: ชัยนาท
  • ชื่อเล่น: วัตร
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ก.พ. 2018, 20:04:35 »
 ;D

ออฟไลน์ noAng

• *
  • สมาชิก ID: 10997
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: โหน่ง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 มี.ค. 2018, 10:33:42 »
เยี่ยม

ออนไลน์ AID

• *
  • สมาชิก ID: 18321
  • จังหวัด: ชลบุรี,ลำปาง,เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เอด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 พ.ค. 2018, 15:19:33 »
ขออนุญาติเอาข้อความของคุณ gagathai ที่ว่า
"เรื่องเบาะ ผมไม่เห็นด้วยนะ ในบรรดารถ suv ผมไปลองนั่งมา
Pajero crv xtrail everest cx5 captiva ผมชอบ fortuner ที่สุดครับ "
เห็ด้วยอย่ายิ่งครับ  ผมว่าพวกที่รีวิวนี่ต้องฟังดีๆอย่าเชื่อจนหมดตัว ผมได่ไปลองนั้งมาหมดแล้ว รู้สึกว่าของ ford มันขอใช้คำว่าห่วยก็แล้วกันเพราะนั้งไม่สบายเลยทั้ง3แถว ผมสูง178 นั้งftnสบายหมด แถว3ก็พอรับได้ สรุปว่าในเรื่องเบาะนั้งผมชอบftn มากสุด เว้นการพับของแถว3ที่ทำใจนิดหน่อยครับ อื่นๆพอใจoption แล้ว ขาดอย่างเดียว ดีสเบรคหลังที่อยากได้ครับ
ที่เลือกพี่โตเหตุผลเดียวกันครับ เรื่องเบาะต้องใช้งานได้จริงทั้ง 7 ที่นั่ง

Tags: