เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest  (อ่าน 17537 ครั้ง)

ออฟไลน์ element

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2906
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
    • รางวัลและกิจกรรม
ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest
« เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 10:51:25 »
 Share 
ตอนที่1
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=GwaXTGPfNmc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=GwaXTGPfNmc</a>

ตอนที่2
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=JILdBWtXCpI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=JILdBWtXCpI</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2015, 10:53:36 โดย element »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Saravuth

• NFC.023
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 865
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: B
Re: ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 10:53:23 »
เยี่ยมเลยครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Gorp

• NFC.093
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2165
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gorp
Re: ฅ.รักรถ ตอน Fortuner vs Everest
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 12:04:44 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:  เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ ธนะพงศ์

• NFC.074
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2451
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: Tony
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 12:13:32 »
ขอบคุณมากครับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Muchai

• NFC.880
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6554
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ชัย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 15:43:01 »
 C:-)ยอดมาก

ออฟไลน์ gagathai

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6966
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ไม่ระบุ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 16:25:45 »
ผมดูจากคลิปแล้ว  หลายคนคงปันใจไปแอบมอง EV ผมก็เป็นคนนึงในนั้น  :emo_051:
ออปชั่นทุกอย่างมันจัดเต็มจริงๆ อลังการสุดๆ :emo_051:
แต่พอไปลองหาคลิปรีวิวอื่นดู  สิ่งที่ผมเห็นหลายอย่างคือ ฟังชั่นที่ให้มา
เวลาใช้งานจริง ค่อนข้างปวดหัวและไม่สะดวกอย่างที่คิดนะ
คือคนที่ต้องรักรถ มีเวลาศึกษาระบบต่างๆ และควรต้อง set ระบบตอนจอด
ขับไปปรับไป มีปัญหาครับ ไม่สะดวก ต้องกด ไปหลายที แต่ละฟังชั่น
เรื่องเบาะ ผมไม่เห็นด้วยนะ ในบรรดารถ suv ผมไปลองนั่งมา
Pajero crv xtrail everest cx5 captiva ผมชอบ fortuner ที่สุดครับ  O:-)
คงเป็นความชอบส่วนตัวมั้ง ใครจะซื้อไปลองจริงๆดีกว่าครับ อย่าเชื่อรีวิวมาก
คนพวกนี้เหมือนพวกบ้าเทคโนโลยี มีอะไรใหม่ในวงการเค้าก็จะตื่นเต้นกัน เหมือนพวกไอที
เราคนใช้งานจริง บางฟังชั่นไม่เคยใช้กัน เช่น 4X4 เพื่อนผมไม่เคยใช้เลย
แต่เค้าบอก มีไว้มันอุ่นใจ เผื่อไปเที่ยวดอย  :emo_107:
แต่ติดเรื่องเดียว fortuner สเป็คออปชั่นขี้เหล่ที่สุดในบรรดา ppv
และราคาตั้งมา แบบตามใจฉัน จริงๆ สเปคแบบนี้ ควรจะถูกกว่าจ้าวอื่นสักแสนนึง
Everest ผมเดาเล่นๆนะครับ ขายมือสองราคาจะตกฮวบ ระบบไฟฟ้าลูกเล่นเยอะๆพวกนี้
คนเล่นมือสอง กลัวที่สุด เหมือนโตโยต้า ไฮบริด ทั้งหลาย คนเล่นมือสองกดราคากันแหลก
ยิ่งเทคโนโลยีเยอะ ค่าซ่อมมันยิ่งแพง  :emo_105:
แต่อย่างว่าคนซื้อรถเฉียด 2 ล้าน มีตังทั้งนั้น ไม่คิดมาก อยากลองของเล่นใหม่ๆ
เบื่อๆ ก็ขายทิ้ง ได้เท่าไร ไม่แคร์  จากไปอ่านที่คลับเอเวอเรสมา ไม่แคร์ศูนย์บริการด้วย
เน้น สเปค ออปชั่นล้ำ ขับเท่ห์ C:-)

ออฟไลน์ sammon

• NFC.614
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7247
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แซม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 16:52:38 »
เป็นคนนึงที่แอบชอบ EV แต่สุดท้ายเลือกความสบายใจ กับรูปโฉมที่หล่อทั้งคัน  ::)

ออฟไลน์ Pinit

• NFC.430
  • สมาชิก ID: 6602
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: พิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 20:36:09 »
ผมคนนึงนะครับที่สนใจเอฟ และผมใช้ฟอมา2รุ่นก่อนหน้าละ พอมีเอฟเข้ามาออฟชันเยอะ ทำเอาผมเทคะแนนไปเอฟเลยก่อนที่ฟอจะเปิดตัว พอฟอเปิดตัว ด้านนอกถือว่าพอได้จากโฉมเก่าๆ ด้านในถือว่ารับไม่ค่อยได้ครับ เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยฉีกจากรุ่นก่อนๆ แต่ผมต้องการรถ7ที่นั่ง ที่นั่งได้จริง คนสูง175cm เช่นผมก็สามารถนั่งได้ พับเบาะเหมือนรุ่นเก่าทำเอาผมเซ็งมากๆ แต่พอเปิดไปดูในยูทูป เข้าไปดูตัวแพงของโต เช่น ปราโด รถราคาขนาดนั้นยังพับเบาะเหมือนฟอ จึงทำให้ผมพอทำใจได้ นี่แค่ยกตัวอย่างครับ ผมมีรถหลายคันเปลี่ยนรถบ่อย รถเทคโนโลยีล้ำๆผมใช้มาแล้ว สิ่งนึงคือเรื่องที่ผมใช้เป็นตัวเลือกในการซื้อ ฟอร์ดผมเข้าไปดูรถกี่ทีก็ทำอย่างกับว่าผมต้องง้อแบบขีดสุด (สาขาพัทยาใต้) ไม่รับจองรุ่นท็อป ไม่มีกำหนดรับรถ แค่นี้ผมก็สบายใจในการตัดฟอร์ดออกจากตัวเลือกอย่างสิ้นเชิงละ ปาเจ ก็ตัดเพราะใช้มิซูมาหลายคัน ศูนย์บริการไม่ค่อยถูกใจครับ ราคาขายต่อก็เป็นรองโต จึงตัดไป อิซุซุ ไม่ชอบแต่ไหนแต่ไร ชอบแต่รถกระบะของเขา เอามาแต่งแล้วแรงดี จึงตัดไป เชฟโรเล็ทก็ตัดไปเพราะรูปทรง ณ ตอนนี้ถ้าจอดคู่ปา กับ ฟอ เหมือนทรงจะโบราณไปเลย จึงตัดสินใจด้วยว่าเราเคยใช้โตโยต้ามา กดมิดยาวๆ ลูกเยอะ นั่ง7คนประจำ เข้าออกรถทุกที่นั่งสะดวก 7ที่นั่ง แถวที่สามก็นั่งได้จริง คุณซื้อรถ7ที่นั่ง แต่ถ้าแถวที่สามเข้าออกลำบาก คุณลองเข้าไปนั่งเพื่อทดสอบแล้วนั่งไม่สะดวก คุณจะซื้อไปให้คนที่คุณรักต้องลำบากทำไมครับ ใช้ฟอสักสองสามปีผมก็ขายและเล่นคันใหม่ รอดูไมเนอร์เชนอีกที ขายต่อเหลือเงินกลับมาหักลบกลบทุ่นเท่ากับเช่าเขาใช้วันนึงไม่เกินหกร้อย หกร้อยเช่าฟอขับได้หรอครับ!? ยังมีอีกพอสมควรที่ผมยังคงไว้ใจโต แต่คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ เราสาวกโตด้วยกันคงเข้าใจกันง่ายครับ สุดท้ายจงภูมิใจกับสิ่งที่เรามี เพราะทั้งหมดเป็นนำ้พักนำ้แรงที่เราหากันมาครับ อย่าไปใส่ใจใครจะว่าอะไรดีกว่ากัน """ทั้งหมดเป็นอารมณ์ส่วนตัวของผมล้วนๆนะครับ""" ขอบคุณบางคนที่ทนอ่าน  555:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2015, 20:40:15 โดย Pinit »

ออฟไลน์ hs4adh

• NFC.411
  • สมาชิก ID: 401
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: เก้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 21:08:51 »
เยี่ยมยอด.... C:-)   C:-)    C:-)

ออฟไลน์ suvan

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6223
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ทองดี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 21:25:36 »
ขออนุญาติเอาข้อความของคุณ gagathai ที่ว่า
"เรื่องเบาะ ผมไม่เห็นด้วยนะ ในบรรดารถ suv ผมไปลองนั่งมา
Pajero crv xtrail everest cx5 captiva ผมชอบ fortuner ที่สุดครับ "
เห็ด้วยอย่ายิ่งครับ  ผมว่าพวกที่รีวิวนี่ต้องฟังดีๆอย่าเชื่อจนหมดตัว ผมได่ไปลองนั้งมาหมดแล้ว รู้สึกว่าของ ford มันขอใช้คำว่าห่วยก็แล้วกันเพราะนั้งไม่สบายเลยทั้ง3แถว ผมสูง178 นั้งftnสบายหมด แถว3ก็พอรับได้ สรุปว่าในเรื่องเบาะนั้งผมชอบftn มากสุด เว้นการพับของแถว3ที่ทำใจนิดหน่อยครับ อื่นๆพอใจoption แล้ว ขาดอย่างเดียว ดีสเบรคหลังที่อยากได้ครับ 

ออฟไลน์ gagathai

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6966
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ไม่ระบุ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2015, 23:21:55 »
อีกประเด็น ฝากไว้เผื่อ ผู้บริหารโตโยต้า จะผ่านมาอ่านบ้าง  555:)
กรุณาทำฟอจูนเนอร์รุ่นถัดไป ให้นุ่มนวลแบบแบบ suv อย่าง Ev crv xtrail ทีครับ
ผมว่า fortuner ขาดเรื่องเดียวจริงๆ คือความนุ่มนวล ยังไงมันก็ฟิลกระบะ
ถ้าพี่โต ทำ ppv ได้นุ่ม แบบ everest ผมว่ายอดขายถล่มทลายแน่นอน
รถราคาขนาดนี้ มันควรนุ่มนวล เนี้ยบกว่านี้
ส่วนออปชั่น ต่างๆ ไฟฟ้า สุดล้ำ ผมเฉยๆนะ ขี้เกียจอ่านคู่มือ
อยากให้เน้นพวกใช้งานจริง ใช้ง่ายๆมากกว่า
ฟังชั่นที่ผมประทับใจมากกลับกลายเป็นกระจกที่บังแดดมีไฟส่องด้วย 55
ใส่ใจรายละเอียดดีครับ สาวๆชอบมาก  :emo_102:

ออฟไลน์ KARNRACINGSHOP

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6567
  • ชื่อเล่น: กานต์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.พ. 2016, 19:45:45 »
 :emo_105:

ออฟไลน์ j.sparrow.

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10954
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Shell
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ส.ค. 2016, 14:00:27 »
ความเชือรถอเมริกัน แกร่ง น่าใช้ ค่าบำรุงรักษา น่าจะสูงกว่า
รถญี่ปุน

ออฟไลน์ wsmobile

• สมาชิก ID: 10736
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: คอปเตอร์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ส.ค. 2016, 16:40:46 »
 555:) 555:) 555:) 555:)

ออฟไลน์ phuyawat

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11109
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Boo
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ก.ย. 2016, 17:30:47 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051:

Tags: