เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องหาย  (อ่าน 5437 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaval

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4717
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: wan
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: น้ำมันเครื่องหาย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ม.ค. 2016, 16:37:09 »

ถ้าวัดก่อนสตาร์ททุกวัน ระดับที่วัดได้ควรเท่ากันครับ ถึงแม้ว่าระดับที่วัดได้จะยังอยู่ในช่วงที่กำหนดแต่ถ้าต่ำกว่าเมื่อวานแสดงว่าต้องมีการรั่วซึม ซึ่งบางครั้งอาจมองไม่เห็น  ตัวอย่างเช่นถ้าซีลท้ายเครื่องรั่วน้ำมันที่รั่วจะไปอยู่ที่เกียร์เฮ้าซิ่งเราจะไม่เห็น ผมว่าควรเอาเข้าศูนย์ปรึกษาช่างดีกว่าครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ kkb2006

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7151
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: เบิ้ล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ม.ค. 2016, 18:52:44 »
ถ้าตั้งแต่ออกรถมา วัดในตอนเช้า ได้ที่จุดบน

ต่อมาวัดในช่วงเวลาเดียวกัน แล้วมันต่ำลง ก็น่าสงสัยแล้วครับ

ช่วงเช้าที่สตาร์ทเครื่อง ไอเสียที่ออกมามีพวกควันขาวไหม

ตรงข้อต่อท่อต่างๆ ประเก็นฝาครอบ มีคราบน้ำมันไหม

ของผมเจออาการนี้ในวีโก้เลขไมล์ระดับ3แสนขึ้นครับ ปัจจุบัน 4.5แสนวิ่งหมื่นโลจจากเลยจุดบนประมาณ2มิล จะเหลือเท่าในรูปของ จขกท.

ปล.พวกของเหลวต่างๆที่เราเช็คเองได้ เช่นน้ำมันเบรค พาวเวอร์ หล่อเย็น ที่เป็นกระปุก ในวีโก้ของผมเอาสก็อตเทปแปะไว้ แล้วเอาปากกาเขียน cd มาร์คไว้ครับ ว่าระดับไหน เป็นการเช็ครั่วในตัว เพราะถ้าจำ กลัวจะพลาด ถ้าจะมาร์คลงไปตรงๆก็ได้นะครับ แต่เวลาลบยากหน่อย เอาเล็บขูดก็หลุด

ออฟไลน์ KCK288

• NFC.586
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6227
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: ตี๋
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ม.ค. 2016, 21:23:08 »
ไม่มีควันขาวและรอยรั่วต่างๆก็ไม่มีคับช่วงนี้เฝ้าสังเกตการณ์อยู่คับขอบคุณทุกคำแนะนำนะคับ

ออฟไลน์ KCK288

• NFC.586
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6227
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: ตี๋
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ม.ค. 2016, 09:07:35 »
ล่าสุดเติมนำ้มันเครื่องไปวันที่11/1/59ครึ่งลิตรและวันนี้18/1/59วัดตอนเช้าก่อนติดเครื่องนำ้มันเครื่องยังอยู่ที่ระดับจุดด้านบนคับ

ออฟไลน์ ไอซ์ จันทร์แจ่มใส

• สมาชิก ID: 15780
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไอซ์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ส.ค. 2017, 07:10:57 »
แก้ได้ยังครับ

ออฟไลน์ ไอซ์ จันทร์แจ่มใส

• สมาชิก ID: 15780
  • ชื่อเล่น: ไอซ์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ส.ค. 2017, 07:12:52 »
พี่ผมว่ารถผมก็เป็นเหมือนกัน  ตัว2.4 ครับ

ออฟไลน์ KasemKit@

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8202
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เกษม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ต.ค. 2017, 18:04:20 »
น้ำมันเครื่องหาย หาสาเหตุเจอมั้ยครับ ของผมก็เป็นเหมือนกัน หายไปเป็นลิตร

ออฟไลน์ bee nfc

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10539
  • ชื่อเล่น: ป้อม
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 พ.ย. 2017, 00:52:47 »
ล่าสุดเป็นยังไงบ้างครับเข้าศูนย์ตรวจสอบรึยังครับ รถผมก็น้ำมันเครืองก็หาย

Tags: