เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ศุนย์ใหนมีรถฟอร์จูนเนอร์2.4V AT สีขาวมุขติดต่อด่วนครับ  (อ่าน 7249 ครั้ง)

ออฟไลน์ tarnakhon

• NFC.760
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7000
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครพนม
  • ชื่อเล่น: ต้าร์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ต้องการรถFortuner 2.4 V  AT ครับศูนย์ใหนมีรถเลย หรือพี่ๆท่านใดมีseal  ที่ติดตามลูกค้าดีรบกวนแนะนำด้วยครับ ต้าร์0916059652

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ wirotec

• **
  • สมาชิก ID: 2623
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ตง
ทราบมาว่าเค มอเตอร์ มีรถเลยครับ
ลองติดต่อดูสาขาไหนก็ได้ สต็อกเค้ารวมกันหมด
รู้สึกยังได้ราคาเก่าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tarnakhon

• NFC.760
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7000
  • จังหวัด: นครพนม
  • ชื่อเล่น: ต้าร์

ออฟไลน์ lek2099

• **
  • สมาชิก ID: 7072
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: เล็ก
ผมจอง 2.4 ไปตอนต้นเดือนพฤศจิกายน ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ  :emo_110:

ออฟไลน์ Gorp

• NFC.093
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2165
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gorp
ผมจอง 2.4 ไปตอนต้นเดือนพฤศจิกายน ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ  :emo_110:
มาให้กำลังใจครับ   :emo_102: :emo_102: :emo_102:

ออฟไลน์ pakornsf

• NFC.881
  • **
  • สมาชิก ID: 7304
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ป.เป้
ผมคนนึงที่จอง 2.4 AT ขาวมุก จองในงาน MOTOR EXPO ที่ผ่านมา ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับรถ

ปัญหาตอนนี้ที่เซลล์แจ้งมาก็คือ ทาง Dealer ผลิตรถได้น้อย ทุกศูนย์มีปัญหาการส่งรถให้

ลูกค้า ผมก็ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหน  เลยอยากให้ทุกท่านแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ

• **
ผมก็งง ครับ รถราคาเดิม(จองก่อนสิ้นปี) รับรถช้ากว่า รถราคาใหม่ (บาง 0) บอกมีรถเลย แต่ราคาใหม่  ดูแล้วไม่รู้ว่าทางโตโยต้า เขาจัดคิวการผลิตอย่างไร หรือ 0 อยากให้เรายกเลิกการจอง จะได้ไปขายคนอื่นในราคาเก่า (อันนี้คิดไปเอง)

• NFC.093
ผมก็งง ครับ รถราคาเดิม(จองก่อนสิ้นปี) รับรถช้ากว่า รถราคาใหม่ (บาง 0) บอกมีรถเลย แต่ราคาใหม่  ดูแล้วไม่รู้ว่าทางโตโยต้า เขาจัดคิวการผลิตอย่างไร หรือ 0 อยากให้เรายกเลิกการจอง จะได้ไปขายคนอื่นในราคาเก่า (อันนี้คิดไปเอง)
ตามที่ผมสอบถามนะครับ  เซลรับใบจองเสร็จก็ทำเรื่องยืนเอกสาร PO สั่งซื้อทาง โต้ต้าอีกทีครับ
ให้ผลิตรถตามชื่อคนจอง  สมมุติผมจอง รุ่นไหน สีอะไรก็จะได้ตามลำดับเร็วช้า อาจเป็นเพาะทั่วประเทศ มีดินเล่อร์มากคงเป็นเพาะประกอบไม่ทันมากกว่าครับ {ถ้าจะให้ดีขอหมายเลขเครื่องยนต์กับเซลมาดูก่อนครับ  อย่างน้อยถ้าประกอบเครื่องเสร็จ ส่วนระกอบบ้อดี้ คงไม่เกิน 7 วันนะครับ  อันนี้ตามที่เซลให้ข้อมูลมา  ของผมจะได้หมายเลขเครื่องมาก่อน
พอสักประมาณ 7 วันก็ได้รับรถครับ 

ออฟไลน์ pakornsf

• NFC.881
  • **
  • สมาชิก ID: 7304
  • ชื่อเล่น: ป.เป้
ตามที่ผมสอบถามนะครับ  เซลรับใบจองเสร็จก็ทำเรื่องยืนเอกสาร PO สั่งซื้อทาง โต้ต้าอีกทีครับ
ให้ผลิตรถตามชื่อคนจอง  สมมุติผมจอง รุ่นไหน สีอะไรก็จะได้ตามลำดับเร็วช้า อาจเป็นเพาะทั่วประเทศ มีดินเล่อร์มากคงเป็นเพาะประกอบไม่ทันมากกว่าครับ {ถ้าจะให้ดีขอหมายเลขเครื่องยนต์กับเซลมาดูก่อนครับ  อย่างน้อยถ้าประกอบเครื่องเสร็จ ส่วนระกอบบ้อดี้ คงไม่เกิน 7 วันนะครับ  อันนี้ตามที่เซลให้ข้อมูลมา  ของผมจะได้หมายเลขเครื่องมาก่อน
พอสักประมาณ 7 วันก็ได้รับรถครับ 

แล้วหมายเลขเครื่องยนต์นี้ เราเอาไปเช็คที่ไหนว่าเครื่องยนต์ประกอบเสร็จแล้วครับ

• **
กรณีผม เซลต้องยื่น po แจ้ง บ.ผลิตภายในเดือนธันวา (เพราะได้ราคาเดิม) แล้วถ้าคนจองทีหลัง (เดือนมกรา ..ราคาใหม่) ที่ ศูนย์เดียวกัน แล้วได้รถก่อน แสดงว่ามีการสลับคิวใช่ใหมครับ

• NFC.093
เซลจัดการให้หมดเลยครับ  ตั้งแต่เริ่มจอง
หมายเลขเครื่องตามจนได้รถครับ ใช้เวลา 20 วันครับ  แต่ของผมออกตั้งแต่เดือน  ตุลาคม 
(ก่อนผมจะจองผมคุยกับเซลก่อนว่า  พี่เป็นคน
จู้จี้จุกจิกรับได้ป่าว  ถามอะไรต้องได้คำตอบ        ห้ามโกหกมินั้นจะไปจองที่อื่น  พอดีคุยกับ ผจก
0  รับปากก้เลยได้เร็วหน่อยครับ) ของผม 2.8
 ( เน้นๆอยู่ที่เซลเลยครับ  เดียวเซลก็ตามที่  ผจก  )จะให้ดีคุยกับ  ผจก โดยตรงครับ
  ลองดูครับ  ถึงจะช้าถ้าได้คำตอบชัดเจนก็รับได้ครับ   

ออฟไลน์ thanakrit36

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8344
  • ชื่อเล่น: ลีโอ
รับจองรถยนต์ TOYOTA ทุกรุ่น
รับซื้อรับเทินรถเก่าทุกยี่ห้อให้ราคาสูง
ขายอุปกรตกแต่งของแท้จากโรงงาน
อะไหล่ของแท้จากโรงงาน
สนใจติดต่อ ธนกฤต 061-664-6559
Line ID: leoprop
TOYOTA ธนบุรี สาขาบางแค

ออฟไลน์ Archz

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7399
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ฉ่อย
ฉ่อย ที่ปรึกษาการขายรถ ครับ ยินดีให้บริการครับ
ให้ผมเป็นที่ปรึกษาสิครับ
ที่โชว์รุมผม รถฟอร์ ผมเยอะจริง
Tel.0909924923
line:choiii1992

ออฟไลน์ Banjo

• NFC.902
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7133
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: โจ
ผมคนนึงที่จอง 2.4 AT ขาวมุก จองในงาน MOTOR EXPO ที่ผ่านมา ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับรถ

ปัญหาตอนนี้ที่เซลล์แจ้งมาก็คือ ทาง Dealer ผลิตรถได้น้อย ทุกศูนย์มีปัญหาการส่งรถให้

ลูกค้า ผมก็ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหน  เลยอยากให้ทุกท่านแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ

โทรไปถาม Toyota Motor Thailand ว่าลดกำลังการผลิตรึป่าว ได้คำตอบว่า ผลิตทุกวัน แล้วก็โบ้ยให้ไปที่ dealer เป็นผู้ชี้แจง

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองเพชร

• **
  • สมาชิก ID: 7649
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
ผมจอง 25 ธ.ค. 58 จะรับรถวันที่ 19 มี.ค. 59 นี่แล้วครับ
นานไปไหมครับ