เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังแคร็ก แคร็ก เหมือนมีอะไรสั่นอยู่ใต้คอนโซล ใครเจอปัญหานี้บ้างครับ  (อ่าน 21504 ครั้ง)

ออฟไลน์ vit

• NFC.012
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3477
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: วิทย์
    • รางวัลและกิจกรรม

ของผมเป็นเบาะเเถวสองที่ด้านฝั่งคนนั่งครับ มันชอบดังเหมือนไขนอตไม่เเน่นเเต่บางทีก็หาย
เเต่ที่เจอตัวเป็นๆเลยคือเวลาเราเอาเบาะเเถวสามเเขวนเเล้วเอาเบาะเเถวสองเอนหลังติด
หัวเบาะมันจะไปสีกับเบาะหลังดังอันนี้น่าจะเป็นทุกคันลองสังเกตุดูครับ
น่าจะเป็นที่เอาแบะลงไม่สนิทครับของผมเคยเป็นถ้าลงไม่สนิท เอาลงแบบแรงๆเลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ jackzender

• NFC.472
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6137
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แจ๊ค
 :blank: ดังแก๊กๆ ตามรอบเครื่องยนต์ แถวๆคอนโซลเกียร์ ถ้ายกคันเร่งจะไม่ดัง แต่หาก เหยียบคันเร่งจะดัง แก๊กๆๆๆ อยุ่ตลอด  :P ยังพยายามหา สาเหตุต่อ แต่หาไม่เจอ :emo_046:

ออฟไลน์ Neokv

• **
  • สมาชิก ID: 8157
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
ใครแก้แล้วหายบอกสาเหตุด้วยนะครับ
ติดตามอยู่ เครียดแทน

ออฟไลน์ Santi nakorn

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8574
  • จังหวัด: Nakornphanom
  • ชื่อเล่น: สัน
ผม2.8 4wdเป็นเหมือนกันครับแต่ฟังดูแลัวดังที่ข้างประตูฝั่งคนขับ เข้าศูนย์เจอปัญหาขันน็อตบันไดข้างไม่แน่นช่างถอดใหม่แล้วขัดให้ใหม่แน่นหายเลยครับ

ออฟไลน์ Flashattack

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7980
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: เนศ
ต้องมีนัดกันทดสอบที่ศูนย์กันน่าจะดีนะครับ เป็นคนละนิดกันหน่อยน่าปวดหัวจริงๆ

ออฟไลน์ veera_arch

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6755
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: arch
2.4 ยังไม่มีเสียง ตอนนี้เงียบกริบครับ

ออฟไลน์ hh35

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7424
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: ฮอน
โทษทีนะครับ ไม่ได้มาตอบตั้งนาน พอดีว่าเอาไปเข้าศูนย์ที่โตโยต้าอุดรมา2 ครั้งแล้วครับ
ครั้งแรกกลางเดือน ก.พ. ช่างบอกว่าเสียงดังจากกล่อง Auto start stop สั่นไปเบียดกับชิ้นส่วนใกล้ๆกัน ช่างได้ทำการรองโดยใช้ฟองนำ้ป้องกันไม่ให้เกิดเสียงเวลาเกิดการเสียดสี ตอนช่างลองรถบอกว่าเสียงหายแล้ว แต่พอผมขับออกจากศูนย์ ประมาณ 5 นาที ก็ได้ยินเลยครับ คราวนี้ดังกว่าเดิมครับ ทางศูนย์เลยขอนัดให้เข้าไปแก้รอบ 2 ช่างก็ยืนยันว่าเกิดจากสาเหตุเดิมครับ
คราวนี้สงสัยใช้ฟองนำ้รองหนากว่าเดิมเสียงเลยหายไปได้เกือบเดือนแล้วครับ
แต่...ล่าสุด 2 วันก่อนเหมือนเริ่มจะมีเสียงมาอีกแล้วเวลาเร่งเครื่อง เดี๋ยวรอดูสักพัก ถ้าดังถี่ขึ้นคราวนี้คงต้องขอดูด้วยเวลาข่างแก้ไขให้ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2016, 23:31:34 โดย hh35 »

ออฟไลน์ chaval

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4717
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: wan
ของผมได้ยินเสียงแกร๊กๆเช่นกันที่บริเวณเดียวกันคือตรงคอนโซลตรงหน้าเราเลยทุกครั้งที่มีการสั่นสะเทือน แต่พอเอากระบอกน้ำที่มีฝาเป็นโลหะออกจากช่องข้างประตูเสียงหายไปเลย บางครั้งตำแหน่งที่เราได้ยินมันหลอกเราถึงที่มาของเสียง ลองตรวจดูตำแหน่งอื่นดูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ @

• **
  • สมาชิก ID: 4791
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ๋
ของเราก้อดังค่ะ บริเวณจอวิทยุ แก๊กๆตลอดเสียงไม่ดังมากแต่น่ารำคาญ
น่าจะเกิดจากการประกอบค่ะ คันที่บ้านวีออสกับอัลติสก้อเป็น
ยังทำใจให้รื้อคอนโซลไม่ได้ค่ะ   :emo_110: :emo_110:
เผื่อใช้ไปนานอาจจะหายก้อได้   :blank: :blank:

ออฟไลน์ Big

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8275
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: บิ๊ก
ยิ่งนานวันจะยิ่งดังครับ

ออฟไลน์ pot

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8084
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พจน์
ของผม 2.4 ก็มีเสียงดัง  คาดว่าจากตำแหน่งใกล้เคียงกัน  กำลังหาว่ามันมาจากไหน
โดยเฉพาะเวลารอบเดินเบาชัดเลย

ออฟไลน์ Nongnoo55

• *
  • สมาชิก ID: 9151
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: น้องหนู

ออฟไลน์ chartchai.s

• *
  • สมาชิก ID: 4952
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: chai
เก็บข้อมูลครับ ท่านใดแก้ปัญหาได้บอกด้วยครับ 2.4 V

ออฟไลน์ A Leo

• **
  • สมาชิก ID: 8922
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: เอ๋
คัมรี่ acv04 ผมก็เป็น เวลาใส่เกียร์N รอติดไฟแดง สั่นดังอยู่หน้าคอนโซล ผมก็ทนใช้มาได้5 ปี หลังๆไม่เอาแล้วครับ ขายเลย จบ........ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Big

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8275
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: บิ๊ก
ผมว่ามันน่าจะเป็นทุกคันนะครับขึ้นอยู่ว่าใครขับเร็วหรือขับโหดแค่ไหน รถผมออกมาก็ซัดเลยปรากฎว่า500โลturbo พัง 900โลมีเสียงดังกรอกๆ 3,000โลเกียร์เริ่มกนะตึก
ตอนนี้ซัดแหลกต้องให้พังคาเท้าไม่งั้นไม่มีทางเครมได้ เพราะถามศูนย์ไปหลายริบก็ได้แต่รอtoyotaติบกลับ
เพื่อนแนะนำให้โทรไปด่าที่แผนกลูกค้าสัมพันธ์ของToyota ที่อยู่ในเล่มประกัน

Tags: