เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดครูซ+ชุดปรับไฟหน้า+อุปกรณ์ตกแต่งและอื่นๆ  (อ่าน 20917 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saravuth

• NFC.023
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 865
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: B
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ชุดครูซ+ชุดปรับไฟหน้า+แตรและอื่นๆ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 10 มี.ค. 2017, 13:33:48 »

สนใจชุดครูซคอนโทนสำหรับ all new fortuner  ==> 1 ชุด
ขอราคาพร้อมส่งด้วยครับ
ราคาที่แจ้งไว้พร้อมส่งแล้วครับ EMS

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ saneh

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13799
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: sa
Re: ชุดครูซ+ชุดปรับไฟหน้า+แตรและอื่นๆ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 08 เม.ย. 2017, 13:46:24 »
ชุดครูซ+ชุดปรับไฟหน้า+ฝาครอบเซนเซอร์สีใส อย่างละ1ชุด ราคารวมค่าส่ง เท่าไรครับ

ออฟไลน์ TRS_D

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12681
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เม้ง
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 08 พ.ค. 2017, 10:32:21 »
ชุดครูช หลังจากติดมาเปนเดือนแล้ว ใช้เยียม พ่อค้าบริการดีครับ
เข้ามาให้ เครดิต ครับ

• NFC.023
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 08 พ.ค. 2017, 18:52:37 »
ชุดครูช หลังจากติดมาเปนเดือนแล้ว ใช้เยียม พ่อค้าบริการดีครับ
เข้ามาให้ เครดิต ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maysa560

• *
  • สมาชิก ID: 13180
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: may
ขอราคา ชุดปรับไฟหน้า กับ มือโหนเสาบี ด้วยครับ

somphob78900

• บุคคลทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2017, 00:27:07 โดย somphob78900 »

ออฟไลน์ tamotor

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4484
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: ต๊ะ
มีปลั๊กอุดขั้วไฟหน้า New fortuner ไหมครับ

• NFC.023
มีปลั๊กอุดขั้วไฟหน้า New fortuner ไหมครับ
ไม่มีแล้วครับ

• NFC.023
สินค้าเข้ามาใหม่ครับ
-ทับทิมไฟท้าย2step
-กล่องพับกระจกติดตั้งแบบไม่มีตัดต่อสายไฟเลย

ออฟไลน์ can272525

• *
  • สมาชิก ID: 5319
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: แคน
ขอบคุณพี่บี ล่วงหน้าเลยนะครับ สำหรับนัด วันที่ 16 ก.ค ที่จะมาให้บริการนอกสถานที่ แถวกระทุ่มแบน ครับ เผื่อเพื่อน ๆ ท่านใดต้องการใช้บริการพี่ บี ในวันที่ 16 ติดต่อพี่เขาได้เลยนะครับ จะได้ช่วยกันอุดหนุนพี่เขาเยอะ ๆ ครับผม

• NFC.023
ขอบคุณพี่บี ล่วงหน้าเลยนะครับ สำหรับนัด วันที่ 16 ก.ค ที่จะมาให้บริการนอกสถานที่ แถวกระทุ่มแบน ครับ เผื่อเพื่อน ๆ ท่านใดต้องการใช้บริการพี่ บี ในวันที่ 16 ติดต่อพี่เขาได้เลยนะครับ จะได้ช่วยกันอุดหนุนพี่เขาเยอะ ๆ ครับผม
ขอบคุณมากๆครับ ปกติไม่ได้ไปไกลขนาดนี้แต่พอดีมีธุระแถวบางแคพอดี 555

• NFC.023
มาเพิ่มใหม่ครับ
กันรอยหน้าจอตรงรุ่น 350บาท/แผ่น ช่วงแนะนำซื้อ2แถม1 พร้อมส่ง EMS เหมือนเดิมครับ
⭕  ปัญหารอยขีดข่วน ❗️

⭕  ปัญหาคราบสกปรก ❗️

⭕  ปัญหาคราบมัน ❗️

⭕  ปัญหารอยนิ้วมือ ❗️

⭕  ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป...เพียงแค่คุณติดฟิล์มกันรอยหน้าจอ Touch Screen Opticuz ชนิดด้าน โดยมีคุณสมบัติดังนี้

♦️ Ultimate Scratch Resistant : กันรอยได้ยอดเยี่ยม
♦️ Faster Installation : ติดตั้งง่ายและรวดเร็ว
♦️ Industrial Standard : มีมาตรฐานอุตสาหกรรม
♦️ Optical Grade UV Protection : ถนอมสายตา
♦️ Silicone Mechanism : ใช้ซิลิโคนแทนกาว ติดแล้วลอกออกใหม่ได้ง่าย ไม่ทิ้งคราบเหนียว
♦️ Exact Fit : ขนาดของฟิล์มพอดีกับอุปกรณ์
♦️ Sensor Friendly : ไม่บังตัวเซ็นเซอร์ต่างๆ
♦️ Maintaining Original Touch Screen Sensitivity : ไม่ลดความสามารถของ Touch Screen
♦️ Green Technology : เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม

⭕  อีกทั้งยังเป็นฟิล์มที่ให้ความคมชัดสูงที่สุดในขณะนี้ ซึ่งโดยปรกติแล้วฟิล์มชนิดด้านทั่วๆไปจะทำให้ภาพมัว แต่เนื้อฟิล์มที่เราพัฒนาขึ้นมานั้นเป็นฟิล์มด้านที่มีเนื้อละเอียดมาก เนื่องจากผ่านกระบวนการผลิตในระดับนาโน นอกจากนี้เรายังได้รวบรวมฟังชั่นดีๆของฟิล์มกันรอยเข้ามาอัดรวมกัน ไม่ว่าจะเป็น
▫️ Anti-Scratch
▫️ Anti-Fingerprint
▫️ Anti-Glare
▫️ Anti-Reflection (ลดแสงสะท้อนได้ถึง 50 เท่า)
▫️ Oleophobic (ต่อต้านคราบมัน และลดรอยนิ้วมือ)

⭕  ฟิล์ม Opticuz ยังได้มาตรฐาน RoHs ซึ่งรับรองว่าฟิล์มของเราเป็น Green Product และยังผลิตโดยโรงงานที่ได้มาตรฐาน ISO 9001, ISO 14001, Green Industry, UL Approved และ TSS TSGA Screen Printing Standard ซึ่งเป็นมาตรฐานสำหรับผู้ผลิตและผู้ทดสอบฟิล์ม

▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂

❌  ขั้นตอนการติดตั้ง ❌
1.ทำความสะอาดหน้าจอด้วยผ้าที่ไร้ขน เช็ดให้ทั่วจนสะอาด
2.ใช้สก๊อตเทปแปะไปที่หน้าจอเพื่อดึงฝุ่นออก แปะให้ทั่วหน้าจอจนฝุ่นออกหมด
3.เริ่มขั้นตอนการติดฟิล์มกันรอยOpticuz โดยเริ่มจากลอกแผ่นหมายเลข1ออกมาพอประมาณ (อย่าลอกจนหมด)
4.จากนั้นค่อยๆแปะแผ่นฟิล์มลงไปที่ตัวของหน้าจอ โดยเริ่มจากด้านซ้ายก่อน
5.จากนั้นค่อยๆไล่ฟิล์มไปทางขวา พร้อมกับไล่ฟองอากาศออกด้วย
6.เมื่อดูจนแน่ใจแล้วว่า ฟองอากาศหมด + ตำแหน่งที่ติดถูกต้อง ให้ลอกแผ่นที่สองออก (ถ้าฟองอากาศยังออกไม่หมดอย่าพึ่งตกใจ ให้ใช้กระดาษทิชชู่ค่อยๆถูๆ)
7.ชื่นชมผลงานตัวเองด้วยความภูมิใจ ว่าเราก็สามารถติดฟิล์มกันรอยด้วยตัวเองได้

▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂▂

⚡⚡⚡⚡⚡⚡ ราคา 350.- (พร้อมส่งEMS)⚡⚡⚡⚡⚡⚡
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2017, 16:39:14 โดย Saravuth »

ออฟไลน์ โต

• *
  • สมาชิก ID: 15139
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: โต
"ชุดสายไฟสำหรับปรับไฟหน้าพร้อมสวิทซ์ + ปลั๊กอุดกันทรายเข้าปลั๊กเดิม all new fortuner"  ยังมีของอยู่หรือป่าวครับ

• NFC.023
"ชุดสายไฟสำหรับปรับไฟหน้าพร้อมสวิทซ์ + ปลั๊กอุดกันทรายเข้าปลั๊กเดิม all new fortuner"  ยังมีของอยู่หรือป่าวครับ
:emo_090: ชุดสายปรับไฟหน้ายังมีของพร้อมส่งครับแต่ปลั๊กอุดไม่มีขายแล้วครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ โต

• *
  • สมาชิก ID: 15139
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: โต
:emo_090: ชุดสายปรับไฟหน้ายังมีของพร้อมส่งครับแต่ปลั๊กอุดไม่มีขายแล้วครับ  :emo_090:
   C:-)

Tags: