เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเลี้ยวขึ้นเนิน มีเสียงดังที่บริเวณหลังคาตอนหลัง มีใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat.mod

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7001
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: มด
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ตอนเลี้ยวขึ้นเนิน มีเสียงดังที่บริเวณหลังคาตอนหลังครับ  มีใครรเป็นบ้างมันปกติใช่ไหมครับ
ตอนแรกๆ คิดว่าน้ำหยดใส่หรืออะไรตกใส่ สังเกตุดูเป็นทุกครั้ง  มีใครเป็นบ้างครับ

:blank: :blank: :blank:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Fergie

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7788
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ชัย
ของผมไม่มี หรือผมไม่ได้สังเกตุหว่า ถ้ามีก็น่าจะเป็นเสียงการบิดตัวของรถ ส่วนใหญ่พวกรถที่มีหลังคาแก้วจะเป็นกันทุกคัน รถอีกคันของผมที่เป็นหลังคาแก้วก็ดังคับ

อ่อ..ครับแสดงว่ามันปกติใช่ไหมครับ...อิอิ

ออฟไลน์ Gorp

• NFC.093
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2165
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gorp
ผมก็ไม่ได้สังเกตด้วยซิครับ  อาจเป็นเพาะชอบ.
ฟังเพลงก็เลยไม่ได้ยินเสียงอะไร
ต้องปิดเพลงมั่งละ  ขอบคุณข้อมูลครับ

เมื่อกี้ ถามทางทีมช่างพี่สมัคร ที่ toyota GND ที่ชลบุรี ตอนทดลองขับเปรียบเทียบกับ
ตัวTest drive ตัวTest drive นิ่มมากครับช่างเองก็บอก เขาเลยวิเคราะห์ว่าน่าจะมีเหตุมา
จากช่วงล่าง ทำให้เวลาขึ้นเนิน โช๊คลั้งกันทำให้ลั้งไปถึงหลังคา (เพราะโช๊คอัฟี่ให้ตัวไม่ได้ เหมือนว่าโช๊คตาย ) เสียงดังขึ้นครับ แต่ช่างยังไม่ฟันธงครับ เพราะตอนวิ่งทดสอบไม่พบครับ
ส่วนการแก้ไขเบื่องต้น.  ช่างตรวจสอบโช๊คอัฟ และขันน๊อตยึดBodyให้ใหม่ทั้งหมด ครับ 
ความคืบหน้าจะแจ้ง  ให้เพื่อนในคลัปทราบนะครับ

:emo_090: :emo_090: :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2016, 07:40:43 โดย chat.mod »

ออฟไลน์ Gorp

• NFC.093
  • สมาชิก ID: 2165
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gorp
 :blank: มารอคำตอบที่ตรงประเด็นครับ

ออฟไลน์ Saravuth

• NFC.023
  • สมาชิก ID: 865
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: B

ออฟไลน์ veera_arch

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6755
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: arch
 มีเสียงดังเวลาเลี้ยวหรือตกหลุม เวลาที่เราขับรถด้วยความเร็วต่ำ ในจังหวะที่มีการหักเลี้ยวพวงมาลัย หรือในจังหวะที่ล้อตกหลุม หากได้ยินเสียงกึกๆ จากใต้ท้องด้านหน้าของรถ เป็นไปได้ว่าลูกหมากคันชัก-คันส่ง หรือลูกหมากปลายแร็ค (Rack and Pinion) หรือที่เรียกกันว่าไม้ตีกลองอาจจะหลวม และอีกจุดที่เป็นไปได้ก็คือ เพลาขับ หากยางหุ้มเพลาขาดเป็นเวลานานแล้วก็จะมีเสียงกุกกักๆ ได้เหมือนกัน

Tags: