เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Wrap film ใส + อุด EGR + ล็อคยาง + up ช่วงล่าง@Ozy Autozone +อื่นๆ (coming soon)  (อ่าน 18222 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dragon741

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2442
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Buriram
  • ชื่อเล่น: Did
    • รางวัลและกิจกรรม

อ่านมาถึงตรงนี้ต้องบอกว่า เยี่ยมจริงๆ  :'(

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Roengrit-tui

• สมาชิก ID: 11029
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: เริง
ได้อ่านรีวิวเรื่องการอุด EGR แล้วเข้าใจเลย ผมกำลังชั่งใจอยู่ว่าจะอุดไม่อุดดีที่กลัวคือมีคนบอกว่าเมื่ออุดแล้วเมื่อเครื่องยนต์มีปัญหาทางบริษัทผู้ผลิตจะไม่รับประกัน นี้คือตัวทำให้เกิดการลังเล ส่วนแผ่นสำหรับอุด EGR นั้น เห็นมีขายครับรวม 2 แผ่น น่าจะใช้อุดสองด้านราคา 300 บาท

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
โดยตามทฤษฏีแล้วการอุด EGR ไม่ได้สร้างปัญหาให้กับเครื่องยนต์นะครับ มันแค่ทำให้เครื่องร้อนช้าชึ้นตอน start ครั้งแรกของวัน ถ้าอุดแล้วเราควรขับเลี้ยงรอบต่ำๆ ซักพักรอให้เกจ์ความร้อนมันได้ที่ก่อน เพื่อป้องกันเครื่องสึกหรอเร็ว

ส่วนที่บริษัทรถเค้าจะไม่รับเคลมก็เป็นไปได้เช่นกัน ...อันนี้ต้องช่างใจระครับ

อ่านหลายบทความแล้วโดยเฉพาะจากผู้ผลิตนำ้มันเครื่องระดับโลกแล้ว ตัดสินใจอุดครับสั่งซื้อแผ่นอุดไปแล้ว ขอบคุณ คุณเล็กมากครับ

ออฟไลน์ prayoon

• NFC.151
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2099
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: ยูร
อุด EGR
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 13 ก.ค. 2017, 11:24:47 »
สั่งชื้อที่ไหนครับผมก็จะสั่งชื้อเหมือนกันขอบคุณครับ

แผ่นอุดEGR ติดต่อเบอร์นี้เลยครับ ธีรศักดิ์ 085-4665395
ราคา 300 บาทรวมส่งEMSครับ ผมสั่งไปได้รับของแล้ว

Step ต่อไป...เสริมเบาะให้ support แบบเบาะรถยุโรป...ที่ผ่านมาไม่ว่าจะเป็นแต่งช่วงล่าง อุด EGR พ่วงกล่อง ...ว่าหาร้านทำยากแล้ว...แต่ไม่น่าเชื่อ ร้านที่รับ modify เบาะที่ฝีมือไว้ใจได้... กลับหายากยิ่งกว่า

Share รูปไว้ก่อน ...ไว้ว่างๆ มาเล่าสู่กันฟังต่อไปครับ แต่รับรองได้เลยว่าการ modify เบาะนี่มันสุดยอดมากๆ ...ขับไปไกลถึงกระบี่ไม่มีอาการปวดหลังให้ปรากฎ ... :emo_090: :emo_090: :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2017, 19:38:07 โดย Lekk »

เวลาที่นั่งรถยุโรป support ของเบาะ ส่วนโค้งเว้าต่างๆ ที่รองรับช่วงหลังและขาทำได้กระชับดี เวลาขับทางไกลเป็นวันๆ นั่งได้สบายไม่ค่อยเมื่อยเท่าไหร่... แต่เวลาพอเป็นรถญี่ปุ่นเบาะมันจะออกแบนๆ แฟบไม่ค่อยพอดีตัวเวลาขับทางไกลมากๆ บางทีกลับมาแล้วต้องไปนวดคลายเส้นกันเลยเดียว...

ส่วน Fortuner TRD ตัวนี้ต้องยอมรับว่าเบาะเค้า design มาได้ดีในระดับหนึ่ง...แต่ในส่วนตัวผมเจอ 2 ปัญหาเวลาที่ต้องขับนานๆ คือ 1. ระยะแขนไม่พอดี (ผมสูง 171) ต้องยืดไปข้างหน้าเยอะ ทำให้ปวดช่วงไหล่ และ 2. ส่วนโค้งที่ support หลังตื้นเกินไปทำให้ปวดช่วงเหนือเอวขึ้นมา

พอดีมีรุ่นที่พี่สนิทกันเค้าเคยเอารถเบนซ์คันเก่าที่เบาะมันทรุดไปหนุนให้มันสูงขึ้นที่ร้านนี้ (อยู่แถวสวนสยาม) เค้าเลยแนะนำให้...

ผมเลยลองไปทำเสริมจุดต่างๆ ที่น่าจะทำให้นั่งสบายขึ้นโดยใช้เบาะรถ Volvo ที่บ้านอีกคันเป็นต้นแบบ เรียกว่าส่วนโค้ง ส่วนเว้าต่างๆ วัดระยะและ copy กันมาเกือบทุกจุดเลยทีเดียว...

แต่แนะนำว่าถ้าหวงรถมากๆ อย่าไปทำ เพราะกว่าจะทำเสร็จมันต้องรื้อเบาะกระจุยขนาดนี้ ถ้ากลัวเบาะช้ำอาจทำใจรับไม่ได้ (ซึ่งจริงๆ แล้วมันก็ไม่ช้ำหรอก)...

สำหรับคราวหน้าจะมาเล่าผลการใช้งานหลังจากที่โมเสร็จแล้วต่อไปครับ
...สวัสดี...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2017, 19:33:47 โดย Lekk »

ออฟไลน์ Teammatch

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9919
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: โอ
อายุฟิลม์ กี่ปีได้คับ

ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ แต่คันของผมครบ 2 ปีแล้วก็ยังแน่นดีอยู่ และมีญาติๆ เอาไปติดกันอีกหลายคัน ก็ยัง OK อยู่นะครับ...ดูเนื้อฟิล์มเหนียวดี ยังไม่มีวี่แววจะหลุด

ปล. ส่วนใหญ่ผมจอดรถในร่มตลอดครับ เว้นเฉพาะช่วงไปเที่ยวมีจอดตากแดดนานๆ บ้าง

Tags: