เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองลงชื่อ รถคันที่เปลี่ยนเกียร์ และกำลังรอเปลี่ยนดีไหมครับ  (อ่าน 52977 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภชัย พัฒนเดชากูล

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9942
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: สุภชัย
    • รางวัลและกิจกรรม

ลงชื่อด้วยครับ อาการรถคล้ายกันเลย เกียร์เปลี่ยนช้ามากในโหมดDไม่สัมพันธ์กับรอบรถ เหมือนตัวควบคุมมีปัญหา เวลารถวิ่งลอยลำแล้วผ่อนคันเร่งแล้วเหยียบต่อเนี่ยเสียงเครื่องจะดัง เหมือนเราวิ่งเกียร์4แล้วมาเปลี่ยนเป็นเกียร์3 แต่พอเปลี่ยนเป็นโหมดs อาการเหล่านี้หายไปเลย

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Wit13army

• *
  • สมาชิก ID: 4512
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: ลุงมี๋
2.4at วิ่งได้2,000โล เกียร์เจ๊งแล้วครับ เริ่มแรกเข้าเกียร์ยาก ใช้สักพักออกอาการเกียร์กระตุก ต่อมาตามด้วยรอบเครื่องสวิงขึ้นลงขณะขับด้วยความเร็ว100 (รถกระตุกเหมือนวิ่งแล้วเบรคเหยียบๆเบรคๆ)เข้าศูนย์ฯ ฿&@~$€¥*~$%# สรุป ช่างฯ/ตัวแทนฯยอมรับเป็นข้อบกพร่องของผลิตภัณฑ์ สุดท้ายเจรจาฯ&฿;@$€€#% ยอมๆกันไปเคลมเกียร์ยกทั้งลูกพร้อมทอร์คเกียร์ วิ่งมาได้ 10,000โล.(ขับไกลสุด ไป-กลับ 1,000โลที่ความเร็ว 110-140) อาการยังปกติ

ออฟไลน์ vpromjit

• NFC.981
  • *
  • สมาชิก ID: 9110
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เอ๋
ของผมก็มีอาการตอนความเร็วลดเหลือ 40 ครับ

ออฟไลน์ attens

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9198
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Neung
ของผมก็มีอาการตอนความเร็วลดเหลือ 40 ครับ

กระตุกที่ความเร็ว 40 เหมือนกันเลยครับ กระตุกจนเริ่มรู้สึกว่าขับไม่สนุกล่ะ รอวิ่งครบ  1000 โลค่อยเอาไปเช็คทีเดียว

ออฟไลน์ attens

• **
  • สมาชิก ID: 9198
  • ชื่อเล่น: Neung
เพิ่งเอาเข้าบัส ราชพฤกษ์ครับ น่าจะต้องเปลี่ยนเกียร์ เช่นเดียวกัน รอผลสรุปอยู่ครับ ตอนนี้ช่างกำลังเก็บข้อมูล

เปลี่ยนที่เดียวกันเลยครับ ของผมช่างชื่อ นัท สุวิชา ครับดูแลงานให้เป็นอย่างดีครับ

ออกรถศูนย์อื่นเอาไปเช็คที่นี่ได้ไหมครับ หรือว่าต้องออกศูนย์นี้เท่านั้น เพราะดูช่างเคยเจอมาหลายเคสแล้วน่าจะจับอาการได้ไม่ยาก ส่วนศูนย์ที่ผมออกรถเซลบอกยังไม่เคยมีลูกค้าคนไหนแจ้งเรื่องเกียร์กระตุกเข้ามาที่ศูนย์เลย

ออฟไลน์ ChatLee

• **
  • สมาชิก ID: 9461
  • จังหวัด: ปทุม
  • ชื่อเล่น: ชัช
ไม่มีเซลล์คนไหนบอกเราหรอกครับว่ามีรถแบบเราเป็นอาการเหมือนเรา เพราะถ้าบอกก็เหมือนยอมรับว่ารถมีปัญหาไงครับ พนักงานขายทุกคนทุกยี่ห้อทุกบริษัทถูกฝึกมาเหมือนกัน เวลาคุยกับพวกศูนย์หรือ tmt ให้ใจเย็นๆ ถามด้วยหลักการและเทคโนโลยี พยายามถามให้พวกเขาตอบ ถ้าตอบไม่มีหลักการเราก็อ้างคู่แข่งหรือรถที่เราเคยใช้มาหักล้าง ถ้าเราเป็นคนมีหลักการและเหตุผลพวกเขาจะคุยดีและซ่อมแก้ไขปัญหาให้เราดีด้วย ผมสรุปให้นะครับว่าอาการกระตุกที่ว่านี้คือปัญหา ต้องเข้าศูนย์เพื่อเนลมอะไหล่และรับการแก้ไขต่อไปครับ รถรุ่นนี้มีปัญหาใหญ่ที่ tmt ปวดหัว วิศวกรญี่ปุ่นต้องมากินนอนอยู่ที่ tmt เป็นเดือนๆก็เพราะปัญหานี้แหละครับ

ออฟไลน์ chat.mod

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7001
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: มด
ผมว่านะครับ  รวมตัวกัน เสียเวลาสักวันหนื่ง ขับกันไปที่โรงงาน TOYOTA เลยดีไหมครับ

อิอิ  ผมแล้วแต่ พี่ๆน้องๆ ที่เสียเงินเป็นล้าน แล้วได้ของคุณภาพแบบนี้นะครับ

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Saravuth

• NFC.023
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 865
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: B
ของผม 2.8 ขับ4 เคยเจอเหมือนกันครับ เสียงตังปังเข้ามาในห้องโดยสารเลย แต่จับจังหวะการดังไม่ได้ว่าเกิดขึ้นช่วงไหน เคยถามช่างข้างนอกOเขาบอกว่าเกิดจากเฟืองท้ายเต็ด จิงหรือป่าวก็ไม่รู้ ตอนนี้ขอเก็บข้อมูลก่อน วิ่งมา 20000กิโลแล้วตอนนี้ 8 เดือน

ออฟไลน์ waterbug

• สมาชิก ID: 2584
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: ป๋า
รุ่นนี้เกียร์ไม่สมูทจริงครับ
ผมเคยใช้ตัว 2.7 เกียร์เปลี่ยนเนียนกว่านี้เยอะ
ผมใช้ 2.4 ไล่ความเร็วขึ้นไปเหมือนใช้เกียร์ธรรมดาเลย เซ็งเป็ดจริงๆ

ออฟไลน์ Arkom

• *
  • สมาชิก ID: 4658
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: คม
ของผม 2.4v ตอนเช้าเข้า R , D มีเสียงดังแล้วครับ 7000 โล รอเช็คให้แน่ใจ

ออนไลน์ chaval

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4717
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: wan
ผมว่านะครับ  รวมตัวกัน เสียเวลาสักวันหนื่ง ขับกันไปที่โรงงาน TOYOTA เลยดีไหมครับ
ดีครับ พาสื่อมวลชนไปด้วย พวกนี้กลัวสื่อ จะช่วยให้เจรจาง่ายขึ้น

ออฟไลน์ aodaodd

• NFC.988
  • *
  • สมาชิก ID: 9141
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
วันนี้เพิ่งรับรถหลังจากทิ้งไว้ให้ช่างเช็คครับ ผลออกมาช่างบอกเกียร์ไม่มีปัญหาครับ
ผมเลยถามว่าแล้วที่ปล่อยคันเร่งไว้จนเครื่องลดความเร็วที่ 60 มีอาการหน่วงไปข้างหน้าคล้ายเอ็นจิ้นเบรกคืออะไร?
ช่างศูนย์: บอกว่าเป็นปกติของรถดีเซลครับ เกียร์มันไม่สมูทเหมือนรถเบนซิล...ถ้าเกียร์มีปัญหามันจะต้องมีเสียงดังตึกด้วยครับ
ผมเองก็เพิ่งรู้ว่า FORTUNER2015 มีเอ็นจิ้นเบรกขณะวิ่งทางราบด้วย  :emo_051: :emo_051:
ของผม 2.8 ขับ2 ครับ
รถผม2.4ก็เป็นอาการแบบที่พี่เป็นรถเทสที่ศูนย์2.8ก็เป็นเหมือนกันแต่ที่ผมรำคาญคือขับมาแล้วผ่อนคันเร่งเผื่อจะเลี้ยวเข้าซอยหรือเจอสะพานข้ามคลองเล็กๆความเร็วเหลือ15-20แล้วกดคันเร่งเพื่อไปต่อกลับมีอาการตื้อรถไม่ไปมีแต่เสียงเครื่องจนเข็มวัดรอบวิ่งเลย2พันรอบรถถึงไปต่อแต่อาการแบบนี้รถเทสที่ศูนย์ก็เป็นผมคิดว่าอาการเกียร์มีปัญหาต่างๆที่พวกเราเจอน่าจะตัวกล่องควบคุมเกียร์น่าจะมีปัญหามากกว่าเกียร์รถผมได้ทำการลงโปรแกรมกล่องควบคุมเกียร์ใหม่อีกทีก็ยังหมือนเดิม

ออฟไลน์ naughtyboyd

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9088
  • พลังน้ำใจ : 7
  • ชื่อเล่น: เอก ท่าพระ
เพิ่งเอาเข้าบัส ราชพฤกษ์ครับ น่าจะต้องเปลี่ยนเกียร์ เช่นเดียวกัน รอผลสรุปอยู่ครับ ตอนนี้ช่างกำลังเก็บข้อมูล

เปลี่ยนที่เดียวกันเลยครับ ของผมช่างชื่อ นัท สุวิชา ครับดูแลงานให้เป็นอย่างดีครับ

คนเดียวกันครับ

ออฟไลน์ อิคคิว

• *
  • สมาชิก ID: 10027
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง

ของผมก็เป็นครับ เวลาขับรอบต่ำๆระจะมีอาการกระตุกครับ เวลาขับๆแล้วจอดปล็ดเกียร์จากตำแหน่งDไปNไปRจะมีเสียงกระแทกของเกียร์ตังปั้งรถจะเอียงเลยเวลาเข้าจากเกียร์Dไปเกียร์Rแล้วเวลาขับจังหวะผ่อนคันเร่งหรือถอนคันเร่งจังหวะก่อนจะเบลกจะกระตุกครับ รถพึ่งใด้3000กิโล ตอนนี้จอดที่ศูนย์แล้วครับ ขับแล้วไม่สบายใจ

ออฟไลน์ friends999

• สมาชิก ID: 5938
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ต้น
เหมือนจะเกิดกับรถล๊อตใหม่ๆจะครับ รุ่นปี2015 มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ ของผมออกพฤศจิกา 2015 วิ่งมา 17000กิโล แล้วยังไม่มีอาการครับ