เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกร้าว อาการขนาดนี้ต้องไปเคลมประกันด่วนไหมครับ ยังใช้ได้อีกสักระยะไหมครับ  (อ่าน 1745 ครั้ง)

ออฟไลน์ TakChaiyo

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7406
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: Tak
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขอคำปรึกษาครับ เมื่อวานขับรถกลับบ้านโดน หินจากรถคันหน้าครับ กระจกหน้าร้าวเป็นรอยประมาณ นิ้วครึ่งครับ
อย่างนี้กระจก สามารถใช้ได้อีกนานไหมครับ จะเกิดปัญหาไหม  วันหยุดหลายวันครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ EasyCare

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8649
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Easy Care Share Sure
**ขออนุญาติน่ะครับ** จากการแตกของกระจก อันนี้ จะใช้ได้อีกนานไหม  ใช้ได้นานพอสมควรครับ ถ้าไม่ได้รับการกระแทกหรือหรือวัตถุสิ่งอื่นใดไปโดนเพิ่มครับกระจกจะไม่แตกเลยซะทีเดียวครับ จะค่อยๆร้าวเป็นลายฟ้าผ่าไปหาขอบกระจกครับ แต่จริงๆแล้วควรที่จะแจ้งเคลมเลยจะดีกว่าครับ เพราะเวลาขับรถไปลมจะตีที่กระจกแล้วจะค่อยๆร้าวครับ ถ้าประกันของท่านเป็นประกันประเภท1 แจ้งเคลมเลยดีกว่าครับ และสาเหตุของท่านคือหินกระเด็นใส่ก็จะไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วยครับ

ออฟไลน์ Mart

• สมาชิก ID: 10430
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: มาร์ท
แจ้งเคลมได้เลยคับแต่แนะนำให้ไปเปลี่ยนกระจกที่ศูนย์โตโยต้านะคับ

ออฟไลน์ ครูหนุ่ม

• NFC.1059
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4286
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
ถ้าไม่อยากเปลี่ยนกระจก ลองไปซ่อมที่บีควิกดูครับหลังซ่อมจะเหลือจุดเล็กๆไม่สังเกตก็ไม่เห็นราคา700-800บาท

ออฟไลน์ Gorp

• NFC.093
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2165
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gorp
 :emo_090: :emo_090: :emo_090: ทำเรื่องแจ้งเคลมเลยครับ
  พร้อมวันไหน ก็เอาเข้าไปเปลียนครับ   :)

ออฟไลน์ hs5aww

• NFC.667
  • สมาชิก ID: 7471
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: มิวสิค
เปลี่ยนเถอะครับเคลมประกันแล้วก็ไปศูนย์นัดวันเปลี่ยน  ผมเปลี่ยนมาแล้วรอรับรถกลับในวันเดียวกันครับ เพราะมันทำใจไม่ได้ครับเห็นทุกวัน

ออฟไลน์ นอร์แอ้น

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 191
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: นอร์แอ้น
ถ้ายังไม่เปลี่ยนมันก็จะขยายวงกว้างไปเลื่อยๆครับ เปลี่ยนเถอะครับประกันมีใช้ให้คุ้มครับ :emo_051:

ออฟไลน์ thaidata

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4769
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไทยเดต้า
ใหญ่ขนาดนั้นเ่คลมเลยครับผมโดนหินดีดเล็กกว่าหัวไม้ขีดเคลมเลย :(

ออฟไลน์ Saravuth

• NFC.023
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 865
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: B

Tags: