เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็นมีแต่ลมร้อน  (อ่าน 12181 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุริยพงศ์ กุลกีรติยุต

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 15774
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: วิน
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: แอร์ไม่เย็นมีแต่ลมร้อน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ส.ค. 2017, 13:32:06 »

รถผมก็เป็นแล้วครับ รถหมื่นกว่า กม. เอง เป็นตอนฝนตกเหมือนกันครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ส.ค. 2017, 13:37:06 »
เปิดแอร์แล้วได้ลมร้อนๆ จาก heater แทนครับ แอร์ด้านหลังเย็นครับ
เราควนคุยกับช่างอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ส.ค. 2017, 13:49:58 »
เอาเข้าศูนย์แล้วช่างรีเซ็ตให้ครับ ไม่มีการเปลี่ยนอะไหล่ครับ

ออฟไลน์ โบนัส

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 16297
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: โบนัส
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ต.ค. 2017, 10:05:57 »
ของผมไปเที่ยวที่เชียงรายกลางคืนอากาศหนาวเย็น ตอนเช้ามาสตาร์ทรถอาการแอร์หน้าเป็นลมร้อนแอร์หลังเย็นปกติปรับปุ่มลดอุณหภูมิกดปุ่มเปิดปิดทำอย่างไรก็ไม่หาย คิดว่าจะเอารถเข้าศูนย์แล้ว ต้องทนปิดแอร์เปิดกระจกขับรถกลับกรุงเทพฯ ระหว่างทางจอดรถที่ปั้มเติมน้ำมันดับเครื่องสักพักแล้วสตาร์ทใหม่ลองเปิดแอร์มันก็กลับมาใช้งานปกติ

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ต.ค. 2017, 11:45:23 »
ระบบแอร์อาจจะ รีเซ็ตไปครับ โชคดีที่ไม่ต้องทนร้อนตลอดทาง มีวิธีรีเซ็ทในเน็ตนะครับ แต่ที่น่ากลัวคือเซอร์โวเสียครับ รถรุ่นนี้น่าจะมีปัญหาเรื่องแอร์นะครับ ต้องเรียนรู้วิธีแก้ไขไว้หน่อย
ถนนเส้นทางกรุงเทพ เชียงราย เป็นอย่างไรบ้างครับวิ่งได้ปกติหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ naughtyboyd

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9088
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เอก ท่าพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ต.ค. 2017, 16:41:22 »
เข้าศูนย์บริการครับ น่าจะเป็นที่ตัวเซอโว มีปัญหา ลองให้ทางศูนย์รีเซ็ทค่าดูก่อน ถ้าไม่หายก็เคลมครับ เปลี่ยนเซอโวตัวใหม่

ออฟไลน์ bigpig

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3479
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หมู
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 พ.ย. 2017, 07:34:01 »
พึ่งไปแก้ไขมาครับ อาการแอร์หน้าไม่เย็น แต่แอร์หลังเย็นปกติ
ศูนย์แก้ไขโดยการ reset ตัวเซอโว ตอนนี้กลับมาเย็นปกติแล้วครับ 8) 8)

ออฟไลน์ Anuthan Kam

• สมาชิก ID: 16737
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: แป้ว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 พ.ย. 2017, 10:40:45 »
 พึ่งเป็นครับเมื่อเช้านี้เอง จะหายเองมั้ย 20,000 กิโล:P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2017, 11:29:30 โดย Anuthan Kam »

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 พ.ย. 2017, 14:53:09 »
ลองหาในเน็ตดูครับ มีวิธี reset เขียนไว้ แต่อ่านเข้าใจยากสักหน่อยครับ

ออฟไลน์ Aussy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11353
  • จังหวัด: Saraburi
  • ชื่อเล่น: อ๊อด อ๊อด
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 พ.ย. 2017, 19:09:24 »
ต้องปรับอุณหภูมิแอร์ให้ต่ำกว่าอุณหภูมินอกรถครับ เพราะฮีตเตอร์จะทำงานอัตโนมัติเมื่ออุณหภูมิภายนอกลดต่ำลง เช่น ภายนอก 25 C ข้างในต้อง 24 - 25 C. แต่ถ้าทำแล้วไม่หายก็ต้องเช็คน้ำยา.

ออฟไลน์ Anuthan Kam

• สมาชิก ID: 16737
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: แป้ว
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 พ.ย. 2017, 09:41:28 »
 :-X เข้าศูนย์ครับ ไปมาละช่างบอกว่า servo ไม่เสีย แต่ทำงานผิดพลาด 1 ตัว 555 เครมครับรออะไหล่อยู่ ตอนนี้รีเซ็ตแล้วใช้ไปก่อนก็เย็นอยู่ครับ  :emo_102: 

ออฟไลน์ don13

• สมาชิก ID: 11413
  • จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
  • ชื่อเล่น: ดอน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 พ.ค. 2018, 18:28:22 »
ผมก็เจอปัญหานี้ครับ เข้าศูนย์ 4 รอบ เหมือนช่างจะไม่รู้ครับ ว่าอะไรเสีย ยื้อเวลา สั่งอะไหล่ช้า เปลี่ยนเซอร์โว แอร์ละครับ เอารถเข้าวันเสาร์ 08.30 สัก 10.00 มาบอกว่าไม่ได้วันนี้ ต้องเป็นวันจัทร์ วันเสาร์ทำไม่เสร็จ ติดวันอาทิตย์อีก (เปลี่ยนนะครับ ไม่ใช่รออะไหล่) บอกต้องแกะคอนโชน คือที่ผมสงสัย คือ คุนไม่รู้เหรอ ว่าเปลี่นเซอรโวใช้เวลากี่วัน ผมจะได้กะเวลาได้ ต้องลางานรอ ปรากฎว่าเปลี่ยนเซอรโว แล้วยังไม่เย็น (โตโยต้า นครพิงค์ เชียงใหม่) ผมก็เลยว่าจะย้ายศูนย์ ลองไปถามอีกศูนย์ เขาว่าใช้เวลา 3 ชม ไม่น่าจะสองวัน คือ วันเสาร์ 1 วัน วันจันทร์ 1 วัน ตอนนี้ก็ยังไม่ดีครับ เปิดกระจกวิ่งกันไป ครั้งหน้าเปลี่ยนศูนย์

ออฟไลน์ thaidata

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4769
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไทยเดต้า
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 ก.ค. 2018, 23:56:45 »
นึกว่าผมเจอคนเดียว ทนอยู่นานกะว่าพอเป็นแล้วจะขับเข้าศูนย์ช่างจะได้เห็นปัญหาแต่มันก็ไม่เป็นตอนที่เรามีเวลาซักทีจนทนไม่ไหวเอาเข้าไปเลยช่างรู้งานทันที่เข้าใจว่าเป็นเยอะเปลี่ยน servo ให้เลยมีอะไหล่เลยทุกวันนี้ยังไม่มีอาการอีก ตอนนี้งานเข้าใหม่มีจดหมายเรียกให้กลับเข้าศูนย์เช็คถุงลมยังไม่มีเวลาเลย

Tags: