เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Tein Street Advance ท่านใดเปลี่ยนมาแล้วรบกวนรีวิวให้หน่อยครับ  (อ่าน 6867 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torty_23

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11424
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ต่อ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
พอดีสนใจตัวนี้อยู่ +EDFC ตัวปรับไฟฟ้า เห็นมีหลายคันแล้วเข้าไปเปลี่ยน
อยากทราบฟิลลิ่งครับถ้าเทียบกับตัว TRD ขับ 4 เดิมๆยิ่งดีเลยของเดิมมันแข็งมากเก็บรอยต่อคอนกรีดเด้งเป็นลูกชิ้นเลยครับ  :emo_023:

ผมเทียบกับ FOX 2.0/factory / Hotbits / oman emu ตัว BP-51***ของตรงรุ่นยังไม่มี***
ยังตัดสินใจไม่ได้สักทีรบกวนผู้ใช้จริงด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2016, 14:23:12 โดย Torty_23 »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
ถึงคุณ Torty_23
ผมตอบคำถามที่ถามมาทาง PM แล้วม้นเด้งกลับตลอด... เลยมาโพสน์ไว้ในกระทู้นี้ละกันนะครับ ...และถ้ามีคำถามอื่นๆ เข้าไปโพสน์ไว้ในกระทู้ review ของผมเลยก็ได้ครับ เพราะบางทีทาง PM ระบบมันชอบขัดข้อง ส่งไม่ไป
1.หลังจากพี่เซ็ทครั้งสุดท้ายตามรถพี่ทอมการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับบนถนนคอนกรีต
ของผมโช๊คเดิมๆ trd มันจะเด้งมากๆผมอยากได้แบบเก็บรอยต่อคอนกรีตดีๆนะครับ

ตอบ:
ถนนพวกรอยต่อถนนนี่เก็บได้เนียนมากครับ แฟนผม sense กับอาการเด้งตึกๆ แบบนี้มาก เวลาอยู่บนทางด่วนบูรพาวิถีนี่บ่นตลอดทาง หลังจากเปลี่ยนมาแล้วแฟนผมยังชม ... แต่ทั้งนี้ผมแนะนำให้ลองไปขับตัว Test Drive ที่ Ozy Autozone เลยดีกว่าครับ ถ้ายังไม่ถูกใจแต่ก็เอาไว้เป็น reference ได้ แล้วลองไปดูพวก Fox ต่อ มีเพื่อนในแวดวงแต่งรถแนะนำมาว่าเหนือกว่า Westcoast อีก (รวมถึงราคาก็เหนือกว่าเยอะเช่นกัน) แต่ผมเองก็ยังไม่เคยลองตัวนี้ครับ

2.อีกเรื่องนึงคือได้คุยกับพี่มงคลทีมงานของพี่ทอมเห็นว่าจะมีรุ่นใหม่เข้ามาปรับได้ทั้ง Compass rebounds และมี sub tank เห็นว่าจะเปิดตัวช่วงนี้รบกวนพี่สอบถามพี่ทอมโดยตรงได้ไม๊ครับผมสนใจมากเหมือนพี่มงคลเค้าจะไม่กล้าบอกรายละเอียดมากนะครับ

ตอบ:
Line ไปถามพี่ทอมมาระคับ... พี่เค้าบอกจะมีตัว subtank จริงครับ แต่ยังอยู่ในช่วงออกแบบกับทางออสเตรเลียอยู่ และหลังจากนั้นก็จะผลิดแต่ตัวทดลองเพื่อมาติดรถ test drive และยังต้องปรับแต่งต่อไปอีกนาน กว่าจะผลิตเป็น mass ครับ ยังกำหนดวันที่ทำออกขายไม่ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2016, 20:41:50 โดย Lekk »

ออฟไลน์ nom

• **
  • สมาชิก ID: 9409
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โต้ง

• **
ยังรอรีวิว Tein street advance + EDFC Active pro อยู่นะครับ :emo_008:
ยิ่งถ้าช่วยเทียบกับ Hotbits dt2 ได้จะสุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ FamilyMan

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1467
  • จังหวัด: songkla
ข้อความ inbox เต็ม ลบออกบ้างนะครับ ส่งไปหาไม่ได้เหมือนกันครับ

โช้ค ดูที่สเปคมันจะแปรผันตามราคาครับ ดังนั้นโช้คที่ปรับได้ละเอียด จะมีโอกาสปรับให้ตรงใจเรามากกว่า

สปริงที่นุ่มที่สุดตอนนี้คือ Dobinson หน้า 274 หลัง 377 ลองจับดูก่อนได้ บอกว่าอยากได้เบอร์นี้ ตอนใส่ลองได้ครับ ผมเชื่อว่าทางร้านไม่ใช่ครับ เสียเงินทั้งทีต้องให้ตรงใจเรามากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ออฟไลน์ นพแปดริ้ว

• สมาชิก ID: 6518
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: นพ
อยากรู้ด้วย จะถอด ozy ขายทิ้งทั้งชุดและ 20000 ก็เอา อยากลอง แบบนิ่มๆหนึบๆ รอยต่อถนน คอ นก รีด ไม่กระเด้งกระดอน อยากขับแบบ 140-160 และนุ่มๆสบายๆ ไม่เน้นแข็งกระด้าง

ออฟไลน์ QiuQiu

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4965
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: คิว
อยากรู้ด้วย จะถอด ozy ขายทิ้งทั้งชุดและ 20000 ก็เอา อยากลอง แบบนิ่มๆหนึบๆ รอยต่อถนน คอ นก รีด ไม่กระเด้งกระดอน อยากขับแบบ 140-160 และนุ่มๆสบายๆ ไม่เน้นแข็งกระด้าง

:-\  :-\ กล่องตั้ง 2 ใบเท้าหนักแบบนี้ น่าจะวิ่งหลังถนนเป็นหลัก ต้องไปลอง บิวสไตล์ เยอรมัน หรือ Fox 2.5 ซับแท็งค์  :emo_023: :emo_023: แล้วละมั้งครับคุณนพ

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
ผมว่า Fox subtank น่าสนนะ ได้ยินคำร่ำลือมา แต่ยังไม่เคยลองเอง ราคาแรงเยอะอยู่

ออฟไลน์ นพแปดริ้ว

• สมาชิก ID: 6518
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: นพ
อยากลองอยู่ครับ ติดตรงที่ฐานะยากจนนี่สิครับพี่ 555

ออฟไลน์ nom

• **
  • สมาชิก ID: 9409
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โต้ง
 ^-^
รอด้วยคนครับ

ออฟไลน์ สุชายเจริญวิชช์

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11658
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: สุชาย

ออฟไลน์ QiuQiu

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4965
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: คิว
คนแปดริ้วก็ถ่อมตัวแบบนี้แหละ   :D :D

• **
:-[ แป่วไม่มีใครตอบเลยไม่น่าเชื่อเลยในเฟสมีหลายคันมากที่เปลี่ยนแต่งช่วงล่างชุดใหญ่ไม่มีท่านเล่นคลับนิวฟอร์จูนสักคันเลยหรอครับท่านไหนใส่อยู่กรุณารีวิวสักนิดครับ  :emo_023:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2016, 21:48:58 โดย Torty_23 »

ออฟไลน์ Balloon

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13074
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอล
:-[ แป่วไม่มีใครตอบเลยไม่น่าเชื่อเลยในเฟสมีหลายคันมากที่เปลี่ยนแต่งช่วงล่างชุดใหญ่ไม่มีท่านเล่นคลับนิวฟอร์จูนสักคันเลยหรอครับท่านไหนใส่อยู่กรุณารีวิวสักนิดครับ  :emo_023:

street advance ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาวันนี้คับ ผมเพิ่งมาขับรถแนวนี้เป็นคันแรกเลยไม่รู้ว่าประมาณไหนถึงจะเรียกว่าโอเค แต่สำหรับผมมันก็ดีกว่าเดิมมากคับ ปรับหน้า2หลัง8 เวลาโดดคอสะพานมันก็หนึบๆนิดนึง ไม่กระแทกแบบเก่า พวงมาลัยก็เฟริ์มขึ้นพอประมาณ โดยรวมผมชอบคับ

ออฟไลน์ Nralumi

• **
  • สมาชิก ID: 12267
  • จังหวัด: บุรีรัมย์
  • ชื่อเล่น: เอด
นอนรอฟังด้วยคนครับ

Tags: