เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รถ 2 หมื่นกว่ากิโล อาการเบรคแล้วพวงมาลัยสั่น ของท่านใดเป็นบ้างครับ  (อ่าน 1311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chokchob

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7730
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สกลนคร
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รถผมวิ่งได้ 2 หมื่นกว่ากิโล มีอาการคือขับความเร็วประมาณ 100 ขึ้นไป เวลาเบรค พวงมาลัยสั่น รู้สึกรำคาญเมื่อเข้าเช็กตามระยะให้ช่างตรวจสอบ ได้รับคำตอบว่าจานดิสเบรคบิดตัว ต้องเจียรจานเบรค แปลกใจว่าทำไมถึงเสียเร็วจัง  ยอมรับว่าระบบเบรคนิวฟอร์จูนเนอร์เบรคดีกว่ารุ่นก่อน แต่มันคุณภาพมันน่าดีกว่านี้ทนกว่านี้   มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเป็นอย่างผมปล่าวครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ chaval

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4717
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: wan
ของผมเป็นเช่นกัน แต่ด้วยการใช้งานแบบโหดๆเบรครุนแรงบ่อยครั้ง แต่อย่างไรก็ตามผมว่ามันน่าจะมีน้ำอดน้ำทนมากกว่านี้ ผมคิดว่าวัสดุที่ใช้ผลิตจานเบรคคูณภาพมันด้อยไปหน่อย เปลี่ยนจานเบรคครั้งต่อไปผมคงหายี่ห้อที่ไว้วางใจได้มาใส่แทน

ออฟไลน์ Chokchob

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7730
  • จังหวัด: สกลนคร
มียี่ห้ออะไรดีๆแนะนำหน่อยนะครับ  ของแท้รุ่นนี้ราคาต่ออัน  2765.95 บาท (รวมvat)ครับ

ออฟไลน์ bobus

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10881
  • ชื่อเล่น: เก่ง
นำรถเข้าศูนย์แจ้งเคลม เปลี่ยนจานดิสเบรคเลยครับ ผมเป็นตอน 3000 กก ทางศูนย์ TOYOTA เคลมเปลี่ยนให้ใหม่เลย

ออฟไลน์ chaval

• สมาชิก ID: 4717
  • พลังน้ำใจ : 6
  • ชื่อเล่น: wan
นำรถเข้าศูนย์แจ้งเคลม เปลี่ยนจานดิสเบรคเลยครับ ผมเป็นตอน 3000 กก ทางศูนย์ TOYOTA เคลมเปลี่ยนให้ใหม่เลย
ปัญหาของผมคือพิสูจน์ไม่ได้ เนื่องจากมันเป็นในขณะที่ร้อนจัดและพอเย็นลงอาการก็หาย ต้องใช้งานแบบหนักๆไปอีกสักพักเช่นขับลงเขาอาการจึงจะแสดงออกมา ลำพังไปแจ้งเคลมแล้วเจ้าหน้าที่เอาไปทดสอบเขาก็จะบอกว่าไม่สั่น

ออฟไลน์ Tee Off

• *
  • สมาชิก ID: 8713
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
ผมว่าเป็นปกติของจานเบรคที่จะบิดตัวได้ครับ สาเหตุหลักเลยคือ เมื่อคุณใช้รถมาคุณเคยล้างรถเลยไหม๊ แบบที่ไม่รอให้จานเบรคเย็นลง แบบว่าฉีดน้ำเข้าไปแล้วควันขึ้น หรือว่าขับๆรถอยู่เจอฝนตกหรือน้ำท่วมแล้วเราลุยผ่านไปก็เป็นได้ การเจียรจานสามารถทำได้ เท่าที่ไม่ต่ำกว่าMin.ที่จานได้เขียนไว้ครับ
ผมว่าเป็นเรื่องปกติครับ

ออฟไลน์ Gorp

• NFC.093
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2165
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gorp
 ;) ;) ;) มาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ mayongka

• *
  • สมาชิก ID: 11474
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: Jo
เพิ่งสลับยางมาหรือเปล่าครับ
ลองดูหน้ายางล้อคู่หน้า
ตามด้วยเบรคเลย

ออฟไลน์ bonus

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 278
  • พลังน้ำใจ : 3
ผมเข้าแก้ไขอาการเรื่องนี้5-6ครั้งไม่หายศูนย์รู้เรืองคุณภาพของจานเบรคแต่ไม่เปลี่ยนให้ตอนนี้ก็ยังเป็นๆหายๆแต่ขี้เกียจเอาเข้าศูนย์เพราะเอาเข้าไปก็เจียรจานให้ใช้งานมา1-2เดือนก็เป็นอีกผมทำใจครับรอหมดประกันแล้วเปลียนใหม่เลยหน้าหลัง

ออฟไลน์ toneye

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 20233
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ต้น
ตัวเก่าก็เป็นครับ เจียรจานเบครก็หายครับผม

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก ID: 116
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • http://www.bymanshop.com
ถ้าเบรคแล้วเต้นสู้เท้า จานคดแน่นอน ไม่มากก็น้อย เจียรจารเบรคก็พอช่วยได้ครับ แต่ถ้าใช้งานแบเดิมก็อาจกลับมาเป็นเร็วชึ้นกว่าเดิมได้ เพราะจานบางลง หรือใช้จารแต่งที่มีเนื้อที่ดีกว่าครับ
http://www.bymanshop.com . https://www.facebook.com/BYMANSHOP/  ID .LINE. manshopbymee 081 8055549  081 7361720

ออฟไลน์ นอร์แอ้น

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 191
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: นอร์แอ้น
ขับแล้วสั่น=ตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่
เบรคแล้วสั่น=ต้องเจียร์จานเบรคใหม่ครับ

Tags: