เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังแต็กๆๆๆๆๆ เข้ามาห้องโดยสาร  (อ่าน 4238 ครั้ง)

ออฟไลน์ bamboo

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13691
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ตั๋น
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
TRD 2.8 4WD รับรถเมื่อ 05/04/2017 ขณะที่รถวิ่งจะมีเสียงดังแต้กๆๆๆๆ ถี่ๆๆ เป็นมาตั้งแต่ขับออกจากศูนย์หลังรับรถ ขับกลับบ้านที่ ตจว. ช่วงสงกรานต์จนกลับมา กทม เสียงก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะหายหาย นั่งตรงคนขับฟังๆดูต้นเสียงน่าจะมาจากคอนโซลหน้าฝั่งคนขับ แต่ลูกชายที่นั่งเบาะหลังบอกว่าดังมาจากด้านหลัง....งง....ท่านใดเจออาการแบบนี้บ้างครับ...แม้เสียงไม่ดังมากแต่บางครั้งรำคาญครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• **
Re: เสียงดังแต็กๆๆๆๆๆ เข้ามาห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2017, 21:11:21 »
วันนี้พาเจ้า TRD (ตัวเกือบ Top สุดของรุ่น รองจากขาวมุกทูโทน) เข้าศูนย์ฯที่ถอยคันนี้แถวเกษตรนวมินทร์...ขับบนท้องถนนเพื่อให้น้องช่างได้ทราบอาการเหมือนเสียงพิมพ์ดีด(แต้กๆๆๆ.แต้กๆๆๆ)ดังตลอดเมื่อความเร็วเริ่มที่ 20km/hrs. ผลน้องช่างเห็น ได้ยินเหมือนเราว่ามีเสียงดังจริงๆ...คงต้องรื้อคอนโซลหน้าออกเพื่อตรวจสอบซึ่งต้องใช้เวลาค่อนครึ่งวัน เลยขอเป็นวันหลังเพราะมีประชุมบ่าย3โมง....ประเด็นที่อยากจะระบายคือ....เราคาดหวังสูงเกินไปไหมกับราคารถเกือบๆล้านแปดแต่มีปัญหาที่ไม่น่าเจอจากการประกอบจากโรงงาน ...เฮ้อ..

ออฟไลน์ สมโภชน์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6257
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เอ๋
Re: เสียงดังแต็กๆๆๆๆๆ เข้ามาห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2017, 22:42:44 »
ผมก็รำคาญกับเสียงเหมือนกัน 2.8 กำลังจะเช็คหมื่นโล หวังว่าช่างคงไม่บอกว่าปกติครับ เสียงแบบนี้ทุกคัน

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2017, 08:37:38 »
ผมก็รำคาญกับเสียงเหมือนกัน 2.8 กำลังจะเช็คหมื่นโล หวังว่าช่างคงไม่บอกว่าปกติครับ เสียงแบบนี้ทุกคัน
เป็นอะไรที่เศร้ามากครับ....ต้องทนรำคาญเสียงนี้ไปอีกนานแน่ๆ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2017, 21:01:27 »
เข้ามาอัพเดท...ใช้งานไป1เดือน 4 พันกว่า กม. มหัศจรรย์ใจมาก เสียงแต้กๆเหมือนพิมพ์ดีดหายไปโดยไม่ได้ทำอะไรเลย...งงมากๆครับ

ออฟไลน์ petercorp

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13843
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ค. 2017, 14:14:54 »
ผมก็เป็นครับ 2.4V เข้าศูนย์ Buzz เกษตร นั่งฟังกับช่าง ช่างบอกว่าเป็นเสียงรีเรย์แอร์ครับ ลองปิดแอร์แล้วหายครับ   :emo_052:

ออฟไลน์ Thee-pat

• *
  • สมาชิก ID: 14764
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Theepat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2017, 15:29:26 »
เข้ามาเอาความรู้คราบบบ :emo_102: :emo_102: :emo_102:

ออฟไลน์ เดย์

• สมาชิก ID: 23004
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เดย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2019, 13:22:35 »
ขอผมดังเหมือนกันครับ ก็พยายามหานะแต่ที่ผมสังเกตเห็นเวลาวิ่งมาร้อนๆ ตรงปั๊ม ABSในกระโปรงหน้ารถมันมีเสียงดังเวลาปิดประตูฝั่งคนขับ หรือเอามือไปเคาะมันจะดังแต๊กๆๆๆหากให้ FC ตอนขับมาร้อนๆระยะไกลๆหน่อย หรือตอนขับแล้วได้ยินเสียงเข้ามานั้นละครับ จอดรถดับเครื่องยนต์แล้วเปิดกระโปรงรถขึ้งน ทำการทดลองปิดประตูฝั่งคนขับจะได้ยินเสียงแต๊กๆๆทีปั๊มabs เหมือนของผมไหม หรือเอามือไปเคาะๆก๋ดัง แต่ตอนเครื่องเย็นๆ ไม่มีเสียงครับ ผมอยากรู้ว่าเป็นกันทุคันไหมครับพอดีรถผมมีเสียงแบบนี้ 2.8 TRD ขับ2 ครับ :emo_046: :emo_046:

ออฟไลน์ Notcars

• สมาชิก ID: 22843
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: น๊อต
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ส.ค. 2019, 18:16:41 »
เสียง แต่กๆๆๆ เข้าห้องโดยสาร ผมเจอ มาจาก ลูกปืนไดชาร์จ พังครับ ดุงเข้าห้องโดยสาร

ออฟไลน์ nookkchill

• *
  • สมาชิก ID: 23386
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: นุ๊ก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.ย. 2019, 14:17:38 »
ลมตีรึป่าวครับ :D

Tags: