เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่า Offset ล้อหน่อยครับ  (อ่าน 3600 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tor_san

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 21018
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Tor
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: สอบถามค่า Offset ล้อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ก.พ. 2019, 14:43:49 »

ของเดิมๆ ติดรถมามีค่าเท่าไหร่ครับ
คือผมจะเปลี่ยนล้อแม๊กครับ อยากได้เท่ากับล้อเดิม ไม่ชอบให้มันล้นออกมา

ขอคำแนะนำด้วย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอบ 18 (TOK11)
หน้าล้อกว้าง 7.5 นิ้ว
Offset 30
PCD 6x139.7
น้ำหนัก 14.89 กก.

ขอบ 20 (TRDN)
หน้าล้อกว้าง 7.5 นิ้ว
Offset 30
PCD 6x139.7
น้ำหนัก 16.85 กก.

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Roengrit-tui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11029
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: เริง
Re: สอบถามค่า Offset ล้อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ก.พ. 2019, 14:26:18 »
ของผมใส่1นิ้วเหมือนกันครับไม่ติดซุ้มล้อ. แต่ติดบังโคลนล้อหน้าครับเวลาเลี้ยวครับก็เลยจำเป็นต้องถอดบังโคลนล้อหน้าออก ปล. ที่ผมวงกลมใว้นะครับ
รถผมแมกซ์ยางเดิมๆติดรถมา ใส่อแดปเตอร์(1 นิ้ว)แล้วไม่ติดซุ้มล้อตรงใดๆหรือบังโคลนก็ไม่ติดครับ ขึ้นลงคอสะพานก็ปกติไม่มีเสียดสี จะเป็นเพราะผมเปลี่ยนสปริงโช็คจากเดิมเป็นของ JTD หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2019, 14:28:06 โดย Roengrit-tui »

ออฟไลน์ Nonnyprim

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13254
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: นนท์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ก.พ. 2019, 18:01:28 »
ของผมใส่1นิ้วเหมือนกันครับไม่ติดซุ้มล้อ. แต่ติดบังโคลนล้อหน้าครับเวลาเลี้ยวครับก็เลยจำเป็นต้องถอดบังโคลนล้อหน้าออก ปล. ที่ผมวงกลมใว้นะครับ
รถผมแมกซ์ยางเดิมๆติดรถมา ใส่อแดปเตอร์(1 นิ้ว)แล้วไม่ติดซุ้มล้อตรงใดๆหรือบังโคลนก็ไม่ติดครับ ขึ้นลงคอสะพานก็ปกติไม่มีเสียดสี จะเป็นเพราะผมเปลี่ยนสปริงโช็คจากเดิมเป็นของ JTD หรือเปล่า
ของพี่เป็นรุ่น TRD ขอบ20 นิ้วหรือป่าวครับถ้าขอบ20 นี่ผมว่าติดนะ

ออฟไลน์ Roengrit-tui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11029
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: เริง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ก.พ. 2019, 12:45:10 »
ของพี่เป็นรุ่น TRD ขอบ20 นิ้วหรือป่าวครับถ้าขอบ20 นี่ผมว่าติดนะ
โทษทีครับ ของผมล้อ 18 นิ้วครับ ถ้า 20 นิ้วจะเสียดสีนิดหน่อยครับ แบบที่คุณว่านั่นละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2019, 12:47:59 โดย Roengrit-tui »

Tags: max