เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยว เขาค้อ เคยไปกันหรือยังครับ  (อ่าน 789 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojoe7333

• NFC.774
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3316
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: โจโจ้
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วันว่างๆเลยไปขับรถเล่นเขาค้อครับ ไม่ไกล จาก กทม มาก 4-5 ชม.ก็ถึงแล้วครับ

แนะนำสถานที่แรก ที่ผมไปนะครับ ทุ่งกังหันลม ที่นี่วิวดีครับ ทางโค้งมันดี ช่วงล่างเดิมๆก็เอาอยู่ ชมรูปกันเลยครับ

แล้ววนๆขับรถไปไหว้พระธาตุผาซ่อนแก้วครับ เพื่อศิริมงแก่ตนเอง

หาที่พักแถวๆวัดนั้นแหละครับ ราคาไม่แพงครับ

พอเช้าอีกวันวางแผนจะเข้าไปที่ทุ่งแสลงหลวง พอดีมีเพื่อนๆจาก กทม.มาสมทบอีก2คัน เสียค่าเข้า อช.ราคาเดียวกันทั่วประเทศ ผมก็เพิ่งเคยมาครั้งแรกเหมือนกัน ส่วนตัวคิดว่าบรรยากาศดี เงียบสงบ ธรรมสวยงามมาก ชมรูปทุ่งแสลงหลวงกันเลย ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งครับ 

ออกจากทุ่งแสลงหลวงมา บ่ายหน่อยๆ ยิงยาว ลงมาสระบุรีเลยครับ แวะนอนที่เจ็ดคต ใครชอบเต้นท์ นอนที่นี่ก็บรรยากาศดีครับ(เด่วนี้คนเยอะไปหน่อย อิอิอิ)

อีกวัน พาเด็กๆ(โข่ง)ไปเล่นน้ำที่สวนน้ำเขาใหญ่ ที่นี่น่าจะ800หรือไงนี่แหละ จำไม่ได้ละ ราคานี้ก็รับได้ถูกกว่าที่อื่นๆ ไปชมรูปกันครับ

ปิดทริปกันที่นี่ครับ ออกจากเขาใหญ่บ่ายแก่ๆ ขับรถกลับ ชลบุรี ถึงบ้าน2ทุ่ม หลับสบายเลยครับ55555
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
โจโจ้ NFC774
Admin NFCอมตะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2017, 20:30:48 โดย jojoe7333 »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ M

• NFC.155
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5000
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: หมี
Re: พาเที่ยว เขาค้อ เคยไปกันหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ค. 2017, 09:36:35 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ sammon

• NFC.614
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7247
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แซม
Re: พาเที่ยว เขาค้อ เคยไปกันหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ค. 2017, 13:27:57 »
ถ่ายรูปสวยมากครับ  :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ wsmobile

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10736
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: คอปเตอร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2017, 19:07:04 »
 :emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ kissman2526

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12271
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ค. 2017, 11:00:25 »
ดูแล้วเพลินเลยครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ worapoj

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 577
  • จังหวัด: นครพนม
  • ชื่อเล่น: พจน์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2017, 20:21:53 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ Krit4554

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 14730
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Krit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ค. 2017, 12:55:47 »
ภาพสวยมากๆ

ออฟไลน์ TTS-Aeropart

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13940
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เบ้นซ์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2017, 13:04:34 »
สวยทุกภาพเลยครับ  :emo_051:

Tags: