เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์เกิดที่ปั๊ม ปตท.  (อ่าน 1747 ครั้ง)

ออฟไลน์ KOOKY

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7380
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: KOOK
    • รางวัลและกิจกรรม
เหตุการณ์เกิดที่ปั๊ม ปตท.
« เมื่อ: 28 มิ.ย. 2017, 14:20:58 »
 Share 
ปกติจะเติมน้ำมันที่ปั๊ม ปตท. เป็นประจำไม่ว่าจะเดินทางไปที่ไหนก็จะหาปั๊ม ปตท. ตลอดเพื่อแวะซื้อกาแฟ Amazon และเดินเล่นเซเว่น เวลาจะเติมน้ำมันก็จะลงกระจกบอกเด็กปั๊มว่าไม่ต้องวางป้ายหน้ารถ เพราะผมจะดับเครื่องและลงจากรถทุกครั้งเพื่อไปดูเด็กเติมน้ำมัน หรือบ้างครั้งก็จะบอกว่าน้องไม่ต้อง พี่จัดการเอง คือจะเติมน้ำมันเองดูเองจนเสร็จ เพราะเวลาไปต่างประเทศก็ต้องทำเองตลอด เลยคิดว่าไม่ได้ลำบากอะไร

แต่แล้วก็เกินเรื่องขึ้น จากการวางป้ายบนฝากระโปรงหน้ารถ  :P

เด็กใช้วิธีลากป้ายตามแนวขวางรถจนทำให้ฝากระโปรงเป็นรอย ครั้งแรก ผมโวยวาย เด็กเดินมายกมือไหว้ขอโทษ ก็จบไป ผมเอารถมาขัดเคลือบสี ก็ยังมีรอยให้เห็นจางๆ อยู่บ้าง

ครั้งที่สองเมื่อคืนที่ผ่านมาตอนเกือบสามทุ่ม ผมก็ทำเหมือนทุกครั้งบอกเด็กว่าไม่ต้องวางป้าย แต่เด็กวาง โดยการผลักป้ายไปตามแนวขวางบนฝากระโปรงรถ ผมตกใจและคิดว่าเอาอีกแล้ว เลยลงจากรถไปกำลังจะพูดเด็กคงรู้เลยยกป้ายออก แล้วเดินหนีผมไป มันเป็นรอยครับ ลึกพอสมควร ไม่มีการขอโทษ ไม่มีใครสนใจ ผมก็บ่น เลยโทรหาประกันให้มาทำเรื่องเคลมและจะเอาเรื่องเด็ก (จริงๆไม่อยากทำเลย ถ้าเค้าเข้ามาขอโทษ) ผมนัดประกันเป็นช่วงเช้าเพราะจะคุยกับ ผจก ปั๊มด้วย

เช้ามาผมมาพบ ผจก ปั๊มเพื่อพูดคุยเรื่องดังกล่าวพร้อมกับตัวแทนประกันภัย ผจก ขอโทษและไม่อยากให้ผมเอาเรื่องเด็ก...ผมเข้าใจเพราะเงินเดือนเค้าก็คงจะหายไปกับค่าใช้จ่ายในการเคลมประกันของผมที่เค้าจะต้องรับผิดชอบ..แต่เด็กควรจะรู้สำนึกผิดชอบชั่วดี..รู้ว่าตัวเองทำผิดก็ต้องรู้จักขอโทษไม่ใช่เดินหนีทำเป็นทองไม่รู้ร้อน...สรุปผมไม่เอาเรื่องครับ ไม่แจ้งเคลมประกัน จะเอารถไปขัดเคลือบสีเหมือนที่เคยทำแต่คิดว่าคงไม่ออกครับ ผจก. จะนัดเด็กมาขอโทษผมซึ่งไม่ทราบเมื่อไหร่ และทางปั๊มจะหามาตรการแก้ไขเรื่องนี้ เพราะปกติ ผมไม่เข้าใจว่าป้ายที่วางมันช่วยอำนวยความสะดวกอะไรหรือแก้ปัญหาอะไร จริงๆผมจะบอกเด็กว่าไม่ต้องวางป้ายเดี่ยวพี่เติมเองเสมอครับ บ้างปั๊มก็อนุญาตให้ผมทำ..บ้างปั๊มก็ไม่อนุญาตให้ผมทำ 

ผมอยากทราบความคิดเห็นเพื่อนๆ สมาชิกครับว่า มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบผมบ้าง แล้วเพื่อนๆ แก้ไขปัญหายังไง หรือมีคำแนะนำในเรื่องนี้ยังไงบ้างครับ
:-X :-X :-X 

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Chea Guwa

• NFC.1205
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9451
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Chea
Re: เหตุการณ์เกิดที่ปั๊ม ปตท.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2017, 17:18:09 »
***จริงๆแล้วทางปั๊มต้องรับผิดชอบมากกว่าเด็กปั๊มนะครับ เพราะอุปกรณ์ที่จะมาสัมผัสรถลูกค้า เช่นป้ายวางกระโปรงรถในระหว่างเติมน้ำมัน ไม่ควรก่อให้เกิดความเสียหายหรือรอยขีดข่วนใดๆกับรถลูกค้า และการอบรมเด็กให้ทำด้วยความระมัดระวังในเรื่องนี้ด้วย แต่ผมยังไม่เคยเจอนะครับที่เจอคือการยัดหัวจ่ายเวลาเติมน้ำมันด้วยความรุนแรง และชอบเติมจนน้ำมันล้นหกเลอะเทอะก็แย่พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2017, 20:41:23 »
ปกติเติมปั๊มเอสโซ่หรือบางจากเพราะแถมน้ำเด็กปั๊มเค้าจะขออนุญาติก่อนวางป้าย และป้ายก็ทำจากโฟมทั้งชิ้นเลยครับ ลมมันชอบพัดปลิว ...เป็นรอยขนาดนี้แสดงว่า ปตท. ใช้วัสดุแข็งทำป้าย...ไม่ควรเลย

ออฟไลน์ DEN.NFC

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2075
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Samutprakan
  • ชื่อเล่น: D'en
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • All New Fortuner New legend of the pride
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2017, 10:22:45 »
เห็นแล้วเซ็งเลยครับแบบนี้

ออฟไลน์ yumenowinds

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 14997
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2017, 01:54:31 »
จริงๆถ้าคิดจะปรับปรุงซักหน่อย

เปลี่ยนจากป้ายตั้งแม่เหล็กดูดฝากะโปรง เป็นป้ายกึ่งโฟมนิ่มๆ ใส่ตัวถ่วงน้ำหนักไปหน่อยนึง

ตรงกลางป้ายก็ใส่โฆษณาได้เหมือนเดิม ขนาด A3 ไรก็ว่ากันไป

ล่ะวางที่กระจกแทนจะดูปลอดภัยกว่าหรือเปล่าครับ

เด็กปั๊มเติมน้ำมันวันเป็นร้อยๆคัน หัวจ่ายก็ไม่ใช่เบาๆ ยืนทั้งวัน

จะล้าบ้างก็ไม่แปลก อีกอย่างฟอร์รถมันสูงครับ บางคนมันก็เอื้อมไม่ถึง เลยเป็นงี้แหละ

ออฟไลน์ pawasutget

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7721
  • จังหวัด: นนทบุรี/ Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: get
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ส.ค. 2017, 18:34:35 »
 :-[

ออฟไลน์ tantimethai

• *
  • สมาชิก ID: 15778
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: tan
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ส.ค. 2017, 02:20:44 »
เอาซะต้องรีบบอกเด็กปั๊มล่วงหน้าก่อนเลยคับ รอบหน้าเวลาเติมน้ำมัน

ออฟไลน์ mathew

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15953
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: mat
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ย. 2017, 00:54:56 »
เห็นแล้วเซงแทนเลย

ออฟไลน์ mariejay

• *
  • สมาชิก ID: 16066
  • ชื่อเล่น: may
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 00:20:14 »
โอ้โห TT

ออฟไลน์ marcchuthawut

• *
  • สมาชิก ID: 16095
  • ชื่อเล่น: marc
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ก.ย. 2017, 02:56:25 »
เห็นแล้วผมต้องคอยระวังรถผมบ้างแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ufaforwork4

• *
  • สมาชิก ID: 16108
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: เทียร์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ก.ย. 2017, 20:19:10 »
ขอบคุณมากครับ ผมจะเก็บไปคิดเช่นกัน สมัครufabet

ออฟไลน์ tonkub

• *
  • สมาชิก ID: 16535
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ต.ค. 2017, 18:38:58 »
ขอบคุณครับที่แชร์เรื่องนี้..ครั้งหน้าจะได้ระวังเวลาเติมน้ำมันครับ

Tags: