เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับอยู่ดีๆ ขึ้นไฟเตือน3ดวงบนหน้าปัทม์ TRC+ABS+Break  (อ่าน 598 ครั้ง)

ออฟไลน์ wee1800

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14549
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: wee
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขับอยู่ดีๆก็มีไฟสัญญาณเตือนติดขึ้นมาเฉยเลย ก็เลยต้องขับด้วยความระมัดระวังมากขึ้นเพราะระบบต่างๆ เช่น เบรคและระบบควบการทรงตัวอาจจะไม่ทำงาน ขับจนมาถึงบ้านรวม 400กิโลเมตร  เช้าวันนี้เลยต้องรีบเอาเข้าศูนย์ตรวจเช็คโดยด่วน ช่างก็หาสาเหตุไม่เจอ ก็ได้แค่รีเซ็ตระบบECU และกระตุ้นการทำงานของโซลีนอย Abs และเอาไปขับทดสอบ อาการก็ยังไม่เป็นขึ้นมาอีก เลยต้องมาใช้ดูก่อนครับ
    มีสมาชิกท่านใดเจออาการแบบนี้บ้างไหมครับช่วยแชร์กันหน่อย

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
- Pajero คันเก่าผมเคยเป็นตอนวิ่งบนดอยครับ ลงมาแล้วมันหายเอง ... วิ่งไปสองแสนกว่าโลยังไม่เจออีกเลย
- อัลติส อีกคันของผมก็เคยเป็น คันนี้ไม่หายต้องเคลมกล่อง ECU (ราคาประมาณสี่หมื่น)
- ส่วน Fortuner TRD ตัวนี้ของผมก็เคยเป็น เพราะไปพ่วงกล่องมา เปลี่ยนสายไฟใหม่ หายกริ๊บเลย (ประมาณว่าสายหักใน เหมือนสายชารต์มือถือ)...

ออฟไลน์ chaval

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4717
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: wan
ในกระทู้เก่าๆ มีปัญหาลักษณะคล้ายกันนี้ ในหัวข้อปัญหาการใช้งาน ลองเปิดดูนะครับ

ออฟไลน์ Leonidas

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11805
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ปั๊บ
ผมเคยเป็นแบบนี้ครับ  สรุปคือ สายไฟระบบABS ขาด ลองก้มดูใต้ท้องรถด้านหลังก่อน อาจจะมองเห็นสายไฟที่ขาดครับ
ปล.ถ้าเจอสายไฟขาดจริงๆ เคลมประกันภัยชั้น1ได้นะครับ แจ้งไปว่าหนูกัด ราคาในใบเสร็จรวมค่าแรง 4,3xx

Tags: