เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนสมาชิกเกี่ยวกับการต่อสายกล่อง Mirabox 5g(ทำได้เเล้ว)  (อ่าน 423 ครั้ง)

ออฟไลน์ asarika

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2639
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกที่ทราบเกี่ยวกับการต่ออุปกรณ์เครื่องเสียง..เนื่องจากผมลองสั่ง Mirabox เป็น อุปกรณ์ car wifi ซึ่งรุ่นที่สั่งมา รองรับ AV IN จากอุปกรณ์ ต่อพ่วง เเต่ที่ผมไม่เข้าใจ มีอยู่จุดนึง ตามรูปที่ว่า เป็นสาย AV-IN Enable Switch ซึ่งเป็นสายสีเเดงเส้นเดียว มันต่อวงจรยังไงเเล้ว Switch ที่ว่า มันต้องใช้ Switch หน้าตายังไง ถามไปยัง ผู้ขายเเล้ว ก้อยังไม่ตอบจนถึงป่านนี้  :P วานท่านผู้รู้โปรดให้ความกระจ่างหน่อยนะครับ  :emo_105:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2017, 10:10:02 โดย asarika »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• **
ทำได้เเล้วครับตามนี้ ตอนเเรกไม่เเน่ใจว่า จะเอา 12v+ input เข้าคร่อมด้วย Switch on/off ธรรมดา ใช่หรือไม่ เลยลองวัดดวงดู ปรากฏว่าได้ ตัว car wifi รุ่นนี้ เหมาะสำหรับ เพื่อนๆ ที่ปลด lock dvd เเล้วใช้ ดู TV Digital ทาง AV IN ที่มากับชุดปลดล๊อคได้เเค่นั้น เเต่ จะใช้งานเพิ่ม กับอุปกรณ์ carwifi ไม่ได้เพราะ ไม่เหลือ AV-In ให้ ใช้งาน ผมเลยไปหา Spec ของ car wifi มา เเบบที่มี AV-IN มาให้ ด้วย ก้อ คือ รุ่นนี้ เป็น เเนวทาง นะครับเพื่อนๆ เด่ว ว่างๆ จะ Review ให้ ชมครับ เเละเป็นครั้งเเรก ที่ รื้อ console ด้วย ตัวเอง รุ่นนี้ รื้อง่ายมาก ดูจะ คำเเนะนำใน club นี่แหละครับ 

ออฟไลน์ Sayuno

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2918
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เป้า
ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ รุ่นนี้สามารถใช้ต่อ HDD external ได้ไหมครับ

• **
ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ รุ่นนี้สามารถใช้ต่อ HDD external ได้ไหมครับ
สามรถต่อ Hard disk External ได้ ครับ

Tags: