เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเบาะคู่หน้า  (อ่าน 8881 ครั้ง)

ออฟไลน์ navee-amm

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10019
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แอ๋ม
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: เรื่องของเบาะคู่หน้า
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 21 เม.ย. 2018, 12:28:52 »

ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ
ผมทำเรื่องเคลมเบาะกับทางTOYOTA buzz ครับ
จนท.แจ้งว่าอะไหร่ รายการที่แจ้งเคลมมาแล้ว
แต่เป็นฟองน้ำกับหนังหุ้ม การเคลมคือทางโชว์รูมจะถอดเบาะไปหุ้มให้ใหม่ครับ
คำถามคือผมควรเคลมแบบนี้หรือควรให้เปลี่ยนตัวใหม่ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ wiang999

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 16934
  • จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 27 เม.ย. 2018, 14:31:23 »
รถผมก็เป็นครับทาง 0 บอกว่าเคลมได้รอการแจ้งจาก 0 อยู่ครับ

ออฟไลน์ prohero

• *
  • สมาชิก ID: 18934
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: โปรฮีโร่
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 15 พ.ค. 2018, 10:07:17 »
คงหวังว่าไม่เกิดขึ้นกับผม
ต้องเช็คซ่ะแล้วสิ  :-\ สมัคร928bet

ออฟไลน์ wiang999

• *
  • สมาชิก ID: 16934
  • จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 03 ก.ค. 2018, 12:00:37 »
เบาะคู่หน้าของผมก็เป็นรอยย่นตามรูปฝั่งคนขับ..ได้ทำการแจ้งให้ 0 ตามปกติวันนี้ทาง 0 ติดต่อกลับมาเปลี่ยนให้ทั้ง 2 ข้างเลย..ฟิตแน่นมาก :D

ออฟไลน์ navee-amm

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10019
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แอ๋ม
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 31 ก.ค. 2018, 12:27:28 »
ผมทำเรื่องเคลมเบาะกับทางTOYOTA buzz ครับ
จนท.แจ้งว่าอะไหร่ รายการที่แจ้งเคลมมาแล้ว
แต่เป็นฟองน้ำกับหนังหุ้ม การเคลมคือทางโชว์รูมจะถอดเบาะไปหุ้มให้ใหม่ครับ
คำถามคือผมควรเคลมแบบนี้หรือควรให้เปลี่ยนตัวใหม่ครับ
ตามที่ได้โพสไปในกระทู้นี้
ผมได้เปลี่ยนไปทำเรื่องเคลมที่ TOYOTA LIBRA วัชรพล
จนท.ได้รับเคลม วิธีเดียวกับทางBUZZ ผมจึงทำการแจ้งเคลมแล้วรออะไหร่
หลังจากอะไหรมาและทำการติดตั้งใหม่ สภาพเบาะที่เปลี่ยนฟองน้ำและหนังทางช่างไม่สามารถดึงหนังได้ตึงเท่ากับตัวเดิม ผมจึงไม่ได้รับงานเคลม และขอให้ทางศูนย์หาทางแก้ไขครับ
คืบหน้าอย่างไรจะโพสให้ทราบนะครับ

ออฟไลน์ paiseo

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 19693
  • จังหวัด: พัทลุง
  • ชื่อเล่น: นาย
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 18 ส.ค. 2018, 12:03:01 »

ออฟไลน์ Ooranatcha

• *
  • สมาชิก ID: 19836
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตัวต่อ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 03 ก.ย. 2018, 11:49:44 »
 :emo_090:

ออฟไลน์ Mart

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10430
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: มาร์ท
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 08 ก.ย. 2018, 10:40:45 »
วันนี้ผมเอารถมาเข้าศูนย์เลยถือโอกาสคุยเรื่องเบาะยุบและหนังเบาะย่นสรุปว่าศูนย์นี้บอกว่าเคลมได้ครับ ได้ทั้งเบาะหน้าซ้ายขวาเลยของผมตัวtrd ใช้เวลารอของ2-3วันครับ เดี๋ยวเปลี่ยนเสร็จจะมารีวิวอีกทีครับ

ออฟไลน์ gus toapoon

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6429
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: กัส
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 28 ก.ย. 2018, 04:46:35 »

ตามที่ได้โพสไปในกระทู้นี้
ผมได้เปลี่ยนไปทำเรื่องเคลมที่ TOYOTA LIBRA วัชรพล
จนท.ได้รับเคลม วิธีเดียวกับทางBUZZ ผมจึงทำการแจ้งเคลมแล้วรออะไหร่
หลังจากอะไหรมาและทำการติดตั้งใหม่ สภาพเบาะที่เปลี่ยนฟองน้ำและหนังทางช่างไม่สามารถดึงหนังได้ตึงเท่ากับตัวเดิม ผมจึงไม่ได้รับงานเคลม และขอให้ทางศูนย์หาทางแก้ไขครับ
คืบหน้าอย่างไรจะโพสให้ทราบนะครับ
ถ้าไม่ได้เปลี่ยนอันใหม่ แต่เป็นการเปลี่ยนหนัง ซึ่งทำโดยช่างของแต่ละศูนย์  การดึงหนังจะไม่สามารถดึงได้ตึงเท่าการใช้เครื่อง  ผมโดนมาแล้ว แจ้งไปที่ Contact center ของ Toyota คำตอบที่ได้ คือ ได้แค่นี้จริงๆ   ผมจึงเลิกวุ่นวายกับ Toyota แล้ว ด้านบริการหลังการขาย (คุณคือลูกไก่ของเค้าแล้ว) อย่าคาดหวังอะไรกับท่านเค้าเลย  ตอนนี้ถ้าจะซื้อรถ  ไม่คิดจะซื้อ Toyota เลยครับ นอกจากจะคิดว่า ซื้อแล้ว ก็ทางใครทางมันอย่ามายุ่งกันอีก 555

ออฟไลน์ Ooranatcha

• *
  • สมาชิก ID: 19836
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตัวต่อ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 11:08:39 »
 O:-)

ออฟไลน์ นิคม

• *
  • สมาชิก ID: 20746
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: คม
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 14:37:01 »
ผมว่าคุณภาพไม่ค่อยดีครับเบาะเห็นเป็นแทบทุกคันเลย