เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Gap Carwash บางใหญ่ บริการขัดเคลือบสีรถยนต์ ฟอกเบาะพรมรถ ล้างห้องเครื่องโดยช่างผ  (อ่าน 24662 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 83
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม

ลาพักร้อนเพื่อเอารถมาขัด - เคลือบสี 3M ที่ร้านโดยเฉพาะครับ
สวัสดีครับ มาแล้วครับผลงานการขัดเคลือบสีรถแบบเทพ ๆ ครับ 55555 ขำ ๆ น่ะครับ ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าที่มาล้างรถกับที่ร้านเป็นประจำอยู่แล้ว อาทิตย์ละครั้งครับ เพราะงานยุ่ง ๆ เลยมีเวลาเท่านี้ ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่พอมีเวลาถึงกับลางานเพื่อเอารถมาทิ้งไว้ให้ขัดเคลือบสีกันเลยที่เดียวครับ เอามาตั้งแต่เช้าเลยครับ แล้วถามผมว่าเสร็จประมาณกี่โมงครับ ออขอเป็นเย็น ๆ ครับดีที่สุดเพราะต้องไล่สีให้เท่าน่ะครับไม่เท่านี้เสียชื่อตายเลย 55555 โอเคครับพี่เดียวเย็น ๆ ผมมารับน่ะครับ ได้เลยครับผม ได้เวลาก็ลงมือกันเลยครับ งานก็เข้ามาเรื่อย ๆ ตลอดเลย รูปถ่ายอาจจะน้อยไปหน่อยน่ะครับเพราะไม่ค่อยมีใครว่างถ่ายภาพให้เลย ขนาดรถมาล้างห้องเครื่องยังไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้เลยครับเสียดาย เพราะลูกค้าบอกว่าไม่เคยล้างห้องเครื่องมาเลยเกือบ 6 ปีแล้ว 555555 เสียดายจริง ๆ ครับ เอาแค่คันนี้ก็เกือบจะไม่ได้ถ่ายอยู่แล้วครับ รถคันนี้ก็ทำตามสเต็ปของเจ้าของร้านครับ ทำเองกับมือทำไปเรื่อย ๆ ไม่รีบครับเพราะอยากได้งานดีต้องไม่รีบครับผมถ้างานแบบรีบ ๆ ผมไม่ทำครับ 5555 ทำไปแล้วออกมาไม่สวย ดูแล้วไม่ดี ไม่สมกับราคาที่ลูกค้าเสียเงินมา ไม่ใช่ที่ร้านนี้แน่นอนครับ ลูกค้าต้องคุ้มค่ากับเงินที่ต้องเสียมาให้กับทางร้านครับ 555555 ทำไปที่อย่างลงน้ำยาที่ละตัวจนครบตามสูตรที่ไม่มีใครลอกเรียนแบบได้ครับ สูตรใครก็สูตรมันครับ เพราะน้ำยาแต่ละตัวที่ใช้ต้องมีคุณภาพที่แท้จริงครับ และสมกับราคาด้วยครับ 555555 ดูเอาครับว่าจากสีเดิมมาก่อนขัดกับหลังที่ขัดและเคลือบด้วยน้ำยา 3M ตัวแรงนั้นเป็นอย่างไร เงาสะขนาดนั้น ฉ่ำลึกเหมือนน้ำใส ๆ อยู่ตลอดเวลาครับ เกล็ดมุขของสีต้องเด่นเป็นสง่าครับเห็นแล้วแทงตาบอดเลย 555555 จัดไปจนเสร็จลูกค้าก็มารับรถพอดีเลยครับ ลูกค้าเห็นแล้วเป็นไงบ้างครับพี่ เนี่ยละครับดูเอาชอบไหม โหสะท้อนขนาดนี้ ขาวได้ใจเลยครับ อันนี้ยังขาวได้ไม่มากน่ะครับเพราะเกล็ดสีเขาทำมาแบบนี้บอกตรง ๆ เลยว่าไล่ตั้ง 2 - 3 รอบอ่ะ 55555ถ้าเป็นขาวธรรมดานะหรอ 55555 จะแสบตายิ่งกว่านี้อีกครับ 55555 เดียวดูเอาครับว่าเป็นยังไงในเว็ปร้านนะครับ จะเห็นเลยว่าคนละเรื่องเลยครับตอนมากับตอนเสร็จเรียบร้อยแล้ว และก็บอกวิธีการดูแลไปอีกนิดหน่อยครับ อาทิตย์หน้าเราเจอกันครับ ครับผม ได้เลยครับพี่เดียวจัดเวลามาเหมือนเดิมครับ 55555 จัดไปครับรถต้องสวยต้องเงาไว้ก่อนครับ ครับผมขอบคุณครับ ครับผมไม่มีปัญหาครับยอนดีให้บริการครับผม ก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสู.ครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 มิถุนายน 2558 ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• *
อยู่ในเมืองแต่ไม่รู้ตรงไหนรู้แค่ว่าไกลโครต ๆ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000
สวัสดีครับ หายไปหลายวันน่ะครับ มีงานเข้ามาเรื่อย ๆ น่ะครับแต่ผมไม่ได้เอาลงเท่านั้นเองและก้ถ่ายเก็บภาพทันมั่งไม่ทันมั่ง 5555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าโทรมาก่อนล่วงหน้า 1 วันครับว่าทำราคาเท่าไรถ้าเอาพรมพื้นไปฟอก ก็บอกเลยไปครับ 2000 บาท โอเคครับวันรุ่งขึ้นก็มาครับและก็เห็นบอกว่า น้ำแอร์รั่ว 55555 ผมก็งง ๆ ไหนดูสิ ไม่ใช่แล้วครับน้ำแอร์จะรั่วอะไรได้ขนาดนี้ครับ 555555 โอเคไม่เป็นไรครับเดียวผมจัดการให้ครับ ก็ถอดออกมาทั้งหมดเลยแต่ลูกค้าบอกว่าเย็นนี้เสร็จไหม 5555 น่าจะไมทันครับ เพราะว่าพี่มาตั้ง 11.30 น. จะทันไหมเนี่ย เดียวลองดูครับ ก็เดียวให้พี่ตัดสิ้นใจครับ ทำไปเรื่อย ๆ เรียบร้อยดีแล้วก็รอเวลาเลยครับเพราะเปียกยันแผ่นกันความร้อนอ่ะครับ พอถึงเวลาก็ได้อยู่ครับ ลูกค้าบอกว่าไม่น่ามีปัญหา เอางั้นหรอครับผมน่ะประกอบได้น่ะครับ แต่เรื่องกลิ่นผมไม่รับประกันน่ะครับ คุณโต้งคิดว่าจะมีกลิ่นไหม 70 ที่ไม่มี 30 ที่มีครับ 5555 เอาไงครับแต่ผมว่าน่าจะไม่มีน่ะคุณโต้ง แล้วแต่พี่ครับ เพราะพี่ต้องใช้รถน่ะครับผมก้บอกแล้ว เอาประกอบเลยไม่มีปัญหาผมเข้าใจเพราะรถต้องใช่ โอเคครับได้เลยครับ จัดไปครับ ก็ประกอบให้เรียบร้อยจนเสร็จแล้วก็ส่งมอบรถครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ตามมาจากเว็ปเพื่อมาฟอกพรมหลังคาโดยตรงครับ จบที่ 1500 บาท ครับ
สวัสดีครับ คันนี้ขับรถเข้ามาที่ร้านเลยครับถามคำเดียวเลยว่า เนี่ยฟอกพรมหลังคาได้ใช่ไหม ได้ครับร าคาเท่าไร ขอผมดูก่อนครับ พอดูเสร็จไม่น้อยเลย 1500 บาท ครับ อ้าวในเว็ปบอกว่า 900 ไง ออ นั้นราคาเริ่มต้นครับผม โอเคไม่เป็นไร งั้นงานต้องออกมาอย่างดีเลยน่ะ นานไหมเวลา เย็นมารับเถอะครับพี่ งานพวกนี้รีบไม่ได้ครับถ้ารีบผมไม่ทำครับ เอาจริงดิ จริง ๆ ครับพี่ โอเคงั้นเย็น ๆ เดียวมารับแต่งานต้องจบน่ะ ครับผม แน่นอนครับรับประกันในงานที่ทำครับผม โอเคงั้นจัดไปเลยครับผม ทำไปเรื่อย ๆ แต่เสียดายครับมีรถเข้ามาขัด เคลือบคันนึ่งลูกค้าประจำเอารถที่บ้านทั้งหมดมาให้ที่ร้านดูแลครับ ถ่ายไม่ทันเพราะต้องแยกร่างครับ 55555 และก็ทำจนเสร็จดูเอาครับว่าก่อนทำกับหลังทำเป็นไง 55555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับ เดินมาที่รถเปิดดูแล้วร้องโอโหขาวได้ขนาดนี้เลยหรอ ครับผม เยี่ยมจริงฝีมือดีมาก ๆ เนี่ยละครับที่ผมบอกว่าเร่งงานไม่ได้ครับเพราะงานพวกนี้ต้องใช้เวลาครับถ้ารีบเดียวงานงอกครับ 55555 แจ่ม ๆ ๆ แฟนพี่เขายังบอกเลยว่า สวยเลยละสะอาดมาก ๆ ใหม่เลย ขอบคุรครับ ขอบคุณมากน่ะค่ะที่ทำให้สะอาดได้ขนาดนี้ ครับยินดีครับพี่ โอเคมีอะไรเดียวเข้ามา ครับผมจัดได้ทั้งคันเลยครับ 55555 สุดยอด ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป้นยอ่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจากนวนคร เพื่อมาพอกเบาะที่เปื้อนเลือดครับ จบที่ 1000 ฿ ครับ
สวัสดีครับ งานนี้ที่นี้ที่เดียวที่ไม่มีใครเหมือน ลูกค้าคันนี้มาจากแถวนวนครครับ เบาะเปื้อนเลือดมาพอสมควรตอนกลางคืนครับแต่เอามาให้ที่ร้านเย็นของอีกวันนึ่ง 5555 เป็นกังไปแล้วด้วยครับ ลูกค้าถามเลยว่าเท่าไรค่ะพี่ เท่าเดิมครับเบาะหลังทั้งหมด 1000 บาท ครับ ลดหน่อยได้ไหมค่ะพี่ 55555 ไม่ล้อน่ะครับคราบเลือด ที่เป็นกังมาแล้วด้วย ผมจะทำให้ดีที่สุดดีกว่าครับ โอเคค่ะพี่ เดียวที่สายเบลผมจะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุดน่ะครับ เพราะมันฝั่งเข้าไปแล้วเนี่ยยากครับ ช่วยหน่อยเถอะพี่ เพราะมันเหมือนโหดเกินเลือดสาดเลย 555555 โอเคครับ ก็จัดไปในเย็นวันนั้เลยครับจะได้รีบตากให้แห้งสนิทจริง ๆ และกลิ่นของคาวเลือดจะต้องไม่มีด้วย 5555 และก็จบเรียบร้อยเป้นอันที่สิ้นสุดครับ และก็บอกไปว่าวิธีการกำจัดกลิ่นแบบบ้าน ๆ ให้ลูกค้าไปทำเสียก่อน ถ้าไม่หายเดียวผมจัดให้ 55555 ก้เรียบร้อยครับไม่เหลือวิธีบ้าน ๆ ครับ สิ่งที่ใครหลาย ๆ คนไม่รู้ครับ 55555 ขอขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจาก นครปฐม เพื่อมาฟอกพรมหลังที่เปื้อนน้ำมันมา จบที่ 1000 บาท
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการฟอกพรมหลังคาของรถ CRV ปี 21013 ครับ ลูกค้าได้โทรมาสอมถามก่อนว่าถ้าเอาไปทำวันนี้จะเสร็จไหม ผมก็บอกเลยว่าเสร็จครับ แต่ต้องดูหน้างานก่อนน่ะครับ และลูกค้าก้ถามเส้นทางมาอีกที่นึ่งเพราะมาจาก จ. นครปฐม ครับ สักพักนึ่งก็มาถึงและก็ได้ออกมาดูที่รถ ลูกค้าบอกว่ามันเป็นคราบอยู่เนี่ย ช่างเขาทำมาให้ได้แค่นี้เอาน้ำสบู่มาล้างให้เลยเป็นคราบเลย โอเคครับพี่ มันต้องไล่ทั้งผืนครับ ว่ามาราคาเท่าไร 1000 บาท ครับโอเคแล้วมันจะหมดคราบไหม หมดสิครับพี่ โอเคนานไหมครับ น่าจะประมาณไม่เกิน 16.00 น. ครับ โอเค ก็ลงมือทำเลยครับ ทำไปเรื่อย ๆ ไล่อยู่ 3 รอบเลยเพื่อความสะอาดและคราบต้องไม่มี แต่มันมองยากมากครับเพราะทำไปถึง 3 รอบ ลูกค้าบอกยังมีแถว ๆ นี้ครับ ออได้เลยครับทำจนกว่าลูกค้าจะพอใจละครับ พอดูแล้วฟิกเรื่องความสะอาดมาก ผมก็ทำให้ถึงที่สุดละครับลูกค้ามาบอกที่หลังว่ามันเปื้อนน้ำมันเป็นรอยมือของช่าง แล้วเอาสบู่มาล้างให้ โหพี่บอกตั้งแต่ที่แรกน่ะผมจะได้บอกก่อนเลยว่าหมดหรือไม่หมด แหม่มาเล่นบอกสะที่หลัง 55555 แต่ลูกค้าก้บอกครับว่าไม่เป้นไรได้เท่าไหนเอาเท่านั้นครับ แต่ดูยังไงก็ออกหมดครับลูกค้าบอกไม่หมด ผมก็ต้องไม่หมดตามไปด้วยเลย 5555 เพราะลูกค้าบอกว่าเดียวผมสั่งใหม่เลยเอามาใส่ใหม่ไม่ชอบที่มองแล้วมัน......พูดไม่ถูก โอเคครับพี่เรียบร้อยแล้วน่ะ ครับผม ขอบคุณมาก ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เพิ่งซื้อรถต่อมาไม่เคยทำอะไรเลย เอาสะหน่อยครับล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ ผลงานการล้างทำความสะอาดห้องเครื่องมาให้ชมกันอีกแล้วครับ ลูกค้าท่านนี้ได้ติดต่อสอบถามมาทางไลท์ครับว่าล้างห้องเครื่องนั้นจะมีปัญหาไหม ก็ตอบไปครับว่าไม่มีปัญหาครับ สักพักนึ่งก็มาถึงที่ร้าน ลูกค้าบอกว่าล้างทำความสะอาดห้องเครื่องอย่างเดียวครับ จัดไปครับ และก็ได้คุยกับลูกค้าเรื่องรถว่าต้องไปทำอะไรมั่ง เพราะรถเพิ่งซื้อต่อมาจากคนรู้จักกัน รถคันนี้วางเครื่อง 1UZ มาครับ แต่ติดสวยไปหน่อยช่างวางติดแก๊สมาวางหัวฉีดแก๊สสะห่างจากท่อร่วมไอดี และรถมันจะไปวิ่งออกยังละครับ การสูญเสียที่เกิดขึ้นก็เยอะอยู่แล้ว ไหนจะวางหม้อต้มแก๊สสูงกว่าหม้อน้ำอีก วางได้ชุ่ยมาก ๆ 55555 ตาย ถึงมิน่าละลูกค้าถึงบ่นว่าวิ่งไม่ออกแล้วก็กินแก๊สพอสมควร 55555ผมก็แนะนำไปหลายอย่างเลยครับลูกค้าบอกคำเดียวเลยว่า คุณโต้งเป็นช่างมาก่อนแน่เลย ก็รถผมก็วาง UZ เหมือนกันครับกำลังเอาไปเซ็ทเป็น ทวินเทอร์โบอยู่ครับ 55555 จะเอาวิ่งไปไหนครับ 5555 เป็นช่างแล้วต้องเล่นให้สุดครับ ว่ามันได้ขนาดไหน 55555 โอเคครับรถเรียบร้อยแล้วน่ะครับ ขอบคุณครับคุณโต้งมีอะไรเดียวผมมาปรึกษา ได้ครับผมยินดีครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เบาะเปียกฉี่ผู้ใหญ่มาครับกลิ่นนี้ใช้ได้เลยที่เดียว
สวัสดีครับ มาแล้วครับงานฟอกเบาะ ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามว่าราคาเท่าไร อยู่ตรงไหน พอบอกสถานที่ไปถึงกับร้องอ อ เลยครับ 555 ลูกค้าบอกว่าเบาะโดนฉีผู้ใหญ่เปียกมา มันมีกลิ่นทำให้หายได้ไหมครับ ออได้ครับไม่มีปัญหาเลยครับเรื่องเล็กสำหรับที่ร้านครับ เพราะที่ร้านนี้ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ครับ 5555ตอนแรกบอกว่าเบาะที่นั่งหลังตัวเดียวบอกราคาเสร็จเรียบร้อย สักพักมาบอกว่าเอาเบาะตัวหน้าตรงคนขับให้อีกตัวนึ่งน่ะครับ ได้เลยครับผมไม่มีปัญหาครับ ทำให้กลิ่นหายที่น่ะครับมันเหม็นมากเลย ครับผม เออคุณโต้งรถนี้สามารถล้างห้องเครื่องได้ใช่ไหมครับ ผมไม่กล้าล้างครับ ได้หมดทุกยี้ห้อทุกรุ่น ไม่ว่าจะติดแก๊สมาหรือไม่ติดแก๊สก็ตามครับ ดี ๆ ทีบ้านมีอยู่ 3 คันเดียวเอามาให้คุณโต้งดูแลดีกว่า ได้เลยครับผม ผมไม่รู้น่ะเนี่ยว่ามีร้านอยู่ตรงนี้ด้วย 55555 ครับ ผมบอกเลยครับว่าคนบางใหญ่เนี่ย ใกล้เกลือกินด่างครับ 5555ไปหาที่ทำแต่ละที่ไกล ๆ ทั้งนั้น 55555 ผมก็ไม่เข้าใจน่ะครับบ้างคนต้องดูว่าสถานที่นี้ต้องดูมาตราฐานแต่ทำอะไรไม่เป็น ก็ว่ากันไป อย่างของผมนี้ช้างเผือกที่อยู่ในป่าครับ 5555 ขำ ๆ น่ะครับ แต่ก็เรื่องจริงน่ะคุณโต้ง อ้าวพูดไปดันถูกอีก ขอบคุณครับ หาคนทำงานฝีมือแบบนี้ยาก ขอบพระคุณครับผม เอางี้เดียวตอนเย็นผมมาเอาน่ะครับ ได้เลยครับผม ก็ทำไปเรื่อย ๆ ฟอกแค่ 2 รอบเองครับ กลิ่นไม่มีแน่นอนครับจบด้วยและก็รอให้แห้งสนิทครับ 555555 ถึงเวลาก็ประกอบเรียบร้อยครับ ลูกค้ามาถึงดมกลิ่น เยี่ยมมากเลยคุณโต้ง กลิ่นหายสนิทไม่มีด้วยแถมหอมอีกต่างหาก ขอบพระคุณครับ มีอะไรก็เข้ามาได้เลยครับผม ค่าเสียทั้ง 1000 บาท ครับแถม สปาโอโซนไปให้ด้วยอีกต่างหากครับคันนี้ 55555 ส่งรถเรียบร้อยจบข่าว ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เพิ่งถอยรถออกมาจากเต็นท์เลยเอาสะหน่อยครับ ฟอกเบาะฟอกพรมพื้น สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานที่น่าดูชม 55555 งานฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น จบที่ 4000 บาทครับ แถมขัดไฟหน้าให้กลับมาขาวเหมือนเดิมและสปาโอโซนไปด้วย ลูกค้าได้โทรมาสอบถามก่อนหน้านี้แล้วหนุ่งวันครับ และวันรุ่งขึ้นก็มาถึงที่ร้านแต่เช้าเลยครับ พอเปืดรถมาพี่เขาบอกว่าจะฟอกเบาะะราคาเท่าไรก็บอกไปถ้าฟอกพรมด้วยก็บอกไป แล้วก็บอกว่างั้นฟอกเบาะอย่างเดียวก่อน ทางผมก็เลยเสนอไปว่าไหน ๆ ทำแล้วครับพี่ เพิ่งไปเอารถออกมาจากเต้นท์รถ ก็ทำให้ใหม่ทั้งคันไปเลยครับ ภายในอย่างเดียวน่ะครับ 55555 เพราะว่าทางเต็นท์รถก็คงไม่ได้ทำอะไรมาให้มากมายหรอกครับพี่ พอถอดเบาะออกมาเท่านั้นละครับเจอของดีเลย คราบน้ำจิ้มอะไรก็ไม่รู้ยังเห็นแบบจะ ๆ เลยครับ พี่เขาก็เลยบอกว่างั้นทั้งเบาะ ทั้งพรมพื้นเลย โอเคครับ 4000 บาท ครับแถมไปขัดไฟหน้ากับสปาโอโซน ก็รื้ออกเลยเดียวจะไม่ทันการเพราะงานเข้ามาเรื่อย ๆ เดียวไม่เสร็จอีกนัดพี่เขาเอาไว้ 16.00 น. ให้มารับรถครับ 5555 ทำไปเรื่อย ๆ รื้ออกมาดีแล้วที่พี่เขาทำข้างสุดยอดมากเลย ได้ล้างทำความสะอาดภายในทั้งหมดก็เหมือนรถใหม่ป้ายแดงแล้วที่นี้ พอถึงเวลาก็ประกอบเข้ามที่เดิมครับจนเสร็จแต่พี่เขามานั่งรออยู่ประมาณ 1 ชั่วโมงครับ เพราะว่ารถเพิ่งเริ่มประกอบตอน 16.00 น. เพราะรถเข้าตลอดทั้งวันเลย ก็ทำให้รถพี่เขาช้าไปด้วยเลย แต่พอออกมาแล้วเรียบร้อยดีทุกประการครับ ลูกค้าพอใจเป้นที่สุดยิ้มแก้มปริเลย 55555 พอจ่ายค่าเสียหายเรียบร้อย ยังอวพพรให้กับผมด้วยครับ ให้เจริญ ๆ ค้าขายดี งานเข้าเยอะ ๆ น่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ เพราะผมไม่เคยหมกเม็ดอะไรกับลูกค้าแถมบอกแต่สิ่งที่เป็นประโยนช์ให้อีกต่าง หากครับ เรียบร้อยดีแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 10 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
น้ำซุบหกมาเหมือนกันครับ จบที่ 600 ฿
สวัสดีครับ นี้ก็อีกคันนึ่งครับ ลูกค้าประจำแต่อยู่ไกลครับแต่ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับเรื่องรถ ลูกค้าจะนึกถึงทีร้านนี้ก่อนเป็นอันดับแรกเลย เพราะว่ามีแต่ความจริงที่ให้ไปครับ 55555 ลูกค้ามาคราวที่แล้วไม่เจอผมครับ เพราะติดธุระเร่งด่วนจริง ๆ พี่เขาเลยเก็บมาอีกอาทิตย์นึ่งเต็ม ๆ น้ำซุบหกเหมือนกันครับ เปิดท้ายมานี้กลิ่นหอมชุยเลย 555555 จัดได้ครับพี่ไม่มีปัญหาครับผม 55555 เอาของท้ายรถออกเรียบร้อยแล้วก็จัดการกับแผ่นปูพื้นหลังก่อนเลยครับ เอามาฟอกให้สะอาดกลิ่นจะต้องหมดไปด้วย พอฟอกเสร็จ เรียบร้อยก็ เก็บเช็ดทำความสะอาดพื้นด้านล้างล้ออะไหล่ครับ มีทั้งคราบน้ำกาแฟหก ทั้งคราบน้ำซุบด้วย เยอะอยู่ครับทำความสะอาดเรียบร้อยเลย 55555 เก็บรายละเอียดทุกตารางมิลเลยครับ พอทำเสร็จเรียบก็รอให้แห้งสักนิดนึ่ง แล้วก็สปาแถมไปให้เพื่อดับกลิ่นที่ตกค้างอยู่ให้เรียบร้อย ลูกค้าเห็นการงานเพราะเชื่อใจว่าที่นี้ที่เดียวเลยที่เก็บรายละเอียดทุกเม็ด และราคาก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิดครับ ล้างสีดูดฝุ่นเสร็จเรียบร้อยด้วย จบที่ 600 บาทครับ ลูกค้ายังถามอีกว่าถูกไปไหม เท่านี้ละครับพี่ เอาอะไรมากมายครับ มันได้ทำเยอะครับ 55555 เก็บสะขนาดนี้ 55555 เรียบร้อยแล้วครับผม ขอบคุณมากน้องโต้ง ครับผมไม่มีปัญหาครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาฟอกพรมหลังคากับฟอกพรมพื้นครับ จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ มาเรื่อย ๆ กับงานที่เข้ามาเพื่อต้องการความสะอาดจริง ๆ ครับ ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามก่อนนี้วันเดียวแล้วก็มาเลยแต่เช้าเลยครับ ตามมาจากเว็ปไซด์ งานดีมีระดับแต่ราคาบ้าน ๆ ก็อย่างนี้ละครับ 55555 ลูกค้าบอกว่าซื้อต่อมานานแล้วแต่ยังไม่เคยซักพรมสักทีค่ะ แต่แอร์ล้างมาแล้ว โอเคครับไม่มีปัญหาครับเพราะถ้าบอกสาเหตุมาอย่างนี้จะได้ทำให้ถูกจุดครับผม ฟอพพรมหลังคาด้วยน่ะค่ะ ออได้ครับ แต่ดูเหมือนรถเคยจมน้ำมาน่ะครับ คราบมันขึ้นแบบฝั่งแน่นเลยน่ะครับ แต่ผมจะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุดครับผม ค่ะขอบคุณค่ะ จบงานที่ 4500 ครับ เสร็จประมาณกี่โมงค่ะ เย็นสัก 4 - 5 โมงเย็นครับ แต่ถ้าเสร็จก่อนเดียวผมจะแจ้งไปครับ ขอบคุณค่ะ เดียวจะจัดให้สะอาดสุด ๆ เลยครับ 55555 เมื่อรับรถจากลูกค้าเรียบร้อยแล้ว ก็ลงมือเลยครับจัดไปค่อย ๆ ถอดออกมาที่ละชิ้นครับ จนเหลือแต่โครงรถเท่านั้นจริง ๆ ครับ ก็ดูเอาตามรูปที่ได้ลงเอาไว้น่ะครับว่าขนาดไหนที่บอกว่ามีกลิ่นเนี่ยครับ พรมพื้นมีคราบน้ำอะไรก็ไม่รู้หกมานานมาก และส่วนใต้เบาะนั่งด้านหลังดูเอาเองครับว่าเป็นอย่างไร เพราะเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดเรื่องของกลิ่นทั้งนั้นเลย ก็ต้องขจัดออกไปให้หมดครับเพื่อไม่ให้มีเรื่องของกลิ่นกลับมาอีกครับ ทำไปเรื่อย ๆ จนสะอาดจริงหอมจริง ส่วนพรมพื้นก็เอาออกมาฟอกก่อนเลยครับ เพื่อให้ได้แดดดี ๆ ครับ เพราะเป็นตู้อบที่ใหญ่ที่สุดใน 3 โลกเลยครับ 55555 แล้วค่อยมาฟอกพรมหลังคาต่อครับ ทำเองกับมือ 5555 เพื่อความสะอาดที่สุดยอดครับ และก็ทำจนเสร็จเรียบร้อยพอได้เวลาก็เอามาประกอบเข้าที่เดิมทั้งหมดครับ และก็ตรวจสอบทั้งหมดแล้วว่าโอเค จึงโทรบอกลูกค้าว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม มารับรถได้เลยครับผม แต่ถ้าพี่มาไม่เจอผมไม่ต้องตกใจน่ะครับงานในรถเรียบร้อยหมดแล้วครับ ผมต้องไปธุระด่วนครับต่างจังหวัด 5555 ออค่ะ สามารถรับรถที่เด็กของผมได้เลยครับ ค่ะขอบคุณค่ะ ขอขอบพระคุณเป้นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ได้เวลาต้องมาซ้ำเพื่อเพิ่มความเงางามครับ ขัดเคลือบ 3M จบที่ 2000
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงาน ขัด - เคลือบสี กับน้ำยา 3M ครับ ตัวแรงใน 3 โลกนี้เลยครับ 5555 ลูกค้าท่านนี้เคยมาใช้บริการตั้งแต่ป้ายแดง ๆ เลยที่เดียวแต่ตอนนี้ป้ายขาวแล้วครับ ก็ได้เวลามา ขัด - เคลือบใหม่อีกครั้งเพราะรถไปโดนรอยขีดขวนมาพอสมควรครับ ก็เลยต้องไล่ใหม่หมดเลย เพราะความเงางามกันแบบเน้น ๆ ครับ ลูกค้าเป็นคนบอกเองเลยว่าของเขาดีจริง ๆ พอมีเวลาก็เลยต้องมาซ้ำอีกที่ ก็จัดไปครับคันนี้จบที่ 2000 บาท ครับ เพราะว่าไม่ได้เยอะอะไรมากมายสำหรับผมน่ะครับแต่คนอื่นไม่รู้ครับ 55555 ต่อก็เอาเข้าไปล้างให้เรียบร้อยเสร็จแล้วก็เอาออกมาเช็ดแห้งได้เลยครับเป่าลมให้แห้งสนิททุกซอกทุกมุมจริง ๆ แล้วค่อยเริ่มการลงน้ำยาแต่ละตัวที่กำหนดเอาไว้ครับ เพราะลูกค้าไม่รีบผมบอกเลยว่ามารับรถเย็น ๆ น่ะครับ งานจะได้เนียน ๆ ครับ 5555 ไม่มีปัญหาครับ เดียวเย็น ๆ มารับครับเอาแจ่ม ๆ เลยน่ะ ได้เลยครับพี่ 55555 จัดไปครับ ก็ทำออกมาได้แบบนี้ละครับเงาฉ่ำน้ำตลอดเวลา และต้องสวยตลอดด้วยครับ 5555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ เดินอมยิ้มมาเลยครับ สวยงามมาก เงาแวบ ๆ เหมือนเดิมเลยอ่ะ 5555 ขอบคุณมากครับคุณโต้ง ครับผมยินดีครับ และลูกค้าก็รับรถไปตามระเบียบครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มา ขัด - เคลือบสี 3M หลังจากพอกเบาะฟอกพรมพื้นไปแล้ว
สวัสดีครับ งานขัด - เคลือบสีมาอีกแล้วครับท่าน กับลูกค้าคันเดิมครับ ที่เมื่อวานเอารถมา ฟอกเบาะฟอกพรมพื้นไปแล้วเรียบร้อย วันนี้มาแต่เช้าเลยครับ มาถึงคิวขัด - เคลือบ ครับ ก็จัดไปเลยครับเข้าทำตามขั้นตอนของเจ้าร้านที่ต้องทำเองกับมือครับ 55555 งานละเอียด ๆ แบบนี้ต้องทำเองเพื่อความสบายใจของลูกค้าด้วยครับ 55555 ลูกค้าบอกว่าเพื่อน ๆ ถามว่าไปทำอะไรมาเมื่อวานนี้ พอบอกว่าเอารถไปฟอกเบาะ ฟอกพรมมา เจ้าของร้านทำเองอีกต่างหาก เออดี ๆ เรากำลังหาอยู่เหมือนกัน หายากที่เจ้าของร้านทำเอง นี้ทำเองเลยเพราะเราดูอยู่ตลอด 55555 งานออกมานี้เป็นไง ดีมากเลยละ เดียวไปทำด้วยคน ขอบพระคุณครับ ที่แนะนำครับ เอามาเลยครับเดียวผมจัดการให้อย่างดีเลยครับ แต่ตอนนี้เอารถของพี่ก่อนแล้วกันครับเดียวไม่เสร็จ จัดไปครับจัดไป 55555 ทำไปเรื่อย ๆ ที่ละขั้นตอนครับ น้ำยาแต่ละตัวก็ค่อย ๆ ลงไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยได้ความเงางาม ฉ่ำลึกเลยครับ 555555 ลูกค้ามาเดินดูว่าตอนมานี้คนละเรื่องกันเลยน่ะครับ ครับผม เดียวยิ่งแดดออกนี้ฉ่ำกว่านี้อีกครับ 55555 สวยมากเงามาก พอลูกค้าเช็คความเรียบร้อยแล้วก้ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 16 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาทำภายในรอบที่สองหลังจากน้ำท่วมมาครั้งนึ่ง 6000 ฿
สวัสดีครับ มากันให้ชมกันอยู่เรื่อย ๆ น่ะครับกับงานที่มีเข้ามาตลอดทุกวัน ลูกค้าท่านนี้เคยน้ำรถเข้ามาใช้ปริการฟอกเบาะ ฟอกพรม มาแล้วครั้งนึ่งตอนที่มากับ พายุนาริ จำได้อยู่ครับ แต่คราวนี้ เยอะครับ ทั้งพรมหลังคา เบาะ พรมพื้น มาทั้งทั้งหมดเลยภายใน กลิ่นนี้สุดยอด 55555 ที่พรมพื้นเป็นคราบมาเลยครับ ไม่มีปัญหาครับ จบงานที่ 6000 ครับ โอเคค่ะพี่ ถ้าขัดเคลือบด้วยละค่ะพี่ โหวันนี้ถ้าจะไม่ทันน่ะครับต้องทิ้งรถเอาไว้ครับ อืม งั้นเอาแค่ภายในก่อนแล้วกันค่ะ ได้ครับไม่มีปัญหาครับผม จัดไป ก็ลงมือทำไปเรื่อย แต่ต้องแยกร่างครับ เพราะว่าติดรถที่เข้ามา ขัด - เคลือบสี คันนึ่งอยุ่แล้วครับ 55555 ไปเรื่อย ๆ สบาย ๆ สไตล์ไทยแลนด์ออนลีครับ 55555 จัดเนียน ๆ ทำให้สะอาด กลิ่นต้องไม่มีครับ ทำไปด้วยความตั้งใจ เพื่อให้รถลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการนั้นได้รับคุณภาพที่เต็มเปี่ยม กับราคาที่เสียเงินมาให้กับทางร้านครับ พอเปิดพรมขึ้นมาเจอทั้ง มด ทั้งน้ำ 555555 ต้องจัดให้ดีที่สุด ครับทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยครับ ทำให้รถกลับมาใหม่อีกครั้งเหมือนป้ายแดง ๆ 55555 พอทำเสร็จก็ สปาโอโซนไปให้ลูกค้าเพื่อดับกลิ่นในตู้แอร์ จะได้ความสดความใหม่ภายในทั้งหมดครับ 5555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอบพระคุณมากค่ะพี่โต้งได้รถกลับมาใหม่เหมือนเดิมแล้ว 55555 เดียวหาเวลามาขัด - เคลือบสี น่ะค่ะพี่ ครับผมยินดีครับ โอเคเรียบร้อยน่ะค่ะพี่ ครับผม ขอขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเราเป็นอย่างสูงครับ GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
หลังคารั่วมาเลยเอามาฟอกพรมหลังคาสะหน่อย จบที่ 3000 ฿
สวัสดีครับ มีมาให้ชมกันอยู่เรื่อย ๆ น่ะครับกับงานใหญ่แบบที่ไหนไม่เคยมีมาก่อนมีที่นี้ที่เดียวครับ 5555 ขำ ๆ น่ะครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาเรื่องราคา ฟอกพรมหลังคา ผมก็เลยต้องบอกไปว่า รบกวนดูหน้างานครับ เพราะว่ามันเป็นตัวแปลในเรื่องของราคาครับ มากน้อยเดียวค่อยว่ากัน เพราะที่ผมตอบไปอย่างนี้เพื่อกันพวกที่ชอบโทรมาถามแล้วเอาราคาไปเทียบหรือไม่ก็ ก่อกวน เคยบอกไปแล้วน่ะครับพูดมาตรง ๆ เลยว่ามาจากร้านไหนผมไม่ได้ห่วงน่ะครับพร้อมสอนงานให้ด้วย 5555 แต่ขอโทษครับไม่รู้จะกลัวว่าศักดิ์ศรีมันจะหายหรอครับ 55555 งานไม่มีเข้าทำเป็นโทรมาถามที่ร้านจะดูว่ามีงานเข้ามาหรือเปล่า 55555 ขอบอกเลยครับว่ามีเข้าเกือบทุกวันน่ะครับ ไม่ต้องอิจฉาน่ะครับ งานก็คืองานครับ ลูกค้าเป็นคนตัดสินใจครับ โอ็ยโม้มาเยอะแล้วเข้าเรื่องดีกว่า พอลูกค้ามาถึงก็เดินมาดูว่ามากน้อยขนาดไหน พอเดินมาดูเท่านั้นละครับ พี่นี้เหมือนหลังคารั่วมาเลยนี้ครับ ใช่ครับเพิ่งไปทำหลังคามาครับตอนนี้ไม่รั่วแล้ว โอเค จุดที่เป็นเหมือนเชื้อราสีดำ ๆ นี้ถ้าออกก็คือออกหมดน่ะครับแต่ถ้าไม่ออกก็ลาง ๆ มองแถบไม่เห็นเลยครับ ทำให้ดีแล้วกัน ได้ครับ ส่วนราคาจบที่ 2500 บาท ครับ โอเคทำเลย จัดให้ครับเพราะเดียวจะแห้งไม่ทันครับ ถอยรถเข้าประจำที เตรียมอุปกรณ์น้ำยาให้พร้อม ลุยเลยครับ ทำไปสักพัก ลูกค้าบอกว่าถ้าฟอกเบาะแค่ 2 ตัวเนี่ยราคาเท่าไร ฟอกแต่ด้านหลังนะ ออ 500 พอครับโอเครวมเป็น 3000 บาท นะครับ ทำเลย ก็ทำไปเรื่อย ๆ ทำไปทำมา ลูกน้องหวังดีครับให้กับลูกค้าครับ เอาน้ำยาเช็ดเบาะให้ทุกตัวเลยแค่ลูบ ๆ ก็ออกแล้วครับคราบสกปรกเนี่ย ผมเห็นแล้วเออแถมไปแล้วกัน ลูกค้าได้กำไรสุดคุ้มเลยดีกว่าครับ 5555 พอทำเสร็จเรียบร้อย แถม สปาโอโซนไปให้อีกด้วยครับ ใจกว้างโครต ๆ 55555 พอเรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ลูกค้าบอกเลยว่า เดียวคราวหน้ามาจะให้รื้อฟอกพรมพื้นหน่อยน่ะครับ ได้เลยครับ แหม่ก็เล่นฟอกเบาะไปสะหมดแล้วนิครับ 55555 ลูกค้ายิ้ม ไม่ต้องเสียเงินเยอะแล้ว 555555 ขอบคุณมากครับคุณโต้งเดียวผมมาใหม่ ครับผม ขอบพระคุณครับ เรียบร้อยน่ะครับ ครับผม เป็นอันเสร็จสินภาระกิจ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาตามเว็ปเพื่อความสะอาดภายในครับ ฟอกเบาะ จบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ ท่านผู้ชมทั้งหลาย ตอนนี้คงรอผมอยู่ละสิ ว่าวันนี้จะมีงานอะไรมาโชว์อีกไหม 55555 ผมบอกแล้วครับว่ามีที่นี้ที่เดียวที่สามารถทำได้ครับ งานเข้าได้ทุกวันครับงานใหญ่ ๆ ทั้งนั้นครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้เคยโทรมาถามแล้วที่นึงว่าราคาฟอกเบาะอยู่ที่เท่าไรเป็นเบาะผ้ากำมะยี่ ผมก็บอกราคาไปตามที่ผมทำครับคือ 2500 บาท ครับ พอมาถึงวันนี้ลูกค้าก็โผล่มาที่ร้านเลยครับ แล้วก็บอกว่าจะมาฟอกเบาะน่ะค่ะ ที่เคยโทรมาถามเอาไว้ ออ จำไม่ได้ครับ 55555 หลายคนเยอะมากครับลูกค้าที่โทรเข้ามาสอบถาม ทั้งจริงทั้งปลอม 55555 แต่ไม่มีปัญหาครับผม ไหน ๆ ดูหน่อยสิครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง โอโหนี้สีเบาะหรอนี้ ทำให้สะอาดที่น่ะค่ะ ได้เลยครับ นั่งรอหรือจะออกไปข้างนอกครับ นั่งรอดีกว่าค่ะ ได้เลยครับเชิญที่ห้องรับรองลูกค้าได้เลยครับร้านข้าวก็มีน่ะครับ 55555 โฆษณาให้เขาไปทั่วเลยเรา 5555 ก็เอารถเข้าซองเพื่อถอดเบาะออกมาฟอกกันข้างนอกเลยครับเพื่อความสะอาดที่แท้จริง 55555 ลงมือทำกันอย่างเมามันครับ เดียวงานจะเข้ามาอีกให้ไว้ 55555 ทำไปเรื่อย ๆ ดูเอาเองน่ะครับว่าสีของน้ำเป็นอย่างไร เจ้าของรถยังบอกว่า สุดยอกเลยละ จริง ๆ หนูขับอีกคันนึ่ง นี้รถพี่เขาทนไม่ไหวแล้วมันดูไม่เป็นรถแล้วเลยเอามาทำแทนให้ โหใจดีจังเลย ขับแล้วมันคันนะค่ะ 5555 เบาะกำมะยี่ก็อย่างนี้ละครับ ถ้าไม่ทำความสาอดเลยมันก้จะเหมือนมีลิ้นไลอยู่ในเบาะนะครับ ต้องโดนน้ำยาที่เทวดาท่านให้มาครับ 5555 จัดไปครับเดียวจะทำให้สะอาดสุด ๆ กันไปเลย ขอบคุณค่ะพี่ แล้วก้ทำจนเสร็จนะครับ เรียบร้อยดีประกอบเข้าเหมือนเดิมทุกอย่างครับ กลิ่น ๆ นี้หายเกลี้ยงไม่เหลือครับ สปาโอโซนแถมไปให้ด้วยน่ะครับล้างรถอีกต่างหาก 55555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ สะอาดหอมภายในทั้งคันเลยครับ 5555 ขอบคุณมากค่ะพี่เดียวมีอะไรจะแนะนำเพื่อน ๆ ให้ค่ะ ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 23 กรกฎาคม 2558 ครับ