เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: 2.4V / ใส่ชุดโช้ค + สปริง TRD 2WD  (อ่าน 1507 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sitto

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9573
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ตู่
    • รางวัลและกิจกรรม
2.4V / ใส่ชุดโช้ค + สปริง TRD 2WD
« เมื่อ: 12 ม.ค. 2018, 15:54:08 »
 Share 
รบกวนสอบถาม ครับ ท่านสมาชิก ของผม 2.4V ครับ ใส่ได้ และ เหมาะไหมครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Wecat

• *
  • สมาชิก ID: 5754
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Cat
Re: 2.4V / ใส่ชุดโช้ค + สปริง TRD 2WD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2018, 23:50:02 »
หลังได้ แต่หน้าลอยครับ

ออฟไลน์ Sitto

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9573
  • ชื่อเล่น: ตู่
Re: 2.4V / ใส่ชุดโช้ค + สปริง TRD 2WD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ม.ค. 2018, 10:15:34 »
wecat เพระสปริง หรือ โช้คครับ สูงมากไหมครับ
หลังได้ แต่หน้าลอยครับ

ออฟไลน์ e20qvm

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 16804
  • ชื่อเล่น: ป้อม
  • Hi สบายดีกันทุกคนนะครับเพื่อนๆสมาชิก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ม.ค. 2018, 10:22:16 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Somkiat1551

• *
  • สมาชิก ID: 11221
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มี.ค. 2018, 19:03:23 »
ลองหาโช๊ค+สปริง ชุดTRD มาใส่ครับ จะเบิกใหม่หรือมือสองก็ได้ เป็นอีกแนวทางที่ผมจัดมาแล้วถูกใจมาก กับงบประมาณที่ไม่สูงมากครับ (13k -18k) ล้อเดิมยางเดิม สำหรับทางดำนุ่ม นิ่ง ไม่โยน คนนั่งไม่บ่น คนละเรื่องกับของเดิมเลยครับ ส่วนรอยต่อทางคอนกรีต มีสั่นพอประมาณแต่รับได้ครับ เข้าโค้งมั่นใจขึ้นเยอะครับ (ดีกว่าชุดเดิมมาก) สำหรับผมแค่นี้ก็โอเคแล้วครับ ตอนนี้ happy เลยครับ (อยากให้ลองทดสอบรถจากเพื่อนสมาชิกในกลุ่มดูก่อนครับ หากยังไม่ถูกใจส่งต่อก้อขาดทุนไม่มากแน่นอนครับ แต่ถ้าถูกใจก็ใช้ยาวๆ ครับ ไม่ต่ำกว่า 5 ปีแน่นอนครับ) รถผม 2.4 ขับ 2 เหมือนกันครับ  555:)

ออฟไลน์ AUTOZA11

• *
  • สมาชิก ID: 15413
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Boo
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 เม.ย. 2018, 06:05:28 »
แล้วหน้าลอยอย่างท่านข้างบนพูดมั้ยครับ

ออฟไลน์ Somkiat1551

• *
  • สมาชิก ID: 11221
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 เม.ย. 2018, 12:35:42 »
แล้วหน้าลอยอย่างท่านข้างบนพูดมั้ยครับ
ด้านหน้าสูงขึ้นครับ แตกต่างไม่มาก ปรับไฟหน้าลงใหม่ ใช้ประแจเบอร์ 8 ไขครับ

ออฟไลน์ jokaru

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 12809
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โจ้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 เม.ย. 2018, 23:37:12 »
เป็นเพราะสปิงแข็งขึ้น ใช่ป่ะคับ สูงเท่าเดิมหน้าเลยลอยๆๆนิด

Tags: