เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ การเปลี่ยนโช้คหน่อยครับ  (อ่าน 3095 ครั้ง)

ออฟไลน์ yin yin

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17718
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: yin
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขับ Fortuner 2.4 ซิกม่า รู้สึกเวลาเจอ พื้นไม่เรียบ ตัวรถนี้ สะเทือนไปหมด คนมาด้วย หลับไม่ลงกันเลยทีเดียว O0 O0 อยากได้คำแนะนำในการเปลี่ยน ช่วงล่างครับ ของบไม่ บานปลาย เอาแบบ ชุดยอดนิยมก็ได้ครับ ส่วนตัวใช้ภายใน กรุงเทพมีออกต่างจังหวัดครับ และขอสอบถามว่าเซตนี้ เหมาะไหมรับ Procomp Prorunner หลัง Fox 2.0 ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
ลองไปที่ Ozy Autozone สำนักงานใหญ่ ตรงถนนสายไหมดูครับ ...หลายคนใช้แล้วจบ รวมทั้งผมด้วย...มีเขียน review ไว้แบบละเอียดในห้องกระทู้แต่งรถครับ ลอง search ดูเป็นแนวทางได้

ออฟไลน์ นอร์แอ้น

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 191
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: นอร์แอ้น
ของผม โช้คYSS+สปริงOZY ราคา ไม่เกิน30000บาท จบครับ สอบถามได้ครับ 0814138238

ออฟไลน์ pkea

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16886
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: pkea
ใส่ prorunner คู่หน้า หลัง mx6 อยู่ครับ (2.4 4x4) แต่เปลี่ยนสปริงแล้วนะครับ
หน้าจะออกนิ่มกว่า(แต่ไม่ย้วยนะครับ) หลังจะกระด้างถ้าไม่มีคนนั่ง(ปรับเบอร์ต่ำสุดนะครับ) ถ้าได้หลังนิ่มใกล้เคียงกันจะดีมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2018, 22:06:56 โดย pkea »

ออฟไลน์ Aod_Rayong

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17694
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Aod
FOX สุดยอดแล้วครับ หน้า บิลเหลือง USA + FOX หลัง จบ...

ออฟไลน์ puggy

• *
  • สมาชิก ID: 18238
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โด

ออฟไลน์ Somkiat1551

• *
  • สมาชิก ID: 11221
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
ลองหาโช๊ค+สปริง ชุดTRD มาใส่ครับ จะเบิกใหม่หรือมือสองก็ได้ เป็นอีกแนวทางที่ผมจัดมาแล้วถูกใจมาก กับงบประมาณที่ไม่สูงมากครับ (13k -18k) ล้อเดิมยางเดิม สำหรับทางดำนุ่ม นิ่ง ไม่โยน คนนั่งไม่บ่น คนละเรื่องกับของเดิมเลยครับ ส่วนรอยต่อทางคอนกรีต มีสั่นพอประมาณแต่รับได้ครับ เข้าโค้งมั่นใจขึ้นเยอะครับ (ดีกว่าชุดเดิมมาก) สำหรับผมแค่นี้ก็โอเคแล้วครับ ตอนนี้ happy เลยครับ (อยากให้ลองทดสอบรถจากเพื่อนสมาชิกในกลุ่มดูก่อนครับ หากยังไม่ถูกใจส่งต่อก้อขาดทุนไม่มากแน่นอนครับ แต่ถ้าถูกใจก็ใช้ยาวๆ ครับ ไม่ต่ำกว่า 5 ปีแน่นอนครับ)

ออฟไลน์ kitiphat

• NFC.266
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6145
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ๋
ลองหาโช๊ค+สปริง ชุดTRD มาใส่ครับ จะเบิกใหม่หรือมือสองก็ได้ เป็นอีกแนวทางที่ผมจัดมาแล้วถูกใจมาก กับงบประมาณที่ไม่สูงมากครับ (13k -18k) ล้อเดิมยางเดิม สำหรับทางดำนุ่ม นิ่ง ไม่โยน คนนั่งไม่บ่น คนละเรื่องกับของเดิมเลยครับ ส่วนรอยต่อทางคอนกรีต มีสั่นพอประมาณแต่รับได้ครับ เข้าโค้งมั่นใจขึ้นเยอะครับ (ดีกว่าชุดเดิมมาก) สำหรับผมแค่นี้ก็โอเคแล้วครับ ตอนนี้ happy เลยครับ (อยากให้ลองทดสอบรถจากเพื่อนสมาชิกในกลุ่มดูก่อนครับ หากยังไม่ถูกใจส่งต่อก้อขาดทุนไม่มากแน่นอนครับ แต่ถ้าถูกใจก็ใช้ยาวๆ ครับ ไม่ต่ำกว่า 5 ปีแน่นอนครับ)

รบกวนสอบถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ
หมายความว่าโช๊ค ตัวธรรมดา กับ ตัว TDR ต่างกันใช่ไหม
ครับ
แล้วถ้าเป็นตัว 2.8 4WD เปลี่ยนใส่ของ TRD แล้วจะดีขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ deena6787

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15689
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
มีท่านไหนใช้สปริง JTD บ้างครับ อยากรู้ว่าจะดีเหมือนที่เค้าบอกจริงป่าว เฉพาะสปริง
ก็ 18 K แล้ว รวมโช๊ค คงไปไม่ถึง :emo_008: :emo_008: :emo_008:

ออฟไลน์ Somkiat1551

• *
  • สมาชิก ID: 11221
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง

รบกวนสอบถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ
หมายความว่าโช๊ค ตัวธรรมดา กับ ตัว TDR ต่างกันใช่ไหม
ครับ
แล้วถ้าเป็นตัว 2.8 4WD เปลี่ยนใส่ของ TRD แล้วจะดีขึ้นไหมครับ
ดีขึ้นแน่นอนครับ ขับแล้วมั่นใจ หนึบขึ้น แม่บ้านไม่บ่น กดมือถือสบายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2018, 15:42:27 โดย Somkiat1551 »

ออฟไลน์ D4D3000

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12222
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วิทย์
อยากจะแชร์ประสพการณ์น่ะครับ ผมซื้อโช้ค Ozy มาใส่ Fortuner 4 ต้นบวกสปริง สีฟ้าๆ 42,900 บาท ก่อนติดหาข้อมูลเยอะมาก ในคลับนี้ด้วย มีแต่อวยกันทั้งนั้น โอยโช้คเทพชัดๆ จัดมา 1 ชุด ร้านแถวๆ ประชาชื่น  ฟิลลิ่งนุ่มหนึบขึ้นมาหน่อย แต่เมื่อเทียบกับราคาไม่คุ้มอย่างแรง ใช้ไป 4 เดือนระยะทาง4,000 โล  โช้คหน้าแตก เคลมได้ 100,000 โล เสียเวลา 1 อาทิตย์กว่าๆ ใช้มาอีก 6 เดือนระยะทาง11,000 โล บู้ชยูรีเทนหน้าแตก เคลมได้อีกภายใน 100,000 โล ต้องจอดรถอีก 2 อาทิตย์ แต่ผมไม่ทนแล้วเปลี่ยนไปใช้ TOKIKO รุ่น อัลฟา เน้นนิ่ม ยี่ห้อของที่ติดรถมาตัวล่ะ 1,300 -1,500 ใช้สปริงเดิมสีฟ้าๆ โอยมันนิ่มใช้ได้โว้ย เลยขายโช้คไป 7,000 บาท ทุกวันนี้ยังใช้ TOKIKO อยู่ แม้ไม่ดีเท่า แต่มันไม่พังง่ายๆ ครับ  :emo_008:

ปล ศูนย์ใหญ่ที่สายไหม โทรไป ไม่เห็นช่วยอะไรเลย จ้องแต่จะเก็บเงินเพิ่มค่าโน้นนี่นั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2018, 19:06:25 โดย D4D3000 »

ออฟไลน์ zippo

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10063
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ซิปโป้
อยากจะแชร์ประสพการณ์น่ะครับ ผมซื้อโช้ค Ozy มาใส่ Fortuner 4 ต้นบวกสปริง สีฟ้าๆ 42,900 บาท ก่อนติดหาข้อมูลเยอะมาก ในคลับนี้ด้วย มีแต่อวยกันทั้งนั้น โอยโช้คเทพชัดๆ จัดมา 1 ชุด ร้านแถวๆ ประชาชื่น  ฟิลลิ่งนุ่มหนึบขึ้นมาหน่อย แต่เมื่อเทียบกับราคาไม่คุ้มอย่างแรง ใช้ไป 4 เดือนระยะทาง4,000 โล  โช้คหน้าแตก เคลมได้ 100,000 โล เสียเวลา 1 อาทิตย์กว่าๆ ใช้มาอีก 6 เดือนระยะทาง11,000 โล บู้ชยูรีเทนหน้าแตก เคลมได้อีกภายใน 100,000 โล ต้องจอดรถอีก 2 อาทิตย์ แต่ผมไม่ทนแล้วเปลี่ยนไปใช้ TOKIKO รุ่น อัลฟา เน้นนิ่ม ยี่ห้อของที่ติดรถมาตัวล่ะ 1,300 -1,500 ใช้สปริงเดิมสีฟ้าๆ โอยมันนิ่มใช้ได้โว้ย เลยขายโช้คไป 7,000 บาท ทุกวันนี้ยังใช้ TOKIKO อยู่ แม้ไม่ดีเท่า แต่มันไม่พังง่ายๆ ครับ  :emo_008:

ปล ศูนย์ใหญ่ที่สายไหม โทรไป ไม่เห็นช่วยอะไรเลย จ้องแต่จะเก็บเงินเพิ่มค่าโน้นนี่นั่น
:
  :emo_051: ตอบแบบนี้ละ ถูกใจ คิดอยู่เหมือนกัน ว่าจะถอดขายอยู่  555:)

ออฟไลน์ bonus

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 278
  • พลังน้ำใจ : 3
ผมจัดYssมาและ ถูกกว่า ปรับได้ด้วย

ออฟไลน์ Wecat

• *
  • สมาชิก ID: 5754
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Cat
ถ้าขับประมาณ 100-140 ลองดู Yss + สปริงozy อีกตัวเลือกครับ ขับสบายขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ การ์ตูน

• NFC.097
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2313
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: การ์ตูน
ในนี้มีคนขายมาอวยกันเยอะ ครับ

Tags: