เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงTRDที่เป็นชุดJBLควรจะเพิ่มอะไรให้เสียงดีกว่าเดิมครับ  (อ่าน 3075 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15139
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: โต
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ในงบที่ไม่เจ็บตัวแรงครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ bassesb

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17536
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บาส
ประหยัดที่สุดแนะนำแดมป์ประตู4บาน ถ้ายังไม่พอใจ เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าแยกชิ้นดีๆเลย1คู่ ถ้ายังไม่สุดก็หาAmp4CH แยกขับกลางแหลม
ส่วนตัวก็ใช้ตัวTRDอยู่ เครื่องเสียงที่ให้ยังไม่สามารถให้ความประทับใจได้ ซึ่งส่วนตัวคาดหวังไว้สูงกว่านี้ ถามว่าดีกว่าตัวธรรมดาไหม ตอบว่าดีกว่าขึ้นมาประมาณ30-40%จาก0 ที่ไม่ชอบเลยคือFront ไม่สามารถปรับตัดความถี่ย่านความถี่เสียงได้ จะปรับแต่งอะไรก็ไม่ได้เลย ปรับได้แค่พื้นๆ บรานซ์ เสียงสูง กลาง ต่ำ คุณภาพลำโพงพอรับได้ แต่ถ้าปรับบรานซ์กลางๆเสียงคนนั่งโดยสารด้านหลังจะแทบไม่ได้ยินเสียงเลย

ออนไลน์ pmc

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3073
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ภาส
ถ้าเป็นผมจะเพิ่มเบสบ๊อก และ เปลี่ยนลำโพงหลัง จบเลยครับ
ปัญหาของรุ่นนี้คือ ลำโพงหลังแทบจะไม่ได้ยิน เปลี่ยนซะเลย
เบสไม่ค่อยได้เรื่องได้ราว เพิ่มเบสบ๊อกจบครับ ไม่เกะกะ
แดมม์ประตูใหม่ 4 ประตู
ไม่ต้องเพิ่มแอมม์ ไม่เสียพื้นที่ พอเพียงครับ

Line :pmc-pasakorn
084 464 4141 เครื่องเสียงรถยนต์
หรือดูเพิ่มที่
http://www.newfortunerclubthailand.com/index.php/topic,524.0.html

ออฟไลน์ โต

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15139
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: โต
ถ้าเป็นผมจะเพิ่มเบสบ๊อก และ เปลี่ยนลำโพงหลัง จบเลยครับ
ปัญหาของรุ่นนี้คือ ลำโพงหลังแทบจะไม่ได้ยิน เปลี่ยนซะเลย
เบสไม่ค่อยได้เรื่องได้ราว เพิ่มเบสบ๊อกจบครับ ไม่เกะกะ

ไม่ต้องเพิ่มแอมม์ ไม่เสียพื้นที่ พอเพียงครับ

ค่าใช้จ่ายชุดที่ว่าอยู่ประมาณเท่าไรครับ

ออนไลน์ pmc

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3073
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ภาส

ค่าใช้จ่ายชุดที่ว่าอยู่ประมาณเท่าไรครับ
เปลี่ยนลำโพงหน้า + ลำโพงหลัง + Subbox งบ 22000
ลำโพงหน้าเดิม+ เปลี่ยนลำโพงหลัง + Subbox งบ 14000
สอบถามเพิ่มได้ line pmc-pasakorn 084 464 4141 ผมรับทำครับ
Line :pmc-pasakorn
084 464 4141 เครื่องเสียงรถยนต์
หรือดูเพิ่มที่
http://www.newfortunerclubthailand.com/index.php/topic,524.0.html

Tags: