เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ความประทับใจกับชุด Ozy!!  (อ่าน 3164 ครั้ง)

ออฟไลน์ yin yin

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17718
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: yin
    • รางวัลและกิจกรรม
แชร์ความประทับใจกับชุด Ozy!!
« เมื่อ: 07 ก.พ. 2018, 12:25:19 »
 Share 
 8) 8)สวัสดีครับ วันนี้ผมขอมาแชร์ความประทับใจ หลังจากที่ได้เปลี่ยน ช่วงล่าง โช้ค และสปริง : จากทางค่าย Ozy กันครับ :) :)

หลังจากที่ผม ประสบปัญหาเกี่ยวกับ ช่วงล่างเดิมๆ ของ New fortuner 2.4 ที่ออกมาจากทางศูนย์ คงไม่ต้องบอกถึงคุณสมบัติเลย ทั่งกระเด้งกระดอน เจอพื้นปูนที่ไม่เรียบนี้ มีจุกกันมั่ง O0 O0
เวลาเข้าโค้งอาการเหมือน รถจะเหวี่ยงๆออก ไม่ค่อยมั่นใจ คนที่บ้านมานั่งก็พูดว่า รู้สึกเหมือนยางมันแข็งจัง พาคนในครอบครัว ออกต่างจังหวัดไกลๆ ผมต้องขับช้าๆ เพราะไม่อยาก ให้คนที่มาด้วยตื่น จากการสะเทือนเวลาเจอพื้นไม่เรียบ เลยศึกษาหาข้อมูลจากในกลุ่มนี้ ใช้เวลา ศึกษา พอผมควรครับ ประมาณ1เดือนเต็มเลย จนสุดท้าย ก็ได้มาลงเอยกับ ค่าย Ozy บอกเลยครับ จบจริงๆ C:-) C:-) ครั้งแรกที่ได้นั่งหลังจากเปลี่ยน รู้สึกได้ถึงความนุ่มครับ และเกาะถนน อันนี้ผม นั่งข้าง เจ้าของอู่นะครับ เขาพาไปตั้งศูนย์ใหม่หลังจากเปลี่ยนช่วงล่าง พอได้มาขับเอง บอกเลย โครตประทับใจ อาการทุกอย่างหายหมดเลย ได้ทุกอย่างที่ผมต้องการ อารมผมเหมือนได้ฟิวขับรถเก๋งครับ จบแบบจบจริงๆ  :'( :'( :'(
คะแนน สำหรับผมนะครับ

การควบคุมรถ 9.5/10
เกาะถนน 10/10
ความนุ่ม9.5/10
การสะเทือน 9.5/10
โดยรวมให้ 10/10ครับ

อยากมาให้เครดิตร้านด้วยครับ ให้คำแนะนำดีมาก และบริการเป็นกันเองครับ
ร้านที่ผมทำอยู่ที่ ถนน จรัญสนิทวงศ์ เบอร์เจ้าของครับ K.เจ็ก 099-350-5524
ในส่วนของรูป รถจะเป็นรถผมเลย ทางคุณ เจ็ก เขาถ่ายไว้ ผมอยากเอามาแชร์ เลยขอทางคุณเจ็กมา ถ่ายสวยมากครับ :emo_105: :emo_105:

หากมีอะไรผิดพลาด ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ อยากแชร์เพื่อเป็นแนวทาง สำหรับ คนที่กำลัง มองหาช่วงล่างดีๆ สักอันครับ :-\ :-\

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ อรชุน

• *
  • สมาชิก ID: 17110
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ชุน
Re: แชร์ความประทับใจกับชุด Ozy!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2018, 19:23:35 »
ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
Re: แชร์ความประทับใจกับชุด Ozy!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.พ. 2018, 08:11:23 »
ของเค้าดีจริงครับ ผู้ใช้มากกว่า 90% ติดแล้วจบ ยิ่งตัวใหม่มีปรับได้ 27 ระดับด้วย ผมว่าจะเอาไป upgrade อยู่ เห็นใน fb เค้าบอกว่าโมของเดิมได้

ออฟไลน์ mannet

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9672
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: แมนเน็ต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.พ. 2018, 17:15:50 »
ทั้งหมดเท่าไรครับ สนใจอยู่

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.พ. 2018, 18:45:48 »
ทั้งหมดเท่าไรครับ สนใจอยู่
ทั้งหมด 45000 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2018, 15:25:12 โดย yin yin »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.พ. 2018, 18:46:23 »
ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
45000 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2018, 15:25:04 โดย yin yin »

ออฟไลน์ OhmBoy33

• *
  • สมาชิก ID: 5678
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jeab
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.พ. 2018, 09:22:58 »
พอทราบเบอร์สปริงไหมครับ ผมก็เปลื่ยนสปริง Ozy ทำไม่ช่วงขดสปริงมันถี่กว่านี้

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.พ. 2018, 15:26:18 »
พอทราบเบอร์สปริงไหมครับ ผมก็เปลื่ยนสปริง Ozy ทำไม่ช่วงขดสปริงมันถี่กว่านี้
หน้า 504 หลัง 505ครับ

ออฟไลน์ การ์ตูน

• NFC.097
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2313
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: การ์ตูน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2018, 19:59:45 »
Ozy ข้อมูลใน Web หาไม่ได้เลย
Dobinson มีหมดครับ
ลองหาดู

ออฟไลน์ traikacha

• *
  • สมาชิก ID: 18021
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เด่น
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.พ. 2018, 16:42:11 »
นุ่ม หนึบ ขับสบาย ครับ

ออฟไลน์ กฤษ FTN24W

• *
  • สมาชิก ID: 18279
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: กฤษ
  • NFTN 2.4 4wd ขาวมุก mid Mar2018
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มี.ค. 2018, 07:11:25 »
ขอบคุณครับ มาเก็บข้อมูลก่อน

ออฟไลน์ navapath

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10832
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แมน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 เม.ย. 2018, 16:16:17 »
ต้องใส่อย่างอื่นเพิ่มไหมครับ เช่น Balance Arm
แล้วถ้าวันนึงต้องการเปลี่ยนล้อแม็กขอบ20 ต้องเปลี่ยนโช๊คอีกหรือเปล่าครับ
พอดีผมขี่ตัวนี้เหมือนกัน 2.4 ขับ4X2

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 เม.ย. 2018, 17:57:12 »
ต้องใส่อย่างอื่นเพิ่มไหมครับ เช่น Balance Arm
แล้วถ้าวันนึงต้องการเปลี่ยนล้อแม็กขอบ20 ต้องเปลี่ยนโช๊คอีกหรือเปล่าครับ
พอดีผมขี่ตัวนี้เหมือนกัน 2.4 ขับ4X2

อันนี้ไม่แน่ใจเหใมือนกันครับ ลองถามช่างติดตั้งได้เลย

ออฟไลน์ First9391

• *
  • สมาชิก ID: 19405
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เฟริท
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 ก.ค. 2018, 09:10:17 »
สวยเลยคับ

ออฟไลน์ mrweerat

• *
  • สมาชิก ID: 8332
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.ย. 2018, 23:23:10 »
น่าสน

Tags: