เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊ค OLDMAN EMU  (อ่าน 268 ครั้ง)

ออฟไลน์ navapath

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10832
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แมน
    • รางวัลและกิจกรรม
โช๊ค OLDMAN EMU
« เมื่อ: 10 เม.ย. 2018, 12:02:10 »
 Share 
ถามความเห็นครับ ผมว่ามันดีกว่าเดิม แต่ไม่รู้ว่า ที่ดีจริงๆ และเป็นที่ยอมรับมันเป็นอย่างไร ไม่เคยทดลองนั่งว่าต่างกันอย่างไร
ผมติดตั้งโช๊คอัพ บาล้านอาร์ม และท่อ
ใครเคยใช้วิจารณ์หน่อยครับ รถผม 2.4 ขับ2

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• **
Re: โช๊ค OLDMAN EMU
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2018, 12:10:13 »
ขอโทษครับรูปเอียง

ออนไลน์ Kriss

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17745
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: กิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2018, 12:16:57 »
เวลาเหยียบเนินหลังเต่าแบบเอียงๆที่ล้อสัมผัสไม่พร้อมกัน รถโยกเยกไปมาไหมคับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2018, 15:15:51 »
โยกเล็กน้อยครับ เพิ่งไปลองเทสมาตามที่พี่บอก

ออฟไลน์ bonus

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 278
  • พลังน้ำใจ : 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เม.ย. 2018, 07:11:10 »
ติดมาพร้อมbalnace arm มากับโช็คหรือมาติดทีหลังครับอยากรู้ว่าหลังติดarmเพิ่มดีขึ้นกว่าเดิมใหม

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2018, 16:05:57 »
สวัสดีครับพี่ๆ
ผมต้องบอกก่อนว่า ผมซื้อต่อเพื่อนมาครับ มีโช๊ค OME 4 ต้น Balance Arm Apache 1 ชุด
ท่อ HKSปลายคู่ ใช้ได้ประมาณ 8 เดือน เขาขายให้ราคา 25,000.- ไม่มีคอยสปริงนะครับ ของเพื่อนถอดออกจาก TRD4x4 เพื่อนขายรถเลยถอดออก
ผมไปจ้างเขาติดตั้งและตั้งศูนย์ 2,000.- พี่ๆว่าแพงมั้ย สิ่งที่ผมทดลองเทสตามคำบอกเล่า สิ่งที่เปลี่ยนคือ
1.พวงมาลัยนิ่งมาก ไม่แกว่ง
2.ขึ้นลูกระนาดไม่โครงเครงแบบเดิม
3.เข้าโค้งเร็วได้ไม่ย้วย
4.รอยต่อถนนคอสะพาน รูดเลยครับ
ส่วนสิ่งที่กังวลคือ ความนุ่มระดับนี้ผม OK แต่ถ้าเปลี่ยนล้อเป็นขอบ 20" มันจะแข็งกระด้างไปไหม แล้วจะต้องเพิ่มอุปกรณ์อะไรบ้างช่วยแนะนำหน่อย งบแบบกลางๆ ผมชอบแบบนุ่มๆแบบรถครอบครับแต่อยากหนึบด้วย

Tags: