เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆบุซุ้มล้อกันไหมครับ  (อ่าน 321 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนอนอ้วน

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19356
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนอนอ้วน
    • รางวัลและกิจกรรม
พี่ๆบุซุ้มล้อกันไหมครับ
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2018, 10:02:37 »
 Share 
ตอนที่เอารถไปทำช่วงล่างใหม่ พอดีเห็นช่องเปิดอยู้ตรงซุ้มล้อหน้าซ้ายครับ มองเห็นขั้วสายไฟชัดเจน(น่าจะเป็นขั่วของไดสตาร์ท) เลยเกรงว่าน้ำหรือโคลนจากซุ้มล้อจะกระเด็นเข้าไปโดนเข้า พอนานๆไปอาจจะทำให้มีปัญหาตามมาได้ เลยสั่งซุ้มล้อมาบุเพื่อบังช่องนั้นเอาไว้หน่อยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ หนอนอ้วน

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19356
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนอนอ้วน
Re: พี่ๆบุซุ้มล้อกันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2018, 10:09:24 »
มีผลพลอยได้ที่ตามมาแบบไม่ได้ตั้งใจหลังจากบุซุ้มล้อแล้วคือ เสียงเครื่องยนต์ที่ดังเข้ามาในห้องโดยสารลดลงเล็กน้อยครับ(นิดเดียว แต่ก็รู้สึกได้ครับว่าลดลง)

ออฟไลน์ pkea

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16886
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: pkea
Re: พี่ๆบุซุ้มล้อกันไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2018, 20:39:56 »
ผมสั่งมา ติดเอง ที่ล้อหน้าติดหัวแกนโช๊คต้องกรีดออก ไม่งั้นกระแทกเสียงดัง ส่วนล้อหลังมีเสียงกระแทกกุกๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวนี้ป่าว

ส่วนเลียงลม ผมคิดว่าติดแล้วเสียงลมเข้าทางล้อมากกว่าเดิมนะ ยิ่งตอนล้อรีดน้ำโดนตัวซุ้ม แต่ใช้จนชินเฉยๆ

ที่ลมดังมากสุดวิ้วๆ เลยวิ่งแค่ 80-90 ตรงกระจก นอกนั้นชิวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2018, 20:30:46 โดย pkea »

Tags: