เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นท่อรถ ควันรถเข้าแรงพอสมควร ใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 1335 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkea

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16886
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: pkea
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กลิ่นท่อรถ ควันรถเข้าแรงพอสมควร ใครเป็นบ้างครับ
ปิดรับลมจากภายนอกเข้ารถ (ปุ่มกดมีไฟเขียวขึ้น)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ tong.in

• NFC.1035
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8648
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: tong
ของผมเป็นครับ ขับมาได้เข้าปีที่3เริ่มมีอาการไอเสียเข้ามาในห้องโดยสาร จริงๆคงเข้ามานานแล้วครับ แต่เป็นๆหายๆ คราวนี้เป็นเยอะถึงขนาดต้องเปิดกระจกวิ่งเลยเอาไปเข้าศูนย์แถวแจ้งวัฒนะ เบื้องต้นช่างแจ้งว่าอาจจะเป็นหนูกัดที่ช่องอากาศเข้าตรงหน้าคอลโซลเพราะมีร่องรอยหนูกัดครับ เลยทำเรื่องเคลมประกันเพื่อเบิกอะไหล่ใหม่มาเปลี่ยน ปัญหาก็คือผมกลัวว่ายังแก้ไขไม่ถูกจุดเพราะหน้าคอลโซลตรงห้องเครื่องไอเสียไม่น่าจะเข้าได้ ไอเสียน่าจะเข้าท้ายรถเพราะเด็กๆนั่งหลังรถบอกว่ากลิ่นแรงกว่าข้างหน้า ตอนนี้อยู่ระหว่างเบิกอะไหล่ครับแก้ไขได้อย่างไรแล้วจะเข้ามารายงานนะครับ

ออฟไลน์ pkea

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16886
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: pkea
ของผมเจอรถควันขาว วิ่งอยู่ด้านหน้า แซงไปแล้วไปไกลแล้วแต่ยังมองเห็นควันขาวลอยอยู่ตามทาง กลิ่นเข้าแรงมากทนไม่ได้ต้องเปิดกระจก
-ผมได้ลองกดปิดๆเปิดๆ ตัววนอากาศเข้าออก อยู่หลายหน และลองถอดเก๊ะเอาฟิวเตอออกมาดู ฟิวเตอเริ่มออกคล้ำๆ แล้วกะว่าจะลองเปลี่ยนฟิวเตอด้วย และแอร์เปิด 27 ตลอดไม่ค่อยจะเคยต่ำกว่านี้
*** เท่าที่ผมได้ลอง คือดูช่องลมปิดเปิด สนิทใหม โดยปิดๆเปิดๆ หลายๆรอบมากๆ
 ลด อุณภูมิลงที่ 26  และติดช่องกันหนูเองตั้งแต่แรกๆ แล้ว
รอเข้าศูนย์รอบหน้าคงให้เช็คอีกที

รถใช้ได้เกือบปีวิ่งแค่หมื่นกว่าโล

ออฟไลน์ Lekk

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6295
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
ผมเคยรู้มาว่ารถบางรุ่นช่องแอร์ที่ดูดเอาอากาศเข้ามันเปิดค้าง ถึงแม้ switch จะโชว์ว่าปิด คัน Pajero คันเก่าของผมเอาไปปิดล็อกตายไปเลย จะได้ตัดปัญหา เพราะปกติไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ในสภาพอากาศเหม็นๆ แบบบ้านเรา

ออฟไลน์ akumi

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18367
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: อากูมิ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ปิดช่องรับอากาศภายนอกแบบถาวรครับ ถ้าไม่ใช้ ช่วยได้เยอะครับ

ออฟไลน์ เชิดศักดิ์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20006
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ติ๊ก

Tags: