เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ช่วงล่าง new fortuner กับโช๊คใหม่แบบถุงลมครับ  (อ่าน 4382 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิเศษ เสนาชัย

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6381
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
    • รางวัลและกิจกรรม

ผมใช้สี่พันกว่ากิโลแล้ว โอครับนุ่มหนึบเหมือนขับเก่ง ลม33ทั้งสี่ล้อ ลูกนั่งตอนหลังไม่บ่นเวียนหัว

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Roengrit-tui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11029
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: เริง
วันนี้31มีค.มาจัดการเปลี่ยนแล้วครับ

ออฟไลน์ superneo

• *
  • สมาชิก ID: 12268
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: นะ
ส่วนผม 30 มีนาคม ไปจัด Ozy suspension 24 ระดับ ทดลองใช้งานร่วมกับสปริง JTD ซึ่งแต่เดิมใช้กับโช๊คโรงงาน

หลังจากเปลี่ยน ก็เพิ่งทราบว่าสปริงหน้าของ JTD มันยาวกว่าสปริงทั่วไป ดังนั้นมันไปอัดกับโช๊คมันจะเอนๆ แต่ก็ไม่โดนโช๊คน่ะ

ความรู้สึกจากวันที่ 30/3/2019 อาการบนถนนปูนมันก็ดีขึ้น แต่อารมณ์มันนุ่มแบบแน่นๆ ขับได้เร็วขึ้นบนถนนปูน (เดิม JTD มันดีจากเดิม แย่เรื่องถนนปูน ที่มีริ้วแนวขวางชัดๆ) ปกติผมขับแค่ 90-100 บนถนนปูนรัตนาธิเบศร์ มันเหมือนผมจะควบคุมพวงมาลัยไม่อยู่ (ผมให้ศูนย์ทำพวงมาลัยให้แน่นแล้ว นั่งมากับช่างเลย ช่างบอกทำแน่นได้แค่นี้ และอาการที่ผมบอก มันเป็นเรื่องปกติของรถประเภทนี้)

เราก็พยักหน้ารับชะตากรรมของเราไป ทำไมขับรถแล้วไม่มั่นใจเลย All new fortuner คันอื่นๆทำไมมันขับเร็วกันจัง ของเรา 90 มือกำพวงมาลัยแน่น(เฉพาะถนนปูน)

หลังจากใส่ Ozy 24  ระดับ ตอนนี้ 120 ประคองพวงมาลัยนิดหน่อยแล้วครับ (ถนนปูน) ถนนอื่นๆ  JTD มันก็ OK อยู่น่ะ

ผมว่าการเปลี่ยนโช๊ค ควรเป็นเรื่องแรก ดันไปเปลี่ยนสปริงก่อน เลยกลายเป็นเสียหลายต่อ ไปบางที่เขาก็บอกว่าควรจะเปลี่ยนสปริงให้เข้ากับโช๊คเขาด้วย คราวนี้ไปกันใหญ่เลย

ผมพยายามอ่านหลายกระทู้ หาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ JTD (ผมเปลี่ยนตั้งแต่ 3 พันโล ปัจจุบันวิ่งได้ 16000) ก็เห็นกระทู้นี้แหละ ไปที่ Shokku มาแล้วด้วย

แต่ไปร้านนี้ เขามีรถให้ทดลองขับ ผมรับได้ ก็ซื้อเลย Ozy อาจจะไม่ได้ดีที่สุดน่ะ แต่มันแก้ปัญหาถนนปูนได้ เดี๋ยวให้ภรรยาขับไกลๆในวันพรุ่งนี้ ให้ผู้หญิงมาเล่าให้ฟัง จะได้ comment แบบดิบๆมาเล่าให้ฟัง

ออฟไลน์ หนอนอ้วน

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19356
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนอนอ้วน
ใช้กับ สปริง jtd ครับ

ออฟไลน์ kissman2526

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12271
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: เอ็ม

ออฟไลน์ vegus168sure

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 22466
  • จังหวัด: หนองคาย
  • ชื่อเล่น: กัส
ผมจบเหมือนกัน ด้วยทวินอาร์มคู่นี้ โยกหลบ เข้าโค้ง ขับไม่กระด้าง
ช่วงล่างแต่ละคนไม่เหมือนกันจริง ๆครับ
แต่ถ้าได้โช๊คดี ๆอีกซักชุดจะเนียนอีกเยอะ
vegus168sure

ออฟไลน์ chanonh

• *
  • สมาชิก ID: 22366
  • ชื่อเล่น: แมน
update ให้ฟังได้ไหมครับ ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ หนอนอ้วน

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19356
  • ชื่อเล่น: หนอนอ้วน
ตอนนี้ 25000 กว่าโลแล้วครับ คุณภาพ Shokku + jtd ยังคงเส้นคงวา มั่นคง ยังขับขี่ได้อย่างมั่นใจครับ แม้ว่าตอนนี้หน้ายางจะเริ่มจะแข็งขึ้นมาบ้างแล้ว แต่ก็ไม่กระด้างครับ ยังโอเคอยู่ครับ ผมจบได้จริงๆกับช่วงล่างชุดนี้ครับ

ออฟไลน์ oy 4wd

• *
  • สมาชิก ID: 17490
  • จังหวัด: เบตง-ยะลา
  • ชื่อเล่น: อ๋อย
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
โช้คของไทย ราคาก็ไม่สูงมาก ดูน่าสนใจดีนะครับ ถ้าสมช ใช้หลายๆท่านมาคอมเม้นท์ จะช่วยในการตัดสินใจเลือกนะครับ

ออฟไลน์ chanonh

• *
  • สมาชิก ID: 22366
  • ชื่อเล่น: แมน
กำลังสนใจเลยครับ แต่ลังเลกับพวก mono tube ว่าอันไหนดีกว่ากัน รบกวนพี่ๆช่วย แนะนำทีคับ

ออฟไลน์ Thanawat.waip

• *
  • สมาชิก ID: 22391
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: DJ NOOK
ขอบคุณครับ :emo_090:

Tags: