เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำประกันภัยรถยนต์ชั้น1 Fortuner ให้เหลือหลักพัน  (อ่าน 249 ครั้ง)

ออฟไลน์ Black eye hunter.

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20176
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Black eye hunter.
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วิธีลดค่าเบี้ยประกันภัยรถยนต์ Fortuner
สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ขอมาแนะนำการทำประกันภัยรถยนต์ Fortuner จากราคาหลักหมื่นเหลือหลักพัน แต่ แต่ แล้วก็แต่ !!! ความคุ้มครองเท่าเดิม เพิ่มเติมคือมีเงินติดกระเป๋ามากขึ้น อยากรู้แล้วใช่ไหมละครับว่าผมมีวิธีอย่างไร หลังจากที่โดนหลอกมาเกือบ 4 ปี ถ้าอย่างนั้นเรามาดูวิธีกันเลยครับ

1.คุณต้องเป็นผู้ขับขี่ประวัติดี
ผู้ขับขี่ประวัติดี หมายความว่าอะไร หมายความว่าคุณไม่เคยเป็นฝ่ายผิดแล้วแจ้งเคลม ถ้าคุณเป็นฝ่ายถูกแล้วแจ้งเคลมไม่นับนะ แต่ถ้าเป็นฝ่ายผิดแล้วมีการแจ้งเคลม คุณจะโดนลงบันทึกประวัติ เวลาต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัย คุณจะไม่ได้ส่วนลดในข้อนี้ โดยส่วนลดผู้ขับขี่ประวัติดี แบ่งได้ดังนี้
  • ผู้ขับขี่ประวัติดีปีแรก รับส่วนลด 20%
  • ผู้ขับขี่ประวัติดีปีที่สองติดต่อกัน รับส่วนลดเพิ่มอีก 10% = 30%
  • ผู้ขับขี่ประวัติดีปีที่สามติดต่อกัน รับส่วนลดเพิ่มอีก 10% = 40%
  • ผู้ขับขี่ประวัติดีปีที่สี่ติดต่อกัน รับส่วนลดเพิ่มอีก 10% = 50%

2.การระบุชื่อผู้ขับขี่
การระบุชื่อผู้ขับขี่ สามารถระบุได้สูงสุด 2 คนเท่านั้น ซึ่งถ้าหากเพื่อนหรือญาติสนิทมิตรสหายยืมรถไปชน ประกันไม่คุ้มครองนะครับ เพราะผิดกฎระเบียบที่ระบุไว้ แต่ถ้าผู้ที่ระบุชื่อไว้ 2 คน คนใดคนหนึ่งนำรถไปชนประกันคุ้มครองครับ แตกต่างกันเพียงเท่านี้ ซึ่งแบ่งส่วนลดได้ดังนี้
  • อายุเกิน 50 ปีขึ้นไป ส่วนลด 20%
  • อายุ 36-50 ปี ส่วนลด 15%
  • อายุ 25-35 ปี ส่วนลด 10%
  • อายุ 18-24 ปี ส่วนลด 5%

รู้หรือไม่ครับว่าขั้นตอนในการลดค่าเบี้ยประกันภัย ง่ายมากๆ เดี๋ยวผมจะยกเคสของผมเป็นกรณีศึกษาให้เพื่อนๆนำไปใช้ มาดูขั้นตอนกันเลยครับ แนะนำว่าอย่าห้ามขั้นตอน เดี๋ยวจะงงแบบผมตอนแรกๆ

ขั้นตอนการลดค่าเบี้ยประกันภัย
  • เข้าเว็บไซต์บริษัทประกันภัยหรือโทรหาคอลเซ็นเตอร์
  • บอกชื่อนามสกุล ระบุยี่ห้อรถ รุ่นรถ เช่นนายโตโยต้า ราคาถูก ข้อมูลรถ TOYOTA FORTUNER ปี 2018
  • ระบุกับเจ้าหน้าที่ว่าอยากได้ส่วนลด เจ้าหน้าที่จะนำชื่อและข้อมูลรถไปตรวจประวัติ หากเราเป็นผู้ขับขี่ประวัติดี อย่างผมก็ 4 ปี ไม่เคยเคลมเลยจึงได้ส่วนลด = 50% และผมก็เห็นแก่ตัวด้วย ไม่ยอมไม่ให้ยืมรถขี้เกียจมีปัญหา ระบุชื่อตนเองกับแฟนไป อายุ 38 ทั้งคู่ ก็ได้รับส่วนลดอีก 15%
  • ค่าเบี้ยประกันภัยคิดออกมาราคา 19,500 บาท ส่วนลด 50% = 9,750 ยังไม่หมด ระบุชื่อผู้ขับขี่อายุ 36-50 ปีลดอีก 15% = 8,288 บาท ราคาเทียบเท่าพวกประกันชั้น2+ แต่ถ้าความคุ้มครองของประกันชั้น1 คุ้มไหมไม่บอกดูกันก็น่าจะรู้
  • เลือกชำระแบบผ่อนชำระ 0% 3 เดือนด้วยเงินสด เท่ากับ =2,763 ต่อเดือน พระเจ้าคุ้มไหมละ กับราคา 19,500
  • ยังไม่หมดจ่ายเสร็จไม่ต้องไปรับกรมธรรม์เอง เดี๋ยวบริษัทประกันภัยเค้าส่งเจ้าหน้าที่มาส่งถึงมือหน้าบ้าน เอ้ยบ้าไปแล้ว อะไรจะสะดวกสบายผ่อนคลายกิ๊วๆขนาดนี้

ตอนแรกนะผมเองก็คิดว่ามันจะเป็นไปได้หรอ ทำไมลดถึงขนาดนี้ เท่ากับลดไป 65% เกินครึ่งเลยนะ แต่คิดกลับกันในเมื่อคุณไม่เคยเคลมเลย ไม่มีรายจ่ายเลยตั้ง 4 ปีเค้ากินเงินคุณฟรีๆอยู่แล้วจริงไหม ความเสี่ยงมันเลยน้อยลงไงกับคนที่เคลมทุกปี เค้าก็มีรายจ่ายเหมือนกัน ดังนั้นไม่จำเป็น รถเป็นรอยนิดๆหน่อยๆให้ศูนย์ซ่อมสีข้างนอกทำให้ดีกว่า ประหยัดกว่าเยอะเลย

ตอนแรกผมเองก็ไม่รู้หรอกว่ามีวิธีนี้อยู่ จนกระทั่งไล่หาข้อมูลตามเว็บไซต์ไปเรื่อยๆ แล้วไปเจอเว็บไซต์ https://www.easyinsure.co.th บอกเทคนิคประกันเยอะมาก ก็ต้องขอขอบคุณที่ทำให้ผมประหยัดได้เป็นหมื่นเลย ซึ่งผมเห็นว่าที่นี่รับทำประกันภัยรถยนต์ ผมก็เลยทำที่นี่เลย เจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาดีมากลองโทรเข้าไป 02-801-9000 อยากรู้อะไรถาม เจ้าหน้าที่ว่างมากมั้งคุยกับผมเกือบ 15 นาทีอย่างฮา คุยไปฮาไป ภาษาคนรู้กับไม่รู้คุยกัน 555 ฝากไว้เท่านี้ ปล. ขอบคุณครับที่อ่านจบ จำไว้นะ ไม่รู้ให้ถาม แล้วจะรู้เร็วกว่าคนอื่นเขา บับบาย....

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!