เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งช่องทางในการติดต่อสื่อสารของชาว New Fortuner Club Thailand (NFC)  (อ่าน 18229 ครั้ง)

ออฟไลน์ New Fortuner Club

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • All New Fortuner 2015
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
ขออนุญาติแจ้งช่องทางในการติดต่อสื่อสารของชาว New Fortuner Club Thailand (NFC) กันสักหน่อยนะครับ แต่ละช่องทางเราจะใช้เพื่อความเหมาะสมในโอกาสต่างๆกันดัง แต่ก่อนอื่นขอแจ้งที่มาที่ไปกันสักนิดก่อนนะครับ

NFC ย่อมาจาก New Fortuner Club ซึ่งเว็บคลับของเราเอง สามารถเข้าได้ทั้งชื่อ www.NewFortunerClub.com และ www.NewFortunerClubThailand.com เพื่อให้สื่อว่าเราเป็น New Fortuner Club จากประเทศไทย ดังนั้นพี่ๆอย่าสับสน เพราะ Fortuner มีหลายคลับ มีหลายกลุ่ม ซึ่งไม่เกี่ยวข้องกันกับเรา แต่เราไม่ได้ห้ามสมาชิกว่าจะอยู่กี่กลุ่มหรือกี่คลับเนื่องจากเป็นความสมัครใจของสมาชิกเอง ช่องทางหลักๆในการติดต่อสื่อสารของเรา ชาว NFC มีดังนี้

1.ช่องทางหลัก เว็บคลับ : www.NewFortunerClubThailand.com หรือ www.NewFortunerClub.com (NFC)
สำหรับเป็นช่องทางหลักในการติดต่อสื่อสารพูดคุย แลกเปลี่ยนความเห็น ข้อมูล เทคนิคการใช้งาน ปัญหา เพื่อให้เป็นแหล่งข้อมูลและคลังความรู้หลักของคลับ เนื่องจาก Google สามารถค้นหาข้อมูลจากตรงนี้ได้เจอ ซึ่งจะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกที่เข้ามาใหม่หลังๆ รวมทั้งขาจรที่ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกด้วยครับ ใครยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกคลับ คลิกที่นี่เลยครับ >> สมัครสมาชิกคลับ

2.เฟสบุ๊คแฟนเพจ : www.facebook.com/NewFortunerClub
ใช้สำหรับแจ้งข่าวสาร และกิจกรรมความเคลื่อนไหวต่างๆของทางคลับให้กับสมาชิกและบุคคลโดยทั่วไปที่กด Like ที่หน้าแฟนเพจเอาไว้เพื่อติดตามข่าวสารได้ทราบ

3.เฟสบุ๊คกลุ่ม : www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand
ใช้สำหรับเป็นช่องทางในการติดต่อสื่อสารสำรอง กรณีเว็บคลับล่ม เข้าไม่ได้ หรือสมาชิกที่ใช้มือถือเล่นและไม่สะดวกเข้าช่องทางหลัก เหมาะสำหรับไว้เป็นกลุ่มพูดคุยกันครับ แต่ไม่เหมาะสำหรับแชร์ความรู้ เนื่องจากช่องทางนี้ Google ไม่สามารถค้นหาได้เจอ และหัวข้อโพสตกเร็วมาก หาไม่เจอ ไม่เป็นระเบียบ จึงใช้เป็นกลุ่มพูดคุยกันแทน

4.ไลน์กลุ่ม New Fortuner Club (NFC) :
สำหรับเป็นอีกช่องทางหนึ่งในการติดต่อสื่อสารพูดคุยกันครับ สะดวก รวดเร็วกว่า อัพเดตถึงกันทั้งหมด ซึ่งจะเน้นใช้เป็นกลุ่มเฉพาะกิจสำหรับงานมีตติ้งต่างๆ เพื่อความสะดวกรวดเร็ว โดยหลังจากจบมีตติ้งก็จะทำการลบกลุ่มออก เพื่อให้สมาชิกกลับมาพูดคุยกันในช่องทางปกติ

**ขออภัย ขณะนี้ไลน์กลุ่มเต็มแล้วครับ**
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะแสดงความคิดเห็นได

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

• No.000
  • *
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
แจ้งเปลี่ยนวิธีการเข้าไลน์กลุ่มนะครับ ยกเลิกลิงค์ กับ QR Code สำหรับเข้าไลน์กลุ่มอันเก่าแล้ว สมช.ท่านใดสนใจเข้าไลน์กลุ่มเฉพาะกิจนี้ ลงชื่อเล่น+แนะนำตัวไว้นะครับ เด๋วส่งวิธีเข้าไปให้ทาง pm ครับ

เนื่องจากพอเปิดให้เข้ากันอย่างอิสระแล้วมีหลายท่านเข้าไปแล้วมีพฤติกรรมแปลกๆน่าสงสัยหลายท่าน เลยต้องขอคัดคนเข้านิดนึงครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ  :-\
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะแสดงความคิดเห็นได

ออฟไลน์ Bigfortune

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2449
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Big
ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยนะครับ Big--Sarun ชื่อเล่น Big ครับ อยู่บุรีรัมย์

ออฟไลน์ prague

• *
  • สมาชิก ID: 1978
  • จังหวัด: NP
  • ชื่อเล่น: prague
ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยนะครับ id line:somjai3 ชื่อเล่น พ่อปราก อยู่ นครปฐม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2015, 10:25:49 โดย prague »

• No.000
  • *
ดึงเข้ากลุ่มให้แล้วนะครับ อย่าลืมกดรับแอ๊ดกันด้วยนะครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ tinity

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1016
  • จังหวัด: korat
  • ชื่อเล่น: tinity
รบกวนขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยครับ qr code ของผม

ออฟไลน์ torest80

• *
  • สมาชิก ID: 3025
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: คิม
ดึงเข้ากลุ่มให้แล้วนะครับ อย่าลืมกดรับแอ๊ดกันด้วยนะครับ  :emo_102:

เข้าด้วยคนสิครับ ID:kim-jeab ชื่อ คิม ครับ อยู่ปราจีนบุรี

ออฟไลน์ zaiboo

• *
  • สมาชิก ID: 1454
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: ตูน
ขอเข้าร่วมด้วยครับ ID LINE :zaiboo ตูนครับ อยุธยา

ออฟไลน์ oo7

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 640
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: pop
รบกวนด้วยครับ User ID : pop007chakrapong
ป๊อป นะครับ กทม.
 :blank:

ออฟไลน์ anny

• *
  • สมาชิก ID: 1942
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: เอเลี่ยน
ขอเข้ากลุ่มด้วยค่ะ ID line noy6460

ออฟไลน์ บอลหวาน

• *
  • สมาชิก ID: 327
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอลหวาน
ขอเข้าร่วม ไลน์กลุ่มด้วยคนครับ ::id:wb-sun ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ path

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2149
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: พัท
ไปด้วยครับ pirapath2499

ออฟไลน์ Blackduck

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 3055
  • ชื่อเล่น: เป็ด
ขอเข้ากลุ่มไลน์ด้วยค่ะ line id: toreyy :)

• No.000
  • *
ขอเข้าร่วม ไลน์กลุ่มด้วยคนครับ ::id:wb-sun ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไอดีนี้หาไม่เจอน่ะครับ รบกวนลงใหม่ทีครับ

นอกนั้นผมแอ๊ดทุกท่านเข้าให้แล้วนะครับ อย่าลืมกดรับแอ๊ดเข้ากลุ่มกันด้วยนะครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ Roch

• *
  • สมาชิก ID: 457
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: Roch
ขอเข้า line กลุ่มด้วยครับ ผมอยู่ใน FB อยู่แล้วครับ ชื่อรุ่งโรจน์ อยู่หาดใหญ่ สงขลา ครับ
ใช้ fortuner ปี 2006 รอเปลี่ยนมานานแล้วครัช รถสะเทือนเหลือเกิน ไม่ไหวแล้ว รอขาย ซื้อ new fortuner นี่แหล่ะ ครับ
line id ผม : siriroch959

ขอบคุณครับ

Tags: