เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเกรดฟิล์มแถมเป็น 3m crystalline คุ้มไหม  (อ่าน 6559 ครั้ง)

ออฟไลน์ get7press

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3924
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: ton
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เซลล์เสนอมาบอกว่าดีกว่า แต่ต้องเพิ่มเงินประมาณ 1 หมื่น เลยอยากรู้ว่ามันคุ้มไหมครับ ลองหาข้อมูลคร่าวๆมันเป็นตัวท๊อปสุดของ 3m แต่เป็นฟิล์มใส เลยไม่แน่ใจว่าพวกใสๆมันจะกันร้อนได้ดีแค่ไหน เลยมาขอความเห็นดูหน่อยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Tleksan

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2996
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เล็ก
Re: อัพเกรดฟิล์มแถมเป็น 3m crystalline คุ้มไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ส.ค. 2015, 21:02:01 »
ลองพิจารณาเฉพาะบานหน้าเป็น เกรดที่ดีหน่อย (C40 ก็ได้) ส่วนรอบคันก็อาจจะใช้ฟิล์มเกรดมาตรฐาน (FX ไม่ก็ FXR) ซึ่งอาจจะทำให้ราคาลดลงมาได้ครับ

ออฟไลน์ sukratak

• *
  • สมาชิก ID: 2090
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: tak
Re: อัพเกรดฟิล์มแถมเป็น 3m crystalline คุ้มไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ส.ค. 2015, 12:39:04 »
ถูกกว่าไปติดเองเยอะอยู่ครับ คริสตันไลน์รอบคันราวๆ 2-3 หมื่น ผมติดกับแคมรี่เวลาจอดตากแดดไม่ร้อนดีครับ c40 เข้มหน่อย

ออฟไลน์ get7press

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3924
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: ton
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 2015, 14:06:11 »
ลองพิจารณาเฉพาะบานหน้าเป็น เกรดที่ดีหน่อย (C40 ก็ได้) ส่วนรอบคันก็อาจจะใช้ฟิล์มเกรดมาตรฐาน (FX ไม่ก็ FXR) ซึ่งอาจจะทำให้ราคาลดลงมาได้ครับ

แบบนี้น่าสนใจครับ แต่มันจะทำให้สีฟิล์มดูแตกต่างกันมากไปรึเปล่าครับ แล้วกันร้อนดีรึเปล่าเทียบกับติดแบบเกรดดีรอบคันไปเลย

ออฟไลน์ Tleksan

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2996
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2015, 18:33:39 »
เกรดดีรอบคันที่จะติดหมายถึง Crystalline Series ใช่มั้ยครับ ซึ่งปกติซีรี่ย์นี้จะมีให้ 3 ตัว จะเป็นฟิล์มใส กันความร้อนได้ดีมาก โดยเฉพาะสามารถป้องกัน IR (รังสีอินฟราเรด) ได้ด้วย ซึ่งในรุ่นอื่นๆยี่ห้ออื่นๆอาจจะไม่มี ซึ่งค่าป้องกันพลังงานความร้อนรวมก็ทำได้ดี แต่แสงจะส่องผ่านพอสมควร ก็ต้องพิจารณาเอาเองนะครับ มืดสุดตระกูลนี้ก็ C40 แต่ก็ยังใสครับ มีค่าการสะท้อนแสงนิดหน่อย
แต่หากจะพิจารณาปัจจัยอื่นเข้าเสริมเช่น งบประมาณที่จำกัด ก็ต้องลองดูว่า บานข้างและบานหลัง มีผลต่อแสงแดดช่วงเวลาบ่าย-เย็นมากน้อยแค่ไหน แต่หากดูข้อมูลของตระกูล Smart series ก็มีอยู่หลายๆตัวที่พบว่าค่าการลดความร้อนก็ทำได้ดีเช่นกัน แต่(เน้นนะครับ) แสงก็จะผ่านได้น้อยตามมาด้วย หมายความว่า อาจจะต้องเลือกฟิล์มที่มืดหรือที่เรียกว่า ค่าแสงส่องผ่านต่ำครับ
สำหรับกรณีที่อาจจะดูเรื่องสีที่แตกต่าง แน่นอนครับ แต่ก็มีหลายๆคัน เลือก บานหน้า และ บานข้าง ที่เข้ม สว่าง ไม่เท่ากันครับ แม้จะเป็นกลุ่มฟิล์มเกรดเดียวกันก็ตาม

ออฟไลน์ zee

• *
  • สมาชิก ID: 4514
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ซี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2015, 19:25:06 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Arnon23

• *
  • สมาชิก ID: 4137
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ตู่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ส.ค. 2015, 13:54:00 »
ข้อมูลตาม สมช ด้านบนหลายๆ ท่านเลยครับ
แต่ดูน่าจะลงตัวกับสูตร บานหน้าเต็ม c40 กับรอบคันเกรด smart Fx หรือ Fxr เบอร์เข้มหน่อย
ลองคุยกับเซลดูครับ อาจเพิ่มเงินนิดหน่อย หรือไม่ต้องเพิ่ม(อันนี้ได้ก็ดี)  :emo_051: 

ออฟไลน์ electone

• *
  • สมาชิก ID: 4597
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: บิว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ส.ค. 2015, 18:38:08 »
มีญาติทำอู่อยู่เห็นคนติดแบบคนละสีออกเยอะไปครับ เลือกสีที่มันใกล้เคียงกันหน่อยก็พอ ไม่ก็แนวๆญี่ปุ่นแบบ3 บานหน้าใส 3 บานหลังดำไปเลย

ออฟไลน์ Wut salestoyota

• *
  • สมาชิก ID: 1373
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Wut
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ต.ค. 2015, 13:22:02 »
เล่น Vcool ไปเลยครับ ราคาไม่ต่าง

ออฟไลน์ Top

• *
  • สมาชิก ID: 819
  • ชื่อเล่น: TOP
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.พ. 2016, 13:51:31 »
คุ้มครับ ลองหาข้อมูลที่นี่ เขาติดฟิล์มรถยนต์ 3m crystalline มากจริงๆ

http://www.newfortunerclubthailand.com/index.php/topic,190.225.html

:emo_105:
 :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2016, 13:59:14 โดย Top »

ออฟไลน์ litz

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6836
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: litzs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.พ. 2016, 15:19:15 »
ผมติด C40รอบคัน บานหน้า C50คับ

C40มองออกไปข้างนอกสีออกชาๆนิดนึง ส่วนC50 ติดบานหน้าใสมากครับ เหมือนไม่ได้ติดฟิลม์ กันร้อนได้ดีมาก

ออฟไลน์ Top

• *
  • สมาชิก ID: 819
  • ชื่อเล่น: TOP
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 เม.ย. 2016, 16:44:00 »
เจ้าของรถ Toyota Fortuner ป้ายแดงคันนี้ จากนนทบุรี
ติดฟิล์ม 3M Crystalline C40 รอบคัน ความเข้ม 60% ที่เย็นเหลือเกิ๊นน ทนแดด ทนฝน ทนร้อน ทนแสงได้ดีมากๆพร้อมรับประกันอีก 7 ปีเลย

ติดฟิล์มรถยนต์ crystalline จิ้น!! ฟิน!! มว๊ากก Beyond Clarity… ยิ่งกว่าความใส มั่นใจทุกการเดินทาง 3M CRYSTALLINE ด้วยนวัตกรรมนาโนเทคโนโลยีป้องกันความร้อนสูง ไม่ขาดการติดต่อ คลื่นสัญญาณคมชัด ทัศนวิสัยดี แสงสะท้อนต่ำกว่า ปกป้องผิวสูงสุดจากรังสี UV ก้าวล้ำ กับเทคโนโลยีป้องกันความร้อนสูง

ที่มา www.3mcrystalline.net

ออฟไลน์ MC14

• VIP.222
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9196
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ปื๊ด
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 เม.ย. 2016, 19:53:09 »
  ;)  :)

ออนไลน์ sarawutbuasod

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12887
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บอล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 14:40:06 »
ท่านใดที่สนใจรถโตโยต้า

ติิดต่่อสอบถามรายละเอีียด

Tel.  091-5654926.  ( บอล )
ID.line. saleball

โชว์์รููม  รัังสิิต-ปทุุมธานีี

zxpoomzx1002

• บุคคลทั่วไป

Tags: