เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NewFortunerClubThailand/ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ท่านใดติดตั้งจอเพดานใน New Fortuner แล้วมั่งครับ  (อ่าน 6755 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7129
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไก่
    • รางวัลและกิจกรรม

ผมเพิ่งจองจอ DCar 10.2" และติดตั้งแบบฝังพร้อมกรอบ พร้อมติดตั้ง digital receiver พร้อมสาย AV In-Out รุ่นล่าสุดพร้อมปลดล็อค...ค่าเสียหาย 22,000บาท... เดี๋ยวติดเสร็จจะมาลงรูปให้ดูครับ...

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ NewFortunerClubThailand พร้อมหมายเลข NFC ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Sanit _FC Cobra

• NFC.262
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6037
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: สานิตย์
ขอขอบพระคุณมากครับ.รอชมเลยครับผม.

ออฟไลน์ win win

• *
  • สมาชิก ID: 6505
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วิน
น่าติดมากมาย

ออฟไลน์ hangar777

• *
  • สมาชิก ID: 4411
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เบริต

ออฟไลน์ len123

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17888
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: len

ขั้นตอนการติดจอเพดาน แบบคร่าวๆนะครับ
1 คุณต้องมีปลั๊ก AV Out   1 ปลั๊ก สำหรับต่อพ่วงจอเพดาน เพราะวิทยุเดิมไม่มีช่องให้เสียบ
2 แกะไฟกลางเก๋งออกมาก่อน ครับ ดึงออกมาได้เลย

3 เอาไฟฉายส่องเข้าไปในช่องไฟกลางเก๋งจะเห็นคานรถ

4 อาจจะต้องหาน๊อตยาวหน่อยเพื่อยึดฐานจอเพดาน กับคาน รถยนต์

5 การเดินสาย จอให้เดินใต้คานมาทางซ้าย หรือ ขวา แล้วแต่สะดวก โดยดึงยางขอบประตูตรงเสา เอ ออกก่อน แล้ว แกะกาบเสา เอาออก เพื่อเอาสายไฟและสายภาพ เดินมาทางนั้นหละครับ

ถ้าสงสัย line มาถามได้ pmc-pasakorn
ขอขอบพระคุณมากๆ ครับ เดี๋ยววันหยุดเสาร์ อาทิตย์นี้จัดการเลยครับ
AV เทปติดรถยนต์นี้แหละครับ ยังสงสัยจะไปต่อตรงไหน
ต้องเจาะคานหลังคาไหมครับหรือมีรูร้อยน๊อตอยู่แล้ว

ออฟไลน์ 9nop

• *
  • สมาชิก ID: 18066
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: nop
รบกวนสอบถามครับ ท่านสมาชิกที่ติดจอเพดาน เป้นหมือนกันหรือเปล่า ครับที่สัญญาณจากวิทยุมาจอเพดาน จะดูได้แค่หนังจากDVD หนังที่เล่นจาก USB จะไม่มา ครับ
 ;)   :-\

Tags: